What's new

Đà Nẵng không chỉ có pháo hoa

Hôm nay thật là một ngày đáng nhớ của phượt ĐN. Như lịch do leader chaubaogia đã định, 5 anh em xuất phát gồm chaubaogia, henry201, rita, bachtuoc, polyme làm vòng quanh Sơn trà. Đi con đường này đã nhiều nhưng có bao địa điểm hôm nay mới khám phá ra được, thật tuyệt vời. Bachtuoc từ tận Quảng nam ra sớm nhất, Vitvit vì lý do công việc chỉ tham gia buổi chiều đi Hải vân, Lăng cô, Chân mây.
Up tạm vài hinh để anh em xem cho vui nhé :
Đội hình xuất phát khi đã tới trạm rada (phải qua : chaubaogia, rita, henry, bachtuoc, polyme làm phó nháy)
attachment.php

"Tập thẻ dục" để chuẩn bị leo đèo. Ha ! ha !
attachment.php

Vượt đỉnh cao nhất
attachment.php

Phút thư giãn
attachment.php

Rita, chaubaogia, henry không biết đang nhìn cái gì ?
attachment.php

Còn Rita đang đợi ai hôm nay không phượt cùng
attachment.php

Last edited by a moderator:
Một ngày chủ nhật thú vị và vui vẻ. Thức dậy sớm hơn mọi khi, đón mình là mặt trời mọc dưới lớp mây trắng ửng một chút đỏ. Thấy vui vui, sẽ gặp những người bạn mới cùng sở thích và phượt trên những địa điểm đã quên thuộc mà người dân ĐN ko lạ gì? Sơn Trà, Lăng Cô. Nhưng mỗi lần đi lại là một cảm xúc khác nhau. Sơn Trà mùa hoa sim, hai bên lối đi sim nở tím dịu dàng mờ ảo trong làng sương buổi sớm tinh khôi, chạy xe máy sương phả vào mặt mát lạnh. May mắn thấy được một con khỉ, mấy con chim là lạ, được đu cây da già, được đổ đèo, được chụp ảnh^^ và được cười nhiều. Mấy anh chị nhiệt tình và hòa đồng. Thanks all^^

Lâu lắm rồi chưa được thưởng ngoạn cái cảnh ngồi đánh đu trên cành cây đa bách niên cổ thụ...
Lại được khám phá Hải Đăng hơn 150 năm do Pháp xây dựng, ngồi đánh cờ với Tiên Ông trên đỉnh Bàn cờ, lại được thả đèo Hải Vân... bao ký ức ngày xưa trỗi dậy....
Cám ơn các bạn phuot Đà Nẽng rất máu, bất ngờ nhất là các bạn nữ, đòi qua đèo Hải Vân một mình, lại còn chê chaubaogia đi chậm nữa, ngưỡng mộ ghê í
Cám ơn anh Polyme về cái áo, hồi trước giờ phuot nhiều nhưng chưa mắc áo phuot bao giờ, hờ hờ...

Một ngày chủ nhật thú vị và vui vẻ. Thức dậy sớm hơn mọi khi, đón mình là mặt trời mọc dưới lớp mây trắng ửng một chút đỏ. Thấy vui vui, sẽ gặp những người bạn mới cùng sở thích và phượt trên những địa điểm đã quên thuộc mà người dân ĐN ko lạ gì? Sơn Trà, Lăng Cô. Nhưng mỗi lần đi lại là một cảm xúc khác nhau. Sơn Trà mùa hoa sim, hai bên lối đi sim nở tím dịu dàng mờ ảo trong làng sương buổi sớm tinh khôi, chạy xe máy sương phả vào mặt mát lạnh. May mắn thấy được một con khỉ, mấy con chim là lạ, được đu cây da già, được đổ đèo, được chụp ảnh^^ và được cười nhiều. Mấy anh chị nhiệt tình và hòa đồng. Thanks all^^
Hay quá ! làm anh muốn phượt tiếp đây. Này chạy xe đổ đèo Hải vân máu quá, anh đi khóa đuôi mà chẳng thấy ai đằng trước hết.
Rảnh sẽ post tiếp ảnh cho anh em xem.

Áo đẹp quá, cho mình đăng ký 1 cái rồi ship vào SG được không? Mình nghiêm túc.
Hôm nào về ĐN cứ mặc chạy ra đường là nhận được người quen :)

Cám ơn vntuyen đã quá khen. Áo này mình mới làm tạm mấy cái để anh em góp ý nên chưa có ngay cho vntuyen được. Cơ bản nội dung trên áo là như thế, in mầu vàng trên chất liệu áo thun coton mầu đen, vn tuyen có thể làm theo y chang thế cũng được.

Tiếp tục post tiếp đây :

chaubaogia đang tỉ thí với Tiên Ông. Bị chiếu tướng bí quá nên cười trừ.

attachment.php

Thì ra có bachtuoc đứng về phe Tiên Ông. chaubaogia bí là phải

attachment.php

Trên là trời cao lồng lộng, dưới là biển xanh sâu thẳm, cùng nhau quyết tâm đi phượt cho đến khi hết xăng, hết...tiền. Ha ! ha !

attachment.php

Tiên Ông đẹp quá ai cũng muốn ké một phát

attachment.php

Xuống đỉnh cao nhất, phượt tiếp

attachment.php

Tiếp tục hành quân. Lúc này trời đã bớt sương mù nên thoải mái đánh võng

attachment.php

Phút dừng chân, mọi người tranh thủ bắn phá

attachment.php

Cám ơn vntuyen đã quá khen. Áo này mình mới làm tạm mấy cái để anh em góp ý nên chưa có ngay cho vntuyen được. Cơ bản nội dung trên áo là như thế, in mầu vàng trên chất liệu áo thun coton mầu đen, vn tuyen có thể làm theo y chang thế cũng được.

A chốt kiểu áo đc rùi a ạ, e thấy vậy đẹp nhất í :) e cứ thấy cái gì càng ít chi tiết càng tốt!:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back