What's new

[Hỏi đáp] Đi 1 vòng từ HN-Hạ Long-HN-Sapa

titani

Phượt tử
Do công việc nên hok thể nghỉ dài ngày, chỉ nghỉ đc 2 ngày :( . Có được 4 ngày để đi chơi tour này.

Mình có 4 ngày và 4 đêm (đêm cuối là bay về SG lại), các bạn có thể thiết kế dùm mình tour đi Sapa - Hạ Long đc hok ?

Mình định thế này : Sáng ngày 1 , bay đến HN, mua tour đi Hạ Long 2 ngày 1 đêm , chiều ngày thứ 2 về lại HN rồi tối đó đi ra ga đi Lào Cai, đến sáng ngày thứ 3 tới Sapa, ăn ở ngủ nghỉ đến trưa thứ 4 đi về HN , đến HN lúc tối là bay về lại .

Các phượt gia cho hỏi mình như vậy có cập rập quá ko, thời điểm đi là giữa tháng 11, thời tiết có tốt để đi Sapa và Hạ Long hay ko ?

Tks các bạn.

Hạ Long thì đi mùa này .. vì nó là mùa hè . Sapa thì nên đi vào mùa đông tầm tháng 11 là đẹp rồi ... nếu mà vẫn thích kết hợp 2 chỗ cùng lúc như thế thì vẫn ok nhưng mà ... 4 ngày thì nhanh quá .. 5 ngày nghe có vẻ được :D

@Titani: Ở Hạ Long có xe giường nằm chạy thẳng đi Lào Cai đấy, 1 ngày có 2 chuyến thì phải, chuyến buổi tối là 6h30, nằm một đêm sáng hôm sau tới Lào cai, làm sao phải vòng lên Hà Nội và mua vé đi lào Cai cho mất thời gian

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,539
190,110
Latest member
b52gamevn
Back