What's new

Đà Nẵng - Rủ + Hỏi ý kiến Bơi " Chinh phục Sông Hàn dậy sống ngày 29/3 "

electron

Phượt quái
Đà Nẵng - Rủ + Hỏi ý kiến Bơi " Chinh phục Sông Hàn dậy sống ngày 29/3 "

Chào cả nhà.

Em có 1 ý định ấp ủ đã lâu, nhưng chưa dám thực hiện, nên đành mang lên Phượt nhà ta để trước là tham khảo ý kiến, sau là rủ mọi người nếu có ai tham gia thì mình lên kế hoạch, vì giờ một mình em cũng hơi ngại.

Em là người Đà Nẵng, nên có ý định là ngày Giải Phóng Đà Nẵng tới 29/3/2012, sẽ bơi từ bờ bên này Sông qua bên kia sông ( Đoạn cầu Sông Hàn ).

Em thì biết bơi, nhưng lâu ngày ko tập tành, nên chắc nếu có ai tham gia thì sẽ cố gắng tập lại.
Đây chỉ là rủ rê, nên nếu ko có ai thì chắc em cũng ko thử sức nữa, vì một mình bơi cũng hơi "tê".

Mong anh chị cho ý kiến.

Re: Đà Nẵng - Rủ + Hỏi ý kiến Bơi " Chinh phục Sông Hàn dậy sống ngày 29/3 "

lâu quá mới gặp người hâm giống mình. Hôm tới mình cũng đi cực Đông với nhóm bạn đấy, anh em gặp nhau sẽ trao đổi nhé :D
Mình ở HN, đã bơi vựot rất nhiều sông, hồ lớn và bơi vượt đảo.
Độ dài quãng đường vượt sông Hàn là bao nhiêu km? Hy vọng hôm tới này mình và bạn có thể bơi luôn :D tháng 3 thì lâu quá
Chia sẻ 1 vài hình ảnh mình vừa bơi vượt hồ Tây tháng 11/11, quãng đường 6km, bơi liên tục từ 5h đến 7h30 ( mình thích bơi tối để luyện tập khả năng bơi định hướng trong đêm tối )

Chào cả nhà.

Em có 1 ý định ấp ủ đã lâu, nhưng chưa dám thực hiện, nên đành mang lên Phượt nhà ta để trước là tham khảo ý kiến, sau là rủ mọi người nếu có ai tham gia thì mình lên kế hoạch, vì giờ một mình em cũng hơi ngại.

Em là người Đà Nẵng, nên có ý định là ngày Giải Phóng Đà Nẵng tới 29/3/2012, sẽ bơi từ bờ bên này Sông qua bên kia sông ( Đoạn cầu Sông Hàn ).

Em thì biết bơi, nhưng lâu ngày ko tập tành, nên chắc nếu có ai tham gia thì sẽ cố gắng tập lại.
Đây chỉ là rủ rê, nên nếu ko có ai thì chắc em cũng ko thử sức nữa, vì một mình bơi cũng hơi "tê".

Mong anh chị cho ý kiến.

Hihi, hoan nghên tinh thần và ý chí của anh, anh có thể chỉ ra các bài tập luyện để có thể bơi qua sông Hàn được không? E sẽ cố gắng tập theo, nếu được sẽ bơi cùng với anh :D

Hẹn gặp anh Chân Gà ở Cực Đông nhé, cuối cùng cũng có người bơi chung :),
Độ dài sông thì tầm 1km đến 1,5km, nhưng nước chảy hơi xiết.

Em thì chỉ bơi sông 1 lần ( Sông Vu Gia ) mùa nước can, nên thực sự chưa biết khó thế nào.

Về thời gian, thì e muốn bơi ngay thời gian trên cho ý nghĩa, chứ còn khác thì em "chưa thích" hehe.

@bạn gì hỏi tập luyện : giờ lạnh quá, chưa có kế hoạch bạn ơi, nếu ấm ấm, chắc tuần 2 đến 3 bữa tập

Một ý tưởng táo bạo đây, Vote cho tinh thần thể thao của chủ Thớt. Chúc chuyến đi thành công.

Hehe,có cần mời Truyền hình Đà nẵng tường thuật chương trình đặc biệt này không bạn :))

ko bơi luôn đợt tới được ah, lạnh thi bạn mặc bộ bơi liền vào là ok. Nói thật cứ máu là bơi thôi, khỏi cần "lấy ngày" :D

Ok hẹn gặp bạn ở cực Đông, mình có rất nhiều kinh nghiệm, hy vọng là có thể chia sẻ được cho những ai ham "bơi vượt" kiểu này :D

Em dạo này toàn bơi trong chậu thôi, ngày trước cũng bơi qua ngã ba sông giữa Hải Dương- Hải Phòng- Thái Bình và sông Kinh Thầy quê em rồi. Em cũng máu bơi qua sông Hàn xem cảm giác thế nào, mà giờ không biết có bơi được không nữa? trước em có 58kg còn bây giờ la 74kg... chắc phải tập khoảng 10 ngày mới được

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,950
Latest member
lifecarenutritions
Back