What's new

ĐẠP XE LÒNG VÒNG ĐÀ LẠT: ĐÈO PRENN - ĐÈO D'RAN (Tối 20/12 - tối 22/12)

ĐẠP XE LÒNG VÒNG ĐÀ LẠT: ĐÈO PRENN - ĐÈO D'RAN (Tối 20/12 - tối 22/12)

Dear all,

Tui mở thớt này để tìm bạn đồng hành, bạn nào thích thì đi chung cho vui. Mà, nói trước, đi chung thôi, chớ bạn phải tự lo được cho bạn. Tui lo cho tui còn chưa xong nên tui ko lo nổi cho người khác đâu. :p

À, bạn cần có 1 chiếc xe đạp để tham gia.

Số lượng tối đa: 5 người + 5 xe đạp.

Giới thiệu sơ luôn: Tui là nữ, già sắp hết tuổi xì - tin, yếu ớt, lười biếng, không phải là dân đạp xe chuyên nghiệp. Vậy nên tui đi xe đạp cũng rất là tà tà, từ từ...
À, tui không có nhớ hết đường đi, nên phải coi bản đồ và vừa đi, vừa hỏi.

Tui không muốn làm lead, tui chỉ cần tìm bạn đồng hành. :D

Đi lòng vòng Đà Lạt bằng xe đạp như vầy, tui cũng là lần đầu, nên thiếu kiến thức.
Rất cảm ơn nếu các bạn tham gia và góp ý. :D

Tổ chức chuyến đi này vì lý do:
1. Sài Gòn ít nơi dành cho xe đạp quá nên tui muốn lên Đà Lạt đạp xe cho nó lãng mạn. :p
2. Lâu quá lâu tui không đi đâu nên tui muốn thử cảm giác đạp xe qua đèo Prenn và đèo D'ran coi coi mình còn đủ sức để đi loanh quanh không. Tui chán làm gà công nghiệp bị nuôi nhốt ở nhà roài. (NO)

Phương tiện và thời gian:

- Người và xe đạp lên Đà Lạt bằng xe 45 chỗ (ghế ngồi) tối thứ 6 ,xuất phát 11h khuya ngày 20/12 tại CV 23/9 - phía đường Nguyễn Trãi. Về Sài Gòn cũng như vậy, khoảng 11h đêm ngày 22/12 tại Chợ Đà Lạt.

Đến Đà Lạt xách xe đạp đi lang thang.

+ Thả đèo Dran - Tham quan chùa Linh Phước - Trại mát - Thị trấn Dran - Đỉnh đèo Ngoạn Mục - Hồ Đơn Dương
Ăn trưa tại thị trấn Dran

Đà Lạt - đèo D'ran khoảng 35km. Đi về khoảng 70km.

Nghỉ đêm ĐL

+ Đèo Prenn - Đi lòng vòng
Đà Lạt - đèo Prenn khoảng 35km. Đi về khoảng 70km.

- Người và xe đạp về Sài Gòn bằng xe 45 chỗ (ghế ngồi), xuất phát khoảng 11h đêm ngày 22/12 tại Chợ Đà Lạt.

Tùy thuộc vào sức khỏe mà cung đường có thể thay đổi và đạp xe ít hơn. Nói chung là tui cũng làm biếng vận động nhiều nên cứ thong thả đạp đi chơi, mệt thì nghỉ (hoặc đi xe buýt cũng được). :D

Chi phí dự kiến: 600k (bao gồm: người + xe khứ hồi SGN - ĐL, 1 đêm KS, ăn uống 3 ngày)

Mười ngàn năm rồi tui mới xuất hiện, rủ rê ko biết có ai đi theo hôn ta??? :D

P/S: Xin lỗi vì rủ rê hơi gấp gáp. Tui chỉ mới quyết định hành trình ngay tức thời, nên "mần" luôn. Tui sẽ chốt đoàn lúc 22h00 ngày 20/12 nhe.
Số điện thoại của tui: 0909 bốn không 99 tám không.

Có Duyên thì gặp nhau, đi chung với nhau vậy hén!!! ;)

Last edited:
Re: ĐẠP XE LÒNG VÒNG ĐÀ LẠT: ĐÈO PRENN - ĐÈO D'RAN (Tối 20/12 - tối 22/12)

Sáng mai mình lên tới đl có gì giao lưu Thịnh 0986 chín bảy 2097

đi cùng xe của BBO pk chị? Hấp dẫn quá nhưng k biết có sắp xếp đi được k ><

Ừm, đúng rồi. :D
Cứ từ từ suy nghĩ cũng được em, không có gì phải vội cả. Đà Lạt vẫn ở đó chớ có chay đi đâu đâu. :p

chị có tính toán được mình phải đạp xe bao nhiêu km chưa chị? tình hình là e một gạch mềm nhá! thèm cái không khí Đà Lạt quá!

Ước lượng từ Đà Lạt - Đèo D'ran tầm 30 km. Đà Lạt - qua đèo Prenn tầm 35 km. :D
Trung bình mỗi ngày, cả đi lẫn về sẽ đạp khoảng 70km. :p. Hên xui, thấy mệt quá thì mỗi ngày đạp 35km rồi thôi. Đi chơi, vui chơi, hưởng thụ, ăn uống là chính. Đạp xe cho biết cảm giác thôi à. :D

Híc, thiệt tình là cũng me đạp xe đạp ở ĐL lâu lắm rồi mà cũng ko phải dân độp chuyên nghiệp nên chưa tìm được nhóm nào đi kiểu cưỡi ngựa xe hoa để đi cùng. Gặp người cùng chí hướng mừng hết lớn (beer)
Nhưng kẹt nỗi là gấp quá, em mới đi chơi về SG hôm thứ 3 chưa tỉnh hồn, giờ đi sợ ko đủ sức tận hưởng không khí ý :(
Chị ơi chị dời lại sang cuối tuần sau được ko chị *năn nỉ, năn nỉ*

Chờ Bí Ngô lớn sẽ đi cung này. :p

A, trong [Bidoup có tuyến đạp xe trong rừng ah, lên thẳng đó luôn đi em.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back