What's new

Đi Ấn Độ: HN-KL-MUM-DEL-KL-HN : 22/01 đến 08/02/2011

Status
Not open for further replies.
Mình đã có vé đi Ấn Độ mua của AirAsia với lịch trình như sau:

Location - Date - Departure - Arrival
HN-KUL 22/01 9h15am 13.30 pm
KUL-MUM 23/01 9h20 am 12 pm
DEL-KUL 07/02 8h25 pm 4.35 am (08/02)
KUL-HN 8/02 6h30 am 08h45 pm

Đi gần 3 tuần nên mình đăng ký hành lý 20kg. Mình mua vé cũng không rẻ lắm so với tiêu chí giá rẻ O đồng của Airasia. Tất cả hiện giờ hết khoảng 450 USD.

Về lịch trình đi cụ thể thì mình tham khảo bài viết của những bạn đã đi Ấn Độ để pick up ra những điểm must see. Chương trình cụ thể không có mà sẽ linh hoạt, không cố định, thích thì ở lâu mà không thì di chuyển tiếp. Mình sẽ không đi theo kiểu chạy sô tham quan hết những điểm du lịch nổi tiếng của Ấn Độ mà muốn dành thời gian tìm hiểu về cuộc sống của dân địa phương nữa thế nên mình mới nói là mình sẽ linh hoạt và không có chương trình cố định.

Bạn nào quan tâm thì book vé rồi bọn mình sẽ cùng nhau bàn cụ thể.

Lưu ý đi thế này là bạn sẽ đi qua tết luôn đấy.

Sáng nay mình vừa gọi điện đến ĐSQ Ấn Độ và nói chuyện với anh lãnh sự để chính thức xác nhận thông tin về việc xin cấp thị thực ở cửa khẩu. Mặc dù thông tin chưa được cập nhật trên website của ĐSQ nhưng anh trai đã xác nhận là du khách VN có 2 lựa chọn:

1. Xin lấy thị thực tại cửa khẩu - Tuy nhiên lưu ý là nó sẽ chỉ giới hạn cấp ở một số cửa khẩu quốc tế nhất định thôi nhé (nghe thì nhớ là chỉ áp dụng ở một số sân bay quốc tế thôi chứ không thấy nói đến cửa khẩu: Chắc chắn là có bombay, dehli...). Vậy bạn nào muốn lấy visa tại cửa khẩu cần tìm hiểu kỹ thông tin liệu sân bay mình đến/cửa khẩu biên giới mình qua có cung cấp dịch vụ này không nhé kẻo lại đứng chơi ở sân bay/biên giới thì buồn.

2. Xin lấy thị thực trước tại ĐSQ/Lãnh sự quán của Ấn tại HN và HCMC.

Thủ tục xin cấp thị thực thì dù ở đâu vẫn vậy cả, không có gì thay đổi như được hướng dẫn trên website của ĐSQ.

Bọn mình quyết định là sẽ lấy thị thực trước tại Hà Nội lý do là vì nếu có thời gian ở HN thì cứ xin trước cho chắc ăn để lúc đến sân bay không phải mất thời gian chờ đợi, xếp hàng kê khai rồi làm thủ tục lằng nhằng vì sẽ mất thời gian phết đấy.

Thân ái

Chị ơi, bọn mình off cuối tuần này đi. Thứ 7 (27/11) chị có rảnh hem? Gặp ban ngày cũng được ^^, vì hum đó em được nghỉ làm.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back