What's new

[Chia sẻ] Đại Lý - Lệ Giang - Shangri la lang thang ảnh ký

6 nhân bắt đầu đi từ Hà nội sáng nay, một ngày tháng Năm nắng đẹp. Mỗi nhân một tâm trạng nhưng cùng chung một hành trình.

Hiện nay, 4.00PM, cả 6 đang ngồi ăn mỳ tôm ở sân bay Nam Ninh chờ chuyến bay đi Côn Minh khởi hành sau 40 phút nữa.

Last edited:
Lại còn đòi chung tâm trạng nữa, vẽ!
Có đồng hành là ngon dzồi, hị hị.
Mong xem ảnh của mọi người!

6 nhân bắt đầu đi từ Hà nội sáng nay, một ngày tháng Năm nắng đẹp. Mỗi nhân một tâm trạng nhưng cùng chung một hành trình.

Hiện nay, 4.00PM, cả 6 đang ngồi ăn mỳ tôm ở sân bay Nam Ninh chờ chuyến bay đi Côn Minh khởi hành sau 40 phút nữa. Ảnh đang up

Úp giúp các bác cho nó liền mạch nhé!

Sau khi checked-in ở chỗ này

Cả đoàn thất thểu ra chỗ này có đúng không ạ!

Rồi sau đó "lục...quân" ra chỗ này mần mỳ tôm của các bạn Tứ Xuyên cay chết sặc ở đây ạ !

Mý ớt đây

Rồi thì phát hiện ra có wifi ở chỗ này thế là các bác tranh thủ chát chít với một số em ở nhà

và ban phát tình củm với máy em gái miền Tây TQ ;) bằng ngôn ngữ cơ thể???

Hay tranh thủ thử ISO của 5D nhi???

Hé hé, tớ đồ rằng hoaha đang theo dõi chúng tớ!

7h tối 15/5 chúng tớ đáp xuống sân bay Côn Minh. Chạy thẳng về một nhà hàng ăn lẩu nấm đặc sản vùng này:

Đồng chí phiên dịch giúp chọn món:

Nấm ở đây rất đặc biệt là phải nấu trong ít nhất 12 phút rồi mới ăn được, vì chỉ khi dó chất độc trong nấm mới tiêu hết. Do vậy nấm sẽ được cho vào nồi lẩu trước tiên, và thực khách phải chờ nhân viên phục vụ lấy nấm ra cho vào bát từng người. Loạng quạng đòi ăn trước là dễ về nước bằng đường ảnh lắm.

Khi phê phê rồi, một đám các em gái dân tộc Bạch sẽ đến từng bàn giao lưu ca nhạc:

Last edited:
Thôi xong, các bác không đợi được 12 phút hay sao mà được mỗi mấy cái ảnh xong rồi là ngấm luôn à? :))

Chả thấy thank thiết gì cả nên tớ đi đón nắng Lệ Giang rồi :D

Chả thấy thank thiết gì cả nên tớ đi đón nắng Lệ Giang rồi :D

Thông báo các bạn, Lệ giang mưa dầm dề, Núi Tuyết thực sự rất nhiều tuyết.:))

Chén lẩu nấm xong, cả bọn kéo nhau ra ga chờ chuyến tàu đêm đi Đại lý.

Tàu to đẹp, thấy ghi trên thành tàu là có tốc độ 120km/h, thế dưng vẫn mất tới 8 tiếng để vượt qua chặng đường 355km từ Côn Minh tới Đại Lý :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back