What's new

[Hỏi đáp] ĐI BỘ, Nam - Bắc

Re: Phượt bộ từ hcm đến tp.pleiku, gia lai!

Thực ra.. mình là con gái... chủ ý đi là của mình :p Mình đã lây cái sự hào hứng với chuyến đi với ông người yêu của mình :) hehe

mình cũng là dân gia lai đây. mình nghĩ thay vì phượt bộ thì các bạn phượt xe máy vòng qua vòng lại hết các tỉnh từ sài gòn về gia lai thì sẽ an toàn hơn. Cung đường này không an toàn 1 tý nào cả.

nói thật là các bạn nên bình tĩnh và suy nghĩ kĩ. 1 là 2 bạn có thể tự vệ không ? khả năng tự vệ phải cao. nếu không thì đừng đi vì có con gái nên sẽ trở thành mục tiêu chú ý của : cướp, yêu râu xanh,và mấy thằng trẻ trâu.
2: các bạn có thể đi xe máy thì hơn.khuyên thật lòng.

Theo mình thì tình hình an ninh ở VN những năm gần đây ngày càng không tốt. Bạn nên xem xét và lên phương án để phòng bất trắc xảy ra, cho dù là nhỏ (vì đi với bạn nữ nên càng phải cẩn thận hơn). Tốt nhất là thêm người, ngày đi đêm nghỉ, tránh nơi hoang vắng, và hỏi thăm người dân địa phương tình hình an ninh mỗi nơi bạn đến.

Mình chưa từng đi kiểu này, chỉ là chia sẻ một vài suy nghĩ cá nhân thôi. Chúc 2 bạn có chuyến đi mỹ mãn và an toàn.

Re: Đi Bộ Xuyên Việt

bạn nên luyện tập trước khi bắt đầu, vì đi thực tế sẽ khác tưởng tưởng nhiều lắm đó
mình đã từng đi rồi nên có thể chia sẻ một chút kinh nghiệm nếu bạn muốn biết

Re: Đi Bộ Xuyên Việt

ý tưởng của bạn mới lạ và táo bạo... nhưng mình thấy nếu thực hiện chuyến đi sẽ gian nan lắm đấy

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,948
Latest member
mass
Back