What's new

[Chia sẻ] Đạp xe xuyên Việt mùa xuân

Crooner

Phượt tử
Mình ở Sài Gòn, Vũ thì Hà Nội, 2 đứa chơi với nhau đến nay được 21 năm rồi. Cuối năm 2016, Vũ bị bồ đá thành ra hâm hâm dở dở, mới quyết định một mình đạp xe xuyên Việt theo đúng hình chữ S, từ Hà Nội lên Đông Bắc, qua Tây Bắc rồi xuôi về phương Nam đi ven biển tới Cà Mau, vòng qua phía Tây Nam và kết thúc ở Sài Gòn . Trước tết âm lịch, mình gửi xe đạp ra HN cho Vũ mượn. Rồi tình cờ sau đó có việc ở HN, thế là nổi hứng quyết định đạp cùng nó lên Đông Bắc. Mượn thêm 1 chiếc xe ở Hà Nội nữa, 2 đứa ở HN vài ngày thu xếp mọi thứ để chuẩn bị lên đường.

Last edited:
Mình ra HN từ khuya 14/2/2017. Vũ là kiến trúc sư, chơi với mình từ bé xíu, ở HN có một mình nên mình qua nhà nó ở luôn chờ nó thu xếp công việc xong xuôi mới lên đường.
Mấy ngày ở HN, buổi sáng mình thường dậy muộn. Trong lúc mình cạo râu thì Vũ nấu nước pha cà phê, loại cà phê gói tiện lợi bán sẵn, chẳng cầu kì đắt đỏ gì. Rồi mình loay hoay chụp hình, Vũ lôi xe ra cân chỉnh lại chuẩn bị cho chuyến đạp xe vài ngày tới. Thỉnh thoảng bọn mình nói chuyện về một chi tiết của ngôi nhà Vũ đang vẽ cho mình, hay món đồ gì đó cần sắm thêm cho chuyến đi. Trời cuối xuân đang ấm dần lên, nắng bắt đầu gay gắt.
.
Chụp hình xong thì cafe cũng vừa nguội ngắt. Cho chừa cái tật sống ảo.

Nhà của Kiến trúc sư trông thế này đây.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back