What's new

Đi Ấn Độ: HN-KL-MUM-DEL-KL-HN : 22/01 đến 08/02/2011

Status
Not open for further replies.
Mình đã có vé đi Ấn Độ mua của AirAsia với lịch trình như sau:

Location - Date - Departure - Arrival
HN-KUL 22/01 9h15am 13.30 pm
KUL-MUM 23/01 9h20 am 12 pm
DEL-KUL 07/02 8h25 pm 4.35 am (08/02)
KUL-HN 8/02 6h30 am 08h45 pm

Đi gần 3 tuần nên mình đăng ký hành lý 20kg. Mình mua vé cũng không rẻ lắm so với tiêu chí giá rẻ O đồng của Airasia. Tất cả hiện giờ hết khoảng 450 USD.

Về lịch trình đi cụ thể thì mình tham khảo bài viết của những bạn đã đi Ấn Độ để pick up ra những điểm must see. Chương trình cụ thể không có mà sẽ linh hoạt, không cố định, thích thì ở lâu mà không thì di chuyển tiếp. Mình sẽ không đi theo kiểu chạy sô tham quan hết những điểm du lịch nổi tiếng của Ấn Độ mà muốn dành thời gian tìm hiểu về cuộc sống của dân địa phương nữa thế nên mình mới nói là mình sẽ linh hoạt và không có chương trình cố định.

Bạn nào quan tâm thì book vé rồi bọn mình sẽ cùng nhau bàn cụ thể.

Lưu ý đi thế này là bạn sẽ đi qua tết luôn đấy.

17 ngày có đủ thời gian xuống cả miền Trung và miền Nam rộng lớn của India đấy bác ah. Không thì sang Nepal 1 chuyến cũng được. Chuyến HAN - KUL - HAN AA giá 240$ rồi. theo mình nên đặt vé của VNA thì ngon lành hơn giá có chưa đến 5 triệu

Cám ơn gợi ý của Kanioboeru nhé. Mình nghĩ đi Ấn Độ 17 ngày chẳng thấm tháp nhưng do thời gian không cho phép nên trước tiên chỉ muốn dành thời gian tập trung cho khu vực từ Mumbai--> Dehli thôi. Các phần khác của đất nước Ấn Độ và Nepal sẽ là những chuyến đi khác vì mình không muốn đi kiểu điểm danh.

Mình đã mua vé của AA ngay từ đợt giảm giá rồi. Giá tuy vẫn hơi đắt so với tiêu chí giá rẻ nhưng đi được vào khoảng thời gian mong muốn nên vẫn thấy ok.

Cám ơn gợi ý của Kanioboeru nhé. Mình nghĩ đi Ấn Độ 17 ngày chẳng thấm tháp nhưng do thời gian không cho phép nên trước tiên chỉ muốn dành thời gian tập trung cho khu vực từ Mumbai--> Dehli thôi. Các phần khác của đất nước Ấn Độ và Nepal sẽ là những chuyến đi khác vì mình không muốn đi kiểu điểm danh.

Mình đã mua vé của AA ngay từ đợt giảm giá rồi. Giá tuy vẫn hơi đắt so với tiêu chí giá rẻ nhưng đi được vào khoảng thời gian mong muốn nên vẫn thấy ok.
Mình cũng nghĩ đúng như bạn.
Thoạt đầu cũng định đi Ấn qua Tết đúng dịp này, n cuối cùng 3 gái , ko rủ đc bạn zai nào nên lại bchuyeenr sang book đi Srilanca rồi
Tiếc quá, nếu biết có bạn quyết tâm thế thì bọn mình cũng book đi Ấn
Thôi cho mình cái nick, biết đâu sẽ đồng hành những chuyến sau nhỉ? (của mình là thutamcv)

Chào các anh chị

Hè này em được đi trại hè khoa học tại Mumbai 1 tuần, ngta bao ăn bao ở nhưng m` lại phải mua vé máy bay. Tình hình là trại hè tổ chức từ ngày 15-22/8/2010. Em dự định mua vé ngày 14/08/2010 bay từ HCM qua Kuala Lumpur rồi ngày 15 từ KLLP bay qua Ấn Độ nhưng ngày vé từ KLLP qua Mumbai vào ngày đó đã hết mất rồi TT_TT. Các anh chị có kinh nghiệm có thể giúp em tìm hay hướng dẫn hay có lời khuyên gì che em ko ạ. Em thì không có người quen bên Ấn, qua đến bên đó mới gặp đoàn Việt Nam lun.

