What's new

Đà Lạt- nghỉ dưỡng hay hành xác???

Mặc dù xảy ra rất nhiều rắc rối trước chuyến đi, thậm chí còn 1 ngày mà chủ thớt vẫn không biết mình có xế để đi không. Nhưng cuối cùng cũng lên đường và chuyến đi cũng tạm gọi là thành công.
Lời đầu tiên xin cám ơn tất cả 17 thành viên, các bạn đã cùng làm nên 1 chuyến rất " đã" nhưng nhiều mem nhận xét. Có thể phải giải quyết nhiều chuyện điên đầu trước khi đi nên tâm trạng chủ thớt không được tốt, có nói hay làm gì ko đúng mong các bạn bỏ qua. Tính mình zậy đó, thấy bực điều gì thì xổ ra hết rồi cũng quên hết à (chỉ có nợ là không quên thôi).
Xin giới thiệu các đồng chí đồng đội của đoàn, khổ cái là mình không có tấm nào chụp hết tất cả.

Chủ thớt đây

Xế của chủ thớt- L3OPARD

Saodo + cô giáo Trang

Hùng + Vi "mập"

Dauchankhongmoi hay caimiengkhongmoi???

bé Yến + Nhất

Phù, tạm thời thế đã (cho post có 8 hình)

Last edited:
Ngồi đợi hồi ức sáng giờ nè ^^
Sáng nay lơ mơ tỉnh dậy, tự hỏi mình đang ở đâu??? Àh, ở thành phố rùi, tiếc quá nhỉ, chuyến đi tới 4 ngày mà cứ muốn còn nữa :)
Chuyến này mình lạ gần như 99%, quen có mỗi Hồng Anh từ hồi đi 9 cửa sông. Bận hú hí đi Bà Đen nên ko đi off lần 1, gọi cho chủ thớt, xin khất off lần 2 vì lại bận hú hí tiếp :D, nghe có vẻ chủ thớt ko vui, thôi vậy, đi off thoai. Đến nơi gọi cho chủ thớt " gà đang ở đâu đó, mặc áo màu gì?" " Mình ở gần Diamond, mặc áo màu vàng" tắt cái rụp. Quái!!! Cái con gà lông vàng này, bộ cái công viên chỉ có một đứa mặc áo vàng àh, lần mò rùi cũng tìm ra, off iếc gì mà lèo tèo vài mống, sau màn chào hỏi giới thiệu xế lại thấy hơi ghê người, sao xế mình nhìn hầm hố quá (thầm nghĩ phen này khỏi nhỏng nha nhỏng nhảnh gòi hehe), chả bít đi có vui ko đây????
Xế dặn "4h15 anh qua đón, em đừng nói với anh là lúc đó em mới ngủ dậy nha", 3h30 lật đật dậy trước cả đồng hồ, chuẩn bị tươm tất ngồi đợi ( chắc là sợ vía xế :D ). Đến giờ tập trung chỉ thiếu mỗi xe chở Gà, pà kon y lệnh Gà nhé, ko có mặt đúng giờ là đi trước, bắt đầu hành quân nào....

Để cái hứng không bị tụt xuống và để giải quyết tiền quỹ còn dư khá nhiều cũng như cọc của các bạn ko đi, tớ quyết định off share hình vào 6h30 tối thứ 5 tại quán cafe Hi-end bên trong rạp hát Hòa Bình đường 3/2 (các bạn vào cổng bên trái rạp hát nhé), quán này khá hợp để các bạn có manh động cũng ko bị ai dòm ngó. Hẹn gặp lại mọi người nhé

Last edited:
Dallas ký sự...!

Ngược dòng thời gian, ta quay về với buổi sáng tinh tươm của ngày 1/3/2012...!

Với tâm trạng háo hức chờ đón một chuyến đi đầy ngẫu hứng với những thành viên phuot.vn, là một newbie đúng nghĩa với phuot.vn và hoàn toàn new với những người bạn xa lạ trước và gần gũi sau chuyến đi đầy kỷ niệm này (ngoại trừ bé Dương - 1 ôm rất pro của cudensaigon)

Quẳng cáo chỉ trong vòng 5 nốt nhạc với cặp đôi hoàn hảo = cudensaigon + ôm

Đà Lạt lập đông hoa vàng vừa mới nở
Ta còn chờ em một giấc mơ hoàng lan
Mặt trời mùa đông đến chợt đi vội vàng
Ta vẫn chờ em chiều phố núi mênh mang..!

4:30 AM -> tập kết tại cây xăng Hàng Xanh, hội nhóm, linh tinh với giờ xuất fát vì lead vẫn chưa hiện hình
4:45 AM -> anh muốn quay lưng bỏ lại niềm đau fía sau, cho dù chưa thấy con gà lông vàng khè nào xuất hiện

Kể từ cái mốc thời gian này, mạnh ai nấy chạy cho đến check-point đầu tiên và gặp cái biển này

Rồi thõa mỡn với cái gọi là bún riêu của Dầu Giây nhưng nội dung thì giống CANH BÚN của Xì Gòn hơn

Và rồi nhân vật chính xuất hiện cùng giai đẹp...
và rồi đôi lứa cùng nhau đắm chìm trong khỏanh khắc 'CÒN TA VỚI NỒNG NÀN...!'

MADAGUI là trạm dừng chân kế tiếp của đòan với đúng với tính chất nghĩ và dưỡng..!

Leader hiện hình nguyên con <- mygacon -> em xin chào cả nhà ợh

Dallas ký sự sẽ như thế nào kể từ đây...?
Hồi sau sẽ rõ...! :D

Last edited:
Dặn xế 4h15 qua đón, 4h dậy chuẩn bị ngồi chờ (hình như lần nào đi mình cũng ngồi chờ). 4h30 gọi thì xế mới ngủ dậy. Thế là phải để đoàn đi trước theo như kế hoạch cấm có sai. Còn xe mình thì dí theo. Có tên nào nói chỉ có đi phượt mới nhìn thấy mặt trời mọc

Đến nơi ăn sáng họp với cả đoàn, ăn bún riêu (sori lần trước ăn thì đúng là bún riêu ạ, lần này hình như là canh bún như cuden nói)

Sau đó khởi hành lên đường với 5 chiếc chạy bon bon, lần đầu đi với đội hình đều như thế
Rừng cao su Đồng Nai thay lá non, 1 màu xanh mướt. Mỗi lẫn đi mình lại được nhìn thấy nhiều thứ đẹp xinh mà những lần sau chẳng thể nào tìm lại.

Đèo chuối

Last edited:
Có tên nào nói chỉ có đi phượt mới nhìn thấy mặt trời mọc
Ờh tớ đấy mà :D
Mặt trời mọc trên biển khác, trên mái nhà sau những đêm thức trắng khác, và mặt trời mọc khi đang đi trên đường khác, khi đó tớ đang đi vào ánh mặt trời...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back