Phuot.vn

Nếu bạn quên mật khẩu, bấm vào link này https://www.phuot.vn/lost-password và làm theo hướng dẫn.
Nếu chưa có tài khoản, hãy login bằng tài khoản Facebook hoặc Goolge, không cần đăng ký.

[Đang giải quyết] V/v chưa minh bạch của Phongtuyet (Thông tin cụ thể trang 1)

Coca36

Phượt thủ
Re: V/v tổ chức chuyến đi của thành viên Phongtuyet (tách từ topic Hà Giang / 40242)

Haizz, có bác nào có ảnh của bác phongtuyet ko, ng mà ai cũng biết là ai đấy, mà khéo chả mấy ai biết mặt :|

Trung ads

Phượt thủ
Re: V/v tổ chức chuyến đi của thành viên Phongtuyet (tách từ topic Hà Giang / 40242)

Mình chỉ cảm thấy tiếc. Tiếc vì mình đọc topic của bạn Phong tuyet mình thấy rất chu đáo cả chuyên nghiệp nhưng lại lợi dụng sự chuyên nghiệp để lấy tiền của các men.

diunguyen212

Phượt thủ

Vài lần nghe nói về "Tài chính" của bác này; cũng may mình đi với những chủ thớ rất "dễ thương"

NET1398

Phượt tử

Haizz, có bác nào có ảnh của bác phongtuyet ko, ng mà ai cũng biết là ai đấy, mà khéo chả mấy ai biết mặt :|
đây ạ, em lụm đc đâu đó ạ :)
mọi người coi có quen ko ợ

dung5490

Phượt tử

Em là một thành viên trong đoàn Hà Giang 30/4 vừa rồi. Em mới làm quen với Phượt và cung đường Hà Giang cũng là cung đường đầu tiên thế nên mọi chuyện trong chuyến đi là phó mặc cho chủ thớt không hề có ý kiến gì bảo đóng tiền bao nhiêu thì đóng, hô ăn đâu ở đâu thì làm theo. Hôm off đoàn trước khi đi, nghe mọi ng nói chuyện mới thấy với mỗi thành viên anh dùng 1 tên: khi thì Phong, khi thì Sơn,... rồi mỗi ng 1 số đt đã thấy có đôi phần không yên tâm nhưng rồi vì 1 chuyến đi em đã mong đợi từ lâu nên e cũng tự bảo lòng là không có gì đâu. Khi nghe phong phanh tới việc chủ thớt ko minh bạch trong tài chính thì em cũng chỉ nghĩ do anh Phongtuyet chưa có buổi off công khai tài chính nên mọi ng hiểu lầm. Nhưng khi mọi ng hẹn anh dăm lần bảy lượt không được thì không còn cách nào khác phải mượn cơ hội off của đoàn Hà Giang sắp tới vào ngày 7/6 cũng do a Phongtuyet lam leader. Cả đoàn ngồi đợi anh để rồi nhận được những câu trả lời RẤT VÔ TRÁCH NHIỆM như ‎"Anh không biết" - "Anh không rõ" - "Chủ nhà nghỉ bảo đưa 6 triệu thì anh đưa 6 triệu thôi" -"Anh đi về đi làm đây" . Anh luôn luôn dương dương tự đắc rằng anh là SIÊU NHÂN - anh KINH NGHIỆM 28 lần đi Hà Giang, thế mà anh thốt ra được những câu chuối cả nải, cả buồng, cả hecta như thế đấy. Họ bảo anh đưa 100 triệu anh cũng đưa à? Tay run run cầm bản thu - chi. Miệng lầm bầm vài câu nói trốn tránh vô nghĩa. Nhấc mông trốn chạy vì không thể đối mặt. Đến giờ phút này thì đúng là em phải công nhận ANH LÀ SIÊU NHÂN!

nhutrang1102

Phượt thủ

Tiền không phải là tất cả, mình cũng nghe tên bác chủ thởt này lâu rồi nay mới biết mặt

kẻ lãng du

Phượt thủ

Rất mong những chuyện như thế này sẽ không tái diễn nữa, những người sinh ra với cùng một nỗi đam mê lại lừa nhau như vậy sao, mình chỉ là một kẻ lang thang những vẫn mong mọi chuyện sẽ sáng tỏ để diễn đàn thật sự là một big family cho dân đi bụi. Các chủ thớt luôn là những người nhiệt tình đang khâm phục nếu họ không trục lợi như lời kể trên, xin gửi lời cảm ơn tới những leader thật sự, những người đang miệt mài vì nỗi đam mê của mọi người, các bạn sẽ không bao giờ bị lãng quên.

