What's new

Dân phượt và thơ lần đầu được làm cha.

lambanghieu

Lão Lang Băm
Mình là dân phượt lâu năm. Tiêu chí lấy vợ cũng dân phượt thế rồi cũng lấy được vợ là dân phượt luôn. Ngày cưới của mình thì lại vắng dân phượt. các anh em lên đường xuyên việt chưa về tới. Ngày vợ có bầu bụng bự thế là không được đi phượt. nhìn anh em tung tăng mà thèm quá trời.
Rồi đến ngày vợ sinh cũng là ngày anh em lên đường đi Rừng Sác. Thèm được tang bồng cùng anh em quá. Thôi thì ra tiễn anh em cho nó đỡ thèm. cuối cùng cũng không đi được Và vài dòng thơ mình viết dười đây là lúc ngồi chờ đợi vợ sinh. ngồi trong cái cảm giác hồi hộp, lo lắng, và mong ngóng... vì đây là lần đầu mình được làm cha của hai "phượt tử" mà . Trong lúc đó thì anh em đang tung tăng ca hát trên chặng đường phượt.

Thơ không hay, văn lại dốt anh em đừng chê nha.

Đang yên giấc ngủ, giật mình dậy
Vợ gọi bên tai em sắp sinh rồi!
Lật đật nhanh tay nào chăn với gối
Tã lót bông gòn, phích nước sôi
Giỏ sách, ba lô vai nặng trĩu
Lên đường cùng vợ vượt cạn thôi

Bịnh viện đường xa rồi cũng tới
Cấp cứu nhanh chân ta tới phòng
Bác sỹ vội vàng đưa vào khám
Xong rồi nhập viện thôi
Long ngóng, Lơ ngơ gom đồ đạc
Nhìn quanh người thân ai cũng có
Nhìn lại mình chẵng giống ai
Một thân một vợ dẫn đi đẻ
Biết làm sao cảnh ở xa.

Thức đêm trắng nằm chờ vợ đẻ
Nghĩ bao chuyện đang cần phải lo
Nội con xa biết chừng nào tới
Ngoai con gần cũng phải ngày mai
Thân ba chưa một lần chăm đẻ
Biết làm sao nếu con ra đời
Loại sữa này sao ba pha được
Quần với áo ba biết mặc làm sao
Tả lót kia ba chưa hề thấy
Nói cho cùng thì lúc này là thua

Một ngày mới chưa nghe tin tức
“Lão” đệ hiền nhanh chóng tới thăm
Café đắng một gói con mèo
Sao ấm lòng cho kẻ chờ chờ mong
Ngồi một ngày sao dài như thế kỷ
Chờ với đợi, lại ngóng với trông

Lại một đêm chờ đợi vợ sinh
Điếu thuốc tàn cùng café đắng
Lại một mình chờ giữa đêm vắng
Chọn con muỗi làm bạn tâm giao
Chia sẽ đi tùng giọt máu hiếm
Tiếng vo ve làm khúc hát về đêm

Bình minh lên một ngày lại tới
Ba chờ con khắc khoải hai đêm

MÌnh chỉ kịp viết tời đây thì bác sỹ gọi vào phòng đón sản phụ. Thế là được gặp 2 công chúa nhà mình, mừng quá hết thơ để viết luôn. bạn nào giúp mình hoàn thành nốt nhé.

Last edited:
Thơ hay_ cảm đông/ chúc mừng ngày đẹp nhất và hanh phúc nhất của ban / chúc mẹ và bé nhiều sức khỏe tốt nhất(wait)./

Chúc mừng bác có 2 cô công chúa xinh xắn nhé! các cháu sẽ rất tự hào về ba của nó đấy. bác ghi chép bài thơ này cất đi sau này lớn lên con đọc thì nó sẽ thương bác thật nhiều đó! đồng cảm với bác. Bài kết thúc được rồi, bác vui thì làm bài mới cho anh em phượt thơ đọc chơi. :D.

10 tháng 2 bé đã ngồi coi Xuân Mai trên ghế của mình rồi. Phải thừa nhận mọi đứa bé khi sinh ra hầu hết được lập trình sẵn là sẽ nghe nhạc Xuân mai hay sao ấy. Cứ đòi nghe nhạc mới ngồi im thôi, sang nhạc khác là khóc đòi bằng được.

Mẹ của 2 bé dạy 2 bé biết ngồi bô. Mỗi ngày khi ăn sáng xong là 2 bé lại ngồi bô.

Chơi đùa cùng nhau nè.

Đứa nào là dâu anh đây chú, nhớ cho dâu anh ân chuẩn đặt biệt nhé : sữa ngoại, đồ hiệu .v.v.v anh chỉ chờ nó lớn là qua anh rước về thôi (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back