What's new

[Chia sẻ] Đảo Thổ Chu - 12 tiếng trên đảo

movadoklx

Phượt thủ
Sáng 7h30 tôi có mặt ở cầu tàu để chuẩn bị chuyến hải hành dài 7h30' và đây tàu Kiên Giang 57 sẽ chở những ai muốn đến đảo Cực Tây Nam này. Để lên tàu bạn phải đăng kí tên và năm sinh để nhà tàu gửi cho BĐBP, đúng 8h tàu xuất bến sau khi tàu chạy thì mấy bác nhà tàu mới thu tiền mọi người. Nếu là người xã đảo thì được miễn, vì chuyến đi dài nên trên tàu có dịch vụ thuê võng cho những ai có nhu cầu. Vài tấm hình cho thêm sinh động đây

Tàu KG 57

picture.php

Mấy chú BĐBP chuyển hàng lên tàu

picture.php

picture.php

Movadox lại đăng kí tên đi, chụp giề mà chụp hoài dzậy ??

picture.php

2 bác này thì được miễn

picture.php

Tàu rời bến , bãi Vòng để lại phía sau thẳng tiến đến Thổ Chu

picture.php

Last edited:
Đây rồi! Bạn Movadoklx làm tớ ngóng dài cổ nhá :D

Thêm ảnh và chuyện nữa đi nào để xem Thổ Chu có đáng để ở lại 5 ngày không nhé! Mới liếc qua đã nhìn thấy 2 xe nhà binh ra tận cầu tàu chất hàng rồi ;)

Tàu Phú Quốc - Thổ Chu chạy hàng ngày hả bạn Chưn Dài ?? Thế đi thẳng từ đất liền za thì đi từ đâu ạ ??

Có gì ném hết lên đi nhá,đừng có ém hàng đới !! :D

Thông tin chuyến đi :
Tàu chỉ có một chuyến duy nhất chạy từ Rạch Giá đến Thổ Chu vào ngày 5 hàng tháng nhưng cũng phải ghé Phú Quốc lấy hàng cho các bác BĐBP. Các chuyến còn lại chạy từ Phú Quốc đến Thổ Chu vào các ngày 10, 15, 20, 25, 30, cách nhau 5 ngày/chuyến và bạn muốn quay về thì phải ở trên đảo 5 ngày.
Giá vé Tàu Cao Tốc từ RG-PQ dao động từ 220K - 250K ( tùy theo tàu Cao Tốc )
Giá vé đi PQ - TC 50K + 10K tiền thuê võng, nếu không muốn bị say sóng.

picture.php

Last edited:
Vì đoạn đường đi khá xa, tôi đang thiu thiu ngủ thì nghe mấy dì mấy bác nói :"Ơ tới rồi, trời mù quá mà bây giờ mới nhìn thấy Hòn của mình" làm mình lật đật ngồi dzậy chụp mấy pô ảnh liền để không bác Ali nói đi không mà có ảnh ọt gì là về chít đấy:D

Thổ Chu đây rồi, Hòn đảo lớn nhất bên cạnh là hòn Cao và hòn Từ

picture.php

Hòn Cao - Hòn Từ

picture.php

có một pháo đài cao cao

picture.php

picture.php

Last edited:
các em ra đón người thân gia đình trở về, đã 5 ngày không gặp gia đình có những niềm vui nỗi buồn hix hix mừng mừng tủi tủi quá(NT)

picture.php

Nụ Cười nở trên môi dù đã đi 1 chuyến dài mệt mỏi, ah cái xe này có cần phải xin số không các bác nhỉ ?

picture.php

Làm gì thì làm phải cho mấy bác BP lấy hàng cái đã

picture.php

Cảng cá bãi Ngự

picture.php

picture.php

Last edited:
Dân trên đảo khá đông nhỉ, em cứ nghĩ hoang vắng lắm lắm ...
Àh , bác cho em hỏi tình hình đi tàu ấy khả năng say sóng cao không nhỉ ? Em cũng đang sắp ra đảo ( Hòn Sơn) bằng tàu giống như thế, chưa đi bao giờ nên hơi lo về khoản say sóng, đi cao tốc thì em vô tư ...

Dân trên đảo khá đông nhỉ, em cứ nghĩ hoang vắng lắm lắm ...
Àh , bác cho em hỏi tình hình đi tàu ấy khả năng say sóng cao không nhỉ ? Em cũng đang sắp ra đảo ( Hòn Sơn) bằng tàu giống như thế, chưa đi bao giờ nên hơi lo về khoản say sóng, đi cao tốc thì em vô tư ...

Nếu bạn đi hòn Sơn thì bây giờ đi bằng tàu Cao tốc, chứ không có đi tàu sắt nữa . Còn khả năng say sóng hay không thì tùy theo thể trạng mỗi người và thời tiết thôi bạn à. Như chuyến ra của đảo Thổ Chu của mình cũng có vài người dân trên đảo cho cá ăn chè vậy, mình thì cũng may mắn hơi mệt tí thôi.;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,436
190,081
Latest member
anpham123
Back