What's new

[Đã đi] Đi chùa cầu duyên kết hợp ngắm San Hô đảo Cù Lao ngày 11 & 12/12/2010

Status
Not open for further replies.
Đi chùa cầu duyên kết hợp ngắm San Hô đảo Cù Lao ngày 11 & 12/12/2010

Tình hình là cũng hơn 2 tháng ko về nhà, nhớ ba nhớ mẹ, nhớ các món tôm, cua, ghẹ, mực, nghêu, sò, ốc, hến....., nhớ biển, nhớ Cù Lao, nhớ đủ thứ.... và cũng thể theo nguyện vọng của một số anh chị em trong và ngoài nhà Phượt muốn quay trở lại Cổ Thạch nên hôm nay tớ mạn phép mở topic này.
Chương trình được phát thảo như sau ( sai sót sẽ bổ sung thêm, chương trình được sửa lại theo ý kiến số đông, vì các pác ko thik ngủ KS nên mình quyết định ngủ lều nhé ):
- 22h ngày 10/12 thứ 6: tập trung tại NVH Thanh Niên, đi xe chất lượng cao. Bởi vì mình ko thuê KS nên mình sẽ khởi hành trễ, thời gian đi là 6 tiếng, cố gắng để mọi người tới nơi là vừa sáng chứ ko thể sớm hơn để vất vưởng ngoài xe được vì mình ko có nơi sinh hoạt riêng.
- 5h sáng đến nơi

Opition 1: ( 11/ 12)
- 6h đi ăn sáng ( bánh căn đặc sản )
- 8h tham quan Chùa Cổ Thạch ( cúng chùa, cầu duyên, xem quẻ, khám phá, chụp hình.....).
- 12h ăn trưa ( gồm: lẩu cá bóp đặc sản, và nhiều món ngon tùy chọn)
- 14h khám phá bãi sỏi 7 màu, chụp hình, tắm biển ăn hải sản ( mực tẩm muối ớt nướng, ghẹ nướng, ghẹ luộc, sò dương nướng mỡ hành......)
- 19h ăn tối: tùy các bạn chọn vì buổi tối ở đây có rất nhiều món ăn, chỉ sợ không có thời gian ăn hết thôi ( