What's new

Đấu giá ủng hộ miền Trung: Bản đồ Lhasa + Áo phông Nepal! (ĐÃ KẾT THÚC)

Codet

Feeling
Đấu giá ủng hộ miền Trung: Bản đồ Lhasa + Áo phông Nepal! (ĐÃ KẾT THÚC)

...
Thực tình mình chỉ rảnh buổi chiều nay thôi, sang tuần tối mắt tối mũi nên muốn kề cà gì cũng khó lòng ngồi nắn nót như bây h được.

Trước một miền Trung tang thuơng như thế, mình biết ai cũng có ít nhiều góp chút tình cảm ấm áp tới miền Trung. Mình cũng đã tham gia ở cơ quan, và ở diễn đàn http://conduonghuongthuong.info/Home/index.html... nhưng ở trên Phượt này, mình cũng muốn góp thêm 1 phần bé nhỏ ủng hộ cho những việc làm tốt của diễn đàn. Mong các bác cùng ủng hộ.

1. Bản đồ Lhasa - tiếng Trung- Dành cho dân thích sưu tập bản đồ. Cái bản đồ này hôm nay mình thử chụp chi tiết nó càng thấy thêm vẻ độc đáo của nó. Nhìn bản đồ là thấy dc phần nào văn hóa Tibet.

attachment.php

Toàn cảnh bản đồ đây. Thông cảm, mình ko tìm thấy máy ảnh đâu. Dạo này ko đi đâu, chăm chỉ ở nhà làm việc trả nợ, cho nên máy ảnh đâu cũng ko biết. Nên chụp bằng điện thoại khí có hơi mờ. :p

attachment.php

Cung Potala.

attachment.php

Biểu tượng Tam bộ nhất bái.

attachment.php

Tháp, stupa...

attachment.php

Ở Tibet, thường vẽ hình Đức Phật trên núi.

attachment.php

Trên bản đồ có một dòng chữ, do hôm đó mình đi tìm địa chỉ của Tiệm Tatoo nên... chót viết lên đó...

Mình ko biết thế nào là bán đấu giá đâu. Nhưng cái này mình mua ở đó là 150k tiền Việt, tùy các bạn trả bn nhé. Trả càng cao, đồng bào miền Trung càng được tốt! Cố lên vì miền Trugn thân yêu nhé!

Giá khởi điểm : 150k

Cảm ơn các bạn.

Bước giá: tự do
KẾT THÚC: 22H00 NGÀY 26/10/2010

PS: Mình ngẫm thế này, lần đầu tiên mình đi Singapore, 1 ng bạn nói, hãy giữ lấy đồng 1 đô Sing. Nó sẽ mang lại may mắn cho các chuyến đi tiếp theo, mình sẽ dc đi nhiều nữa...

Giấc mơ Tibet bây giờ nhiều ng... mơ lắm. Nên nếu có thể, bạn hãy giữ lấy chút hơi ấm của Tibet, giữ lấy 1 vật thể gì đó của Tibet, biết đâu bạn sẽ có duyên nợ với nó nhiều hơn.Và việc bạn đặt chân tới Tibet sẽ trở thành hiện thực?!

Tôi cũng mong như thế, và tôi quan niệm chia sẻ, cho là nhận. Mong trở lại Tibet vào mùa thu - hoặc mùa đông nào đó... Dreaming... :)

Last edited by a moderator:
Re: Bán Bản đồ Lhasa

2- Áo bò Yak - Made in Nepal.

Cái áo này mình mua ở Nepal. Đồ Nepal được bán ở Tibet rất nhiều, vì bọn mình đi cả Nepal, nên có để dành tiền sang Nepal mua sắm cho thích.
Ở nepal, thợ may đa số lại là đàn ông. Họ thường trog các tiệm may ở ngoài đường, lúc nào cũng tất bật tất bật...

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Mình ko rõ size đàn ông hay mặc là bn, nhưng cái này là size 42.
Áo dày dặn, tốt. Mầu ghi là mầu mình... thích, he he...

Cái này mình mua 200k tiền Việt. Nên đặt Giá khởi điểm là : 200k
Tùy các bác định liệu. Tks!

Bước giá: tự do
KẾT THÚC: 22H00 NGÀY 26/10/2010

Tiền nong được bn, ủy quyền em Susu nhận hộ để ủng hộ miền Trung. Tks.
Giờ đi chén cơm đây. :p

Chú thích: Áo mới tinh bờ linh. Chưa thử lấy 1 lần. :)

Last edited by a moderator:
Re: Đấu giá ủng hộ miền Trung - Bản đồ Lhasa + Áo phông Nepal!

Topic này mở đêm khuya quá nên bị chìm khuất mất tiêu, ủng hộ bạn Codet mình trả 500k cho cả 2 món nhé! :)

Bác nào thích đấu giá xin mời! :gun

Re: Đấu giá ủng hộ miền Trung: Bản đồ Lhasa + Áo phông Nepal! (THỜI HẠN 22h00 ngày 26

Haiz. Ế ẩm nhỉ, buôn bán phải có nghệ thuột. Số mình đúng là ko có duyên buôn với bán. haiz. Buồn ghê. :(
Tks bạn G.
Nếu ko có ai trả hơn thì mời bạn G lấy bản đồ nhé, tớ lại lấy áo. hí hí.

Re: Đấu giá ủng hộ miền Trung: Bản đồ Lhasa + Áo phông Nepal! (THỜI HẠN 22h00 ngày 26

Hôm nay đi xem show Tibetan xong mình còn cắn răng bỏ 50 tệ ra mua cái đĩa gốc để về còn nhâm nhi mà.
Hic, các bạn đấu giá đúng lúc mình đi vắng nên mấy món khoái chí định mua nịnh nọt giai nhà tội đi phượt bỏ sinh nhật đã có chủ hết rồi.
Thôi ủng hộ gái tiền vé vô cửa jiuzhai ngày mai nhá, mình ở nhà vô phượt chém gió k đi bắn phá nữa...
Dugiang trả 1 triệu nha gái yêu.

Ủa sao thế bạn G???
Chưa kịp đọc...

Cảm ơn Du Giang... Em thấy Du Giang ủng hộ là hợp lý đấy. Nghĩ cảnh thumongto chổng mông đọc bản đồ, dù sao anh í cũng là ng biết tiếng Trung, lại vừa đi xe đạp đi Tung của về... chắc cái bản đồ này tỷ tặng cho anh í là hợp lí. hí hí.
Rồi cái áo Yak kia tặng cho chàng Hoa Long Giáo chủ, chàng mặc đi chinh phục miền Tây sông nc... Bò Yak gặp nc thì ối giời, huhu...hí hí....

Tks các bác.

Haizzz!

Lại gái nữa. Đi chơi về rồi tí tởn xóa bài. :shrug:

@Codet: Anh chỉ muốn nói rằng anh chào gái thôi. :)) Ở lại đấu giá vui vẻ nhá! (BB)

Bạn Green viết gì chả hiểu gì cả? Thế Codet đi chơi về tí tởn xóa bài ở đâu để mình vô đọc cái nhỉ :))
Không ai vào ủng hộ chiến binh 308 nâng giá giấc mơ về vùng đất huyền thoại à?

Mới chỉ bỏ có một ngày vé vào cổng Cửu Trại Câu mà đã có hai món mang hơi hướng Huyền thoại Mùa Thu thế này sao????:LL
Su đâu? Su đâu rồi...tạm bỏ món thịt chuột vô PR đây đê.
Quà tặng cho bạn là đĩa show Tibetan đặc sắc nhá ;)

Boong boong!

Hết giờ!

Bạn dugiang là người chiến thắng. Mức giá là 1 triệu đồng (theo mình hiểu là cho cả 2 món đồ: bản đồ và áo phông)

Xin cảm ơn các bạn!

Re: Đấu giá ủng hộ miền Trung: Bản đồ Lhasa + Áo phông Nepal! (ĐÃ KẾT THÚC)

Cảm ơn Du Giang nhé/ C chuyển khoản cho Su su hay cho ai đó thiết thực trong diễn đàn để kịp chuyển tới miền trung nhé.
Còn đồ thì nàng muốn chuyển vào SG luôn thì cho em địa chỉ nhé.

Đa tạ!
[Thơm]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back