Lãng tử gió

Phượt thủ

Tớ là người tổng hợp và hoàn thành bảng kê chi tiết chi phí từng ngày cung Hà Giang 30/04 (số liệu lấy từ sổ tay của Thủ Quỹ Nhung và tờ giấy viết tay của Leader Phongtuyet) >>> lẽ ra việc này không phải việc của tớ nhưng tớ thấy rất bất bình nên muốn làm rõ ràng để không ai trong các bạn sau bọn tớ dính phải chuyện rắc rối này nữa.
Thật sự tớ rất bất ngờ khi thấy chi phí của đợt Hà Giang này đội lên rất nhiều khoản vô lý, ngay ngày đầu tiên nghỉ ở Hà Giang, 8 phòng =3.500.000vnd >>> 437.500 vnd/phòng (3 người/phòng). Trong khi tớ và 3 bạn nữa đi ô tô lên sau nghỉ ngay ở trung tâm tp Hà Giang 150.000vnd/phòng 2 giường, điều hòa, nóng lạnh đủ cả (thiếu mỗi khoản hát ru)
Nghỉ ở Đồng Văn giá 6.200.000vnd/3 phòng/2 đêm (trb 10 người/phòng). Phòng nghỉ ~15m2 với 7 cái đệm và 1 cái quạt cây. Không điều hòa, không WC... >>> có xứng với cái giá hơn 1.000.000vnd/đêm không? Giá tớ và mọi người đã check lại (chưa mặc cả) là 50.000vnd/người.
Đồ ăn các bữa phần lớn như hàng cơm bụi (như ở Hà Nội chỉ 40-50k/suất): trứng rán, rau (bò khai, đắng) luộc + xào, thịt gà rang, cá rô rán và canh rau... >>> Không hề xứng đáng với giá 800.000 vnd/mâm 6 người (mỗi bữa chưa hết 1 ket bia Hà Nội và không có rượu).
Nhà ăn Tiến Nhị (sẽ check giá)

Điều cuối cùng tớ cũng rất thất vọng là cách trả lời của leader phongtuyet trước toàn thể memb ngày hôm qua chỉ đơn giản là "phải nhờ người quen ...chỉ đặt được giá ấy thôi ...chủ nhà bảo đưa bao nhiêu thì anh đưa"

P/s: Chỉ có những kẻ siêu tởm mới trục lợi từ đam mê và lấy niềm tin của người khác để đổi chác lấy những con số.

tuanmam

Phượt tử

Mình nằm trog đoàn hagiang 30.4 đây. Mình kết luận về phongtuyet như thế này:
- tên thật là phong, sinh năm 82. Thường chém gió làm bên bộ đội (thử hỏi bộ đội j mà đi phượt liên tục như thế, mình tin là không nghề nghỗng gì cả)
- hắn liên tục lập cung, rủ chủ yếu là mem mới, với nhiều nick, sđt, tên khác nhau. Rủ mem mới để dễ qua mặt hơn.
- khi đã thu tiền thì ko trả lại dù mem có lý do chính đáng ko đi nữa, trừ khi đòi quyết liệt.lý do đưa ra là đã mua đồ, đặt phòng????
- thu chi ăn uống, phòng nghỉ nhập nhèm. Hôm đi hà giang 30.4 giá ăn, nghỉ đắt gấp 1,5-2 lần so với giá chung tại thời điểm đó. Để làm đc, phải có sự ăn rơ với thủ quỹ. Thủ quỹ đoàn mình phong bảo gì nge nấy, và giờ đang tạm biến mất, ko dám đối chất. Chi tiết tài chính sẽ post lên topic.
- đi về thường lặn mất, điện thoại khó liên lạc, và âm thầm lập cung tiếp.
Mình rất phục những lead đã hết mình khi lead, ko vụ lợi, chỉ vì đam mê và chia sẻ đam mê cho cộng đồng phượt. Nhưng a phongtuyet, có thể ngày xưa a cũng đam mê và đến với phượt, nhug jo day a lại lợi dụng niềm tin cua các mem phuot để trục lợi cho cá nhân. Đúng là con sâu làm rầu nồi canh.
Kêu gọi tất cả cộng đồng phượt cùng lên tiếng và cảnh báo về phongtuyet để có 1 cộng đồng phươt lành mạnh và đoàn kết.

Lãng tử gió

Phượt thủ
Re: Hà Giang Cung Đường Mới (Thập Diện Mai Phục) 07/06-10/06

Sống trên đời phải có 1 tấm lòng ! 1 lần bất tín thì vạn lần bất tin ! Mong rằng các bạn sớm được giải quyết thỏa đáng !

Anh Việt ơi! Kêu gọi nhà Bão mình cẩn thận với phượt tử này nhóe!
Em đang lựa dịp để đăng lên nhà Bão cho các thành viên biết mà tránh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
39,842
179,679
Latest member
worldtipsmz