What's new

[Đã chốt đoàn] DAN - Đông Giang - Tây Giang - Nam Giang - DAN từ 12.01 - 14.01.2013

I. LỊCH TRÌNH:

- Ngày 12/1: Đà Nẵng – Đông Giang – Tây Giang.

8h30 xuất phát rời ĐN.

Ăn sáng (mì quảng) tại Tuý Loan, song xuất fát đi P’rao, Đông Giang( Nông trường chè xanh).

Ăn trưa tại P’rao, sau đó xuất phát đi Tây Giang.

Tối ngủ tại trung tâm huyện Tây Giang, lượn lờ phố núi, cfe, thưởng thức cái lạnh tê tái của phố núi – khí hậu giống như 1 Đà Lạt thu nhỏ.

- Ngày 13/1: Trung tâm huyện Tây Giang – thôn Ch’noc, xã Ch’ơm.

Xuất phát đi Ch’noc. Dọc đường sẽ dừng lại một số điểm tham quan, chụp ảnh. Nếu trời quang, mây tạnh thì mây trắng bồng bềnh, rừng cây thăm thẳm thú vị lắm nhé!

Từ trung tâm huyện lên thôn khoảng 60-80km, có đường ô tô đi giống như ở Ngọc Yêu, nhưng Qnam đợt đó còn là mùa mưa, nên chắc chắn đường sẽ khó đi hơn và hành trình đẩy, dắt xe là có rồi đấy.

Tối mình sẽ ngủ ở thôn Ch’noc.

http://bienphong.com.vn/BaoBienPhon...g-NamSe-Kong-khong-gi-chia-cat-duoc/anbg.aspx
(Thôn Ch’noc chính là nơi cắm lễ thượng cờ, mọi người vào đọc link trên nhé)

- Ngày 14/1: Tây Giang – Đông Giang – Nam Giang - Đà Nẵng.

Tham quan thôn làng, ăn sáng xong (nếu có đồ ăn sáng), 9h mình sẽ trở lại huyện Tây Giang.

Ăn trưa ở thị trấn P’rao (Đông Giang), sau đó theo đường mòn HCM qua Nam Giang về Đà Nẵng. Ăn uống, trả xe và tiễn mọi người về SG.

II. CHI PHÍ:

- Do chủ yếu là đi rừng và ngủ bản nên chả có cơ hội mà tiêu tiền, dự kiến chi phí chưa đến 1,000k. Nếu mượn được xe ở DAN thì chi phí sẽ thấp xuống :)

Hiện nay đoàn mình có 5 nữ và 1 xế, có 4 người bay từ SGN ra DAN sáng sớm 12.01.

Tất cả các nữ đều có thể lên làm xế ngon, tuy nhiên sợ nhất là tại ăn ở nên gặp phải mưa rừng :)))

Mình cần thêm 2 xế cứng, ở Quảng Nam hoặc Đà Nẵng càng tốt.

Bạn nam nào ham vui thì ới mình theo sdt này: 0989 673 327.

Last edited:
Re: [TUYỂN 2 XẾ] DAN - Đông Giang - Tây Giang - Nam Giang - DAN từ 12.01 - 14.01.2013

Ngó bộ topic ế hàng quá Hagattini ơi. Kiểu này thì chị em tự xế thôi. :D

Re: [TUYỂN 2 XẾ] DAN - Đông Giang - Tây Giang - Nam Giang - DAN từ 12.01 - 14.01.2013

Cứ bình tĩnh chị Rùa ơi, chắc các cua-rơ đang bận đua giải Tết tây :D

Rùa tuyển vài anh lính chiến ở ĐN là đc thôi :))

Hehe có lẽ Rùa quên mất vụ năm nay các Topic tuyển xế của mình toàn ế hàng :)))

Quả này Rùa nhờ nhầm người roài =))

Kiểu này thì nguy ghê. Ở đây mấy ngày này mưa triền miên, chị em khó mà đi được nếu ko có xế xịn. Hay là mình đi hết đoạn đường tốt rồi đi bộ nhỉ?? :D

Em demo đường đi vào thôn K'noc cho mọi người xem đây ạ :)

Cứ nghĩ tới con đường này mà hem có xế thì mình sợ khiếp vía ấy :))

Hoa ơi, tình hình là đường khó lắm nên nếu k có xế cứng thì k đi đc đâu em ơi, ôm lên lái k đc đâu vì đặc biệt đường từ Axan lên CH'om khủng khiếp lắm (mà âấy là trời còn k mưa), 17km offroad chủ yếu là dắt và đẩy xe.... bọn anh xế mà còn bơ phờ thì chị em sẽ bị quá sức mất.

Anh comment thêm lịch trình thực tế nhé:

- Ngày 12/1: Đà Nẵng – Đông Giang – Tây Giang: ok, đường đẹp k vde gì.
- Ngày 13/1: Trung tâm huyện Tây Giang – thôn Ch’noc, xã Ch’ơm:
-> Từ trung tâm huyện lên Ch'om khoảng 70km, trong đó từ TT lên xã Ch'Hy đường đẹp giải nhựa đi ok, tuy nhiên từ Ch'Hy đi Axan đường bắt đầu xấu, phải vượt qua 1 con suối đá hộc khoảng 80-100m, sâu ngập bô xe wave.
-> Từ Axan đi Ch'om đường thật sự rất khó, 17km đường offroad chủ yếu dắt và đẩy xe, xe đi cần thay bánh mới và trang bị thêm xích sắt gắn vào bánh để hỗ trợ di chuyển, kèm theo 2 chai xăng dự phòng 1 xe để đổ từ Ch'om ra trung tâm huyện.
-> Thời tiết trên Ch'om rất lạnh nên cần cbi áo rét và túi ngủ, mượn thêm chăn của nhà dân thì may ra mới đủ ấm.
-> Phải làm việc xin phép trc với đồn BP Gari và xin giấy giới thiệu. (trạm BP ở Ch'om thuộc đồn 649 ở Xã Gari).

- Ngày 14/1: Tây Giang – Đông Giang – Nam Giang - Đà Nẵng.
-> bọn anh xuất phát từ Ch'om lúc 11h thì về tới TT Huyện là 4PM, thời tiết buổi sáng thuận lợi, nhìn rõ đường, k mưa, xế đi quen đường hơn mất 5 tiếng. Vì vậy nếu em xuất phát sớm từ Tây Giang lúc 8h thì 1-2h em mới về tới TT Huyện, chạy về Prao khoảng 1 tiếng rưỡi, từ Prao về Nam Giang khoảng 2 tiếng. Nam Giang - ĐN khoảng 2 -3 tiếng.

Nên em cân đối lịch trình sao cho phù hợp nhé.

Quan điểm cá nhân của anh: nếu k kiếm đc xế cứng tay biết sửa xe thì k nên đi vào Ch'om, có thể đi vào Xã Ch'Hy rồi vòng ngc ra thì đẹp hơn. ... mà nhớ mang theo đồ sửa xe nhé chứ đường rất vắng ng, bọn anh cũng mang đầy đủ nhg may k bi dính phát nào, để tiện có thể mang theo keo tự vá Tiến Hưng thì đỡ phải tháo lắp nhiều.

Last edited:

Thank anh Béo nhiều với hướng dẫn cụ thể và chi tiết như thế ;)

Em sẽ xem lại lịch trình của mình nếu trường hợp ko đủ xế xảy ra :D

Hic sao bữa nay các xế hiếm hoi thế. Hay tại ôm bây giờ đi bụi nhìu quá nên mới ra nông nổi dư lày :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back