What's new

Đài Loan 12-15/12

Tình hình là mình còn dư ngày phép + vé máy bay đi Đài rẻ nên định đi từ 12-15/12,bay của Vietjet, m thấy giá là 2,8tr/khứ hồi chưa hành lý ký gửi.
Mình chỉ định đi Đài Bắc và Hualien thôi,chủ yếu là qua chỗ nào có không khí Noel 1 tí.
Định là tuần sau mình xin visa Nhật ,rồi lấy visa đó đi Đài, do phí làm visa Nhật rẻ hơn.
Bạn nào có ý định đi cùng hoặc có lịch đi trùng ngày thì pm m nha ,join chung cho vui
viber/zalo 0982188154
Thanks,
Tú.

@Sammy1309 : bạn này giống hệt mình :)))) mình cũng có visa nhật rồi mới xin đài nhưng mình bay từ HN nên ko có chuyến rẻ :(

mình có visa ca rồi cũng được qua đài loan ko cần visa đúng ko, mình cũng ở hà nội nên ko có chặng của vietjet :(

Được tuốt bạn ơi. Link : http://tecohcm.org.vn/vn/affairvn.php?cid=3

Miễn visa nhập cảnh vào đài loan đối với công dân: Việt Nam, Ấn độ, Thái lan và Indonesia
1. kể từ ngày 28 tháng 05 năm 2013 đối với công dân của 4 nước sau đây : việt nam , ấn độ, thái lan và indonesia nếu có visa còn hạn của các nước tiên tiến như mỹ, canada, nhật, anh, e-u sheng gen, australia và newzealand (bao gồm cả thẻ cư trú dài hạn), thì được miễn visa nhập cảnh vào đài loan trong thời gian 30 ngày.

2. đương sự phù hợp với điều kiện nêu trên và chưa từng sang đài loan lao động, nếu muốn xin nhập cảnh miễn visa trước hết cần lên trang website “ hệ thống xét duyệt trước trên mạng cho công dân của 5 nước khu vực đông nam á xin nhập cảnh vào đài loan”¨để xin đăng nhập dữ liệu cá nhân, sau đó website sẽ trả lời bằng văn bản mới có thể lên máy bay nhập cảnh đài loan; nếu trường hợp do hộ chiếu không đủ hiệu lực trên 6 tháng hoặc không xuất trình được visa còn hạn của nước tiên tiến đã chỉ định nêu trên hoặc thẻ cư trú dài hạn, đương sự sẽ bị từ chối không được phép nhập cảnh.

3. phương thức đăng ký: đương sự có thể tự mình vào trang website https://nas.immigration.gov.tw/nase/,chọn loại ngôn ngữ và theo hướng dẫn để xin đăng ký.

4. trường hợp đăng ký thất bại hoặc chưa nhận được giấy chứng nhận, tức không phù hợp với điều kiện miễn visa nhập cảnh, nếu đương sự muốn xin vào đài loan , thì vẫn theo trình tự thông thường đến văn phòng chúng tôi để xin visa.

5. nay xin thông báo thông tin trên để mọi người được rõ.

Văn Phòng Kinh Tế - Văn Hoá Đài Bắc tại TP. HCM
Ngày 28 Tháng 05 Năm 2013

Mình có 3 cái Visa còn hạn cả, có cái Visa Úc là Visa điện tử có ổn không? ( hỏi vui thôi, khoe là chính :p ) hihihi

Kế hoạch ra sao bạn chủ thớt ơi??? Có ai biết tiếng Quan thoại ko? Mình lõm bõm thôi, ko biết tiếng Quan Thoại ( Đài cũng ổn).... la xong phim đóa.

hình như có vẻ năm nay vụ bắn pháo hoa đón năm mới ở tòa 101 có vẻ hoành tráng lắm......nên đi xem
Mình có lẽ cũng sẽ bon chen tí.... -.-

@all : m là ham hố tính đi giữa tháng, thời điểm đó mới có vé rẻ, tính ra là trọn 3 ngày ở Taipei thôi (đến lúc 5AM sáng t7, về 7AM sáng thứ 3), còn đi dịp Noel hay cuối năm thì vé đắt lắm ợ, m cũng kg nghỉ phép đc nhiều, haizzzzz
Cuối cùng là vẫn chưa tìm ra bạn đồng hành

Được tuốt bạn ơi. Link : http://tecohcm.org.vn/vn/affairvn.php?cid=3

Miễn visa nhập cảnh vào đài loan đối với công dân: Việt Nam, Ấn độ, Thái lan và Indonesia
1. kể từ ngày 28 tháng 05 năm 2013 đối với công dân của 4 nước sau đây : việt nam , ấn độ, thái lan và indonesia nếu có visa còn hạn của các nước tiên tiến như mỹ, canada, nhật, anh, e-u sheng gen, australia và newzealand (bao gồm cả thẻ cư trú dài hạn), thì được miễn visa nhập cảnh vào đài loan trong thời gian 30 ngày.

2. đương sự phù hợp với điều kiện nêu trên và chưa từng sang đài loan lao động, nếu muốn xin nhập cảnh miễn visa trước hết cần lên trang website “ hệ thống xét duyệt trước trên mạng cho công dân của 5 nước khu vực đông nam á xin nhập cảnh vào đài loan”¨để xin đăng nhập dữ liệu cá nhân, sau đó website sẽ trả lời bằng văn bản mới có thể lên máy bay nhập cảnh đài loan; nếu trường hợp do hộ chiếu không đủ hiệu lực trên 6 tháng hoặc không xuất trình được visa còn hạn của nước tiên tiến đã chỉ định nêu trên hoặc thẻ cư trú dài hạn, đương sự sẽ bị từ chối không được phép nhập cảnh.

3. phương thức đăng ký: đương sự có thể tự mình vào trang website https://nas.immigration.gov.tw/nase/,chọn loại ngôn ngữ và theo hướng dẫn để xin đăng ký.

4. trường hợp đăng ký thất bại hoặc chưa nhận được giấy chứng nhận, tức không phù hợp với điều kiện miễn visa nhập cảnh, nếu đương sự muốn xin vào đài loan , thì vẫn theo trình tự thông thường đến văn phòng chúng tôi để xin visa.

5. nay xin thông báo thông tin trên để mọi người được rõ.

Văn Phòng Kinh Tế - Văn Hoá Đài Bắc tại TP. HCM
Ngày 28 Tháng 05 Năm 2013

Mình có 3 cái Visa còn hạn cả, có cái Visa Úc là Visa điện tử có ổn không? ( hỏi vui thôi, khoe là chính :p ) hihihi

Kế hoạch ra sao bạn chủ thớt ơi??? Có ai biết tiếng Quan thoại ko? Mình lõm bõm thôi, ko biết tiếng Quan Thoại ( Đài cũng ổn).... la xong phim đóa.

xin thưa là m kg biết chữ nào tiếng Hoa hết, English và Japanese tiến tới thoai hehehe

bạn đặt vé chưa, mình cũng định đi nhưng sau bạn vài hôm dự tính chủ nhật 13.12 về thứ 6 18.12
mình kiểm tra vé cả tháng này và tháng sau đều là 2tr8 cả

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back