What's new

[Tổng hợp] Đi Campuchia mua xe

subasa2002

Phượt tử
minh ten phat đt 0909700290 minh dang du tinh qua campuchia mua xe dap, de ve tap the thao, minh co lien he bac TamAnh va trong thoi gian nay bac dang ranh co the di chung dc.
Theo vài bạn muốn đi trước tháng 3 nên mình sẽ gọp chung với một nhóm khác để đi ngày 27-28 tháng 2. Neu ai co muon di chung thi dang ky va de lai so dt. minh cung dang ranh nen thoi gian co the thay doi som hon theo so dong ban di.
dang ky som de bao cho bac TamAnh biet sap xep thoi gian nhe. cam on

Last edited:
Mình thấy vài năm gần đây, mọi người ùn ùn rủ rê nhau qua Cam mua xe. Việt Nam mình có câu" Tiền nào của đó!". Mình cũng từng được đạp chung với những bạn đã qua Cam mua xe. Hầu hết các xe đã mua chỉ phục vụ cho việc tập thể dục và loanh quanh trong thành phố thôi, đạp xa là có vấn đề liền. 1 điều nữa; Qua những người mình đã đạp chung ( Nhưng đã mua xe ở Cam)......................nói nhỏ kẻo anh XXXX giận ( Xin lổi anh, nhưng đây là SỰ THẬT) SAU ĐÓ ĐỀU MUỐN BÁN LẠI XE VÀ MÌNH CHƯA THẤY AI BÁN ĐƯỢC! Nếu chính mắt các bạn mục kích cảnh thợ vác búa đập chỉnh sườn xe, táng niền thì ....................Các bạn có còn ham rẻ nữa không?

Muốn qua uống bia với bác Tam Anh quá mà chưa đi được. Sẽ cố gắng sắp xếp 1 chuyến .
Mua xe là chuyện hên xui tùy theo đợt hàng mà có sẽ có hàng tốt, hay hàng hàng bình dân. Bác Leng Keng nói cũng không sai. Nhưng Bác Tam Anh cũng có khuyến cáo là nên xem xét kỹ, và khi mua về phải vệ sịnh, bảo dưỡng lại mới sử dụng được vì xe hàng bãi họ để phơi nắng, mưa đã đời rồi mới tới tay mình.
Em cũng đã từng qua mua 1 chiếc chỉ đạp tập thể dục khoảng 30km/ ngày thôi mua cũng được 1, 5 năm rồi. Chỉ nhờ Bác Phương Nguyễn vệ sinh, lau chùi , tra dầu mỡ là sử dụng tới bây giờ luôn đó.
Giá cả thì chỉ có 80$ + 15$ tiền xe chuyển về thôi. VN tầm đó tiền thì mua được xe gì?

Mình thấy vài năm gần đây, mọi người ùn ùn rủ rê nhau qua Cam mua xe. Việt Nam mình có câu" Tiền nào của đó!". Mình cũng từng được đạp chung với những bạn đã qua Cam mua xe. Hầu hết các xe đã mua chỉ phục vụ cho việc tập thể dục và loanh quanh trong thành phố thôi, đạp xa là có vấn đề liền. 1 điều nữa; Qua những người mình đã đạp chung ( Nhưng đã mua xe ở Cam)......................nói nhỏ kẻo anh XXXX giận ( Xin lổi anh, nhưng đây là SỰ THẬT) SAU ĐÓ ĐỀU MUỐN BÁN LẠI XE VÀ MÌNH CHƯA THẤY AI BÁN ĐƯỢC! Nếu chính mắt các bạn mục kích cảnh thợ vác búa đập chỉnh sườn xe, táng niền thì ....................Các bạn có còn ham rẻ nữa không?
mua tại việt nam thôi, mấy đứa tây balo nó đem qua, hết tiền rồi bán lại, mình cũng mua lại 1 con giờ đi travel nơi khác nên mình lại bán nó đi nếu quan tâm có thể vào toppic này https://www.phuot.vn/threads/139143-Đổi-xe-Touring-Bicycle?p=1072217#post1072217
nếu có thì đổi cũng đc

Các bạn đi Cam trên tin thần đi du lịch kết hợp mua xe đạp thì được. Chứ nếu như đi mua xe thì nên xem xét lại. Vì tìm một con xe ưng ý mà giá cả tốt là 1 vấn đề đó. Nếu có thời gian thì không sao, cứ lân la tìm tòi thì sẽ được như ý. Chứ mua vội mua vàng nhiều khi đem về hóa ra lại cục sắt là mệt đóa.

Cứ nói to lên cho người ta biết chứ anh LengKeng. :D

Các bạn cứ đi và tự mình học được bài học của mình thôi. Những người chơi xe đạp sẽ vẫn chơi xe đạp. Không thì lượm cục sắt về bán ve chai cũng được. :)

Mình chỉ ghét mấy thằng lừa đảo :D

thế nhé.

hiện giờ xe bên đó đã bị lái từ Thái và Việt Nam thâu tóm hết xe ngon, những chiếc còn lại thì cũng bị hét giá tưng bừng. Nên nếu đi đông sẽ khó thể chọn đủ xe cho mọi người

đợt rồi mình mua 2 chiếc, chiếc đen 300$, chiếc đỏ 200$, tiển chuyển về 20$ mỗi chiếc
Mấy đứa em đi cùng mua 3 chiếc: 1 chiếc 90$, 1 chiếc 120$, 1 chiếc 140$.
Xe mua về nên thay ruột vì ruột để ngoài bãi lâu ngày dẽ hư chân van

hình xe mình mua, chỉ rửa lại, cũng ko biết chỉnh sửa gì cả

_K7O2908 by Our Vietnam, on Flickr

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back