Em xin cám ơn các anh chị nhìu ạ.

Chào các anh chị

Hè này em được đi trại hè khoa học tại Mumbai 1 tuần, ngta bao ăn bao ở nhưng m` lại phải mua vé máy bay. Tình hình là trại hè tổ chức từ ngày 15-22/8/2010. Em dự định mua vé ngày 14/08/2010 bay từ HCM qua Kuala Lumpur rồi ngày 15 từ KLLP bay qua Ấn Độ nhưng ngày vé từ KLLP qua Mumbai vào ngày đó đã hết mất rồi TT_TT. Các anh chị có kinh nghiệm có thể giúp em tìm hay hướng dẫn hay có lời khuyên gì che em ko ạ. Em thì không có người quen bên Ấn, qua đến bên đó mới gặp đoàn Việt Nam lun.

Em xin cám ơn các anh chị nhìu ạ.
Kani nghĩ chắc là ko có chuyến bay ngày 14 đi Mumbai. Tốt nhất là dư giả thời gian thì bay qua KUL ngày 12 tháng 8 rồi ngày 13 tháng 8 bay qua BOM. Giá vé tầm này chẳng thay đổi gì so với thời đầu 250$ chưa bao hành lý.

Dạ em xin cám ơn kani. Kani ơi, em hỏi thêm một chút, trong 1 ngày ở Kul m` có cần visa hay j` ko ạ? Hic, một ngày ở Kul chả bik lang thang nơi nào nữa... có kinh nghiệm j` chỉ bảo em với ạ :)...
Hành lý thì chắc hem có j`, thế khoảng bao nhiu kg hành lý thì vẫn free ạ?

Dạ em xin cám ơn kani. Kani ơi, em hỏi thêm một chút, trong 1 ngày ở Kul m` có cần visa hay j` ko ạ? Hic, một ngày ở Kul chả bik lang thang nơi nào nữa... có kinh nghiệm j` chỉ bảo em với ạ :)...
Hành lý thì chắc hem có j`, thế khoảng bao nhiu kg hành lý thì vẫn free ạ?

Nếu bạn ng Việt mang PP màu xanh "thấy ghét" thì ko cần visa khi qua Kul nhé.
1 ngày ở Kul thì cứ tẩn cái nào mà "nhất thiết phải đi" khi qua Kul ấy, đại để như Toà Tháp đôi, tháp truyền hình, TP Putrajaya...
Hành lý 7kg xách tay thì free nhưng nhớ là chất lỏng ko quá 50ml nhé. :)

P.S: Trả lời thay Kan. Kan ơi, Tiền công? Tiền công? Tiền công?

@ Lilac đòi tiền công với Kani bây giờ sẽ nghe được câu : mình đang vô sản ..@..@

Thanks to lilac, t0o ^^. Đến khổ với mấy ông Camp, ko cho ngta đc cái vé khứ hồi. Em sẽ đc cấp visa Ấn Độ, nhưng nếu quá cảnh ở Kul thì phải xin thêm visa Malay nữa phải ko ạ?

Nhân tiện cho e hỏi, hotel tại Mumbai chỗ nào gần sân bay tiện lợi ạ? Em là sinh viên, dự định kím cái hostel nào đó thui cho re rẻ nhưng mà là con gái, lại đi một mình nên chắc phải cắn răng vào hotel ở cho nó an toàn. Nếu em dự định đặt vé lịch trình là bay qua KUL ngày 14 tháng 8 rồi ngày 15 tháng 8 bay qua BOM thì em sẽ có gần 1 ngày ở Kul đúng ko ạ? Vậy nên qua Ksạn ở hay ở lại sân bay lun ta?

Rồi từ 15-tối 16 nữa (em mới check lại lịch, trưa 16 đoàn Việt Nam mới arrive), e cũng ở Mumbai 1 m` TT_TT, chả bít $$ khách sạn ở đó nơi nào rẻ rẻ ạ?

Em nghe nói khá nhìu về an ninh bên Ấn, thú thực là đi một mình cũng run lắm, lại chưa từng ra nc ngoài bao h nữa, nhưng vì "sự nghiệp" đành phải cố gắng TT_TT, bít đâu sau chuyến này lại thu đc cả đống kinh nghiệm :)

À, mình đặt vé trên Air Asia phải có hộ chiếu đúng ko ạ? Hix, gần 10 ngày nữa mới lấy đc hộ chiếu, hy vọng vé vẫn còn.

Em cám ơn mọi người ạ. :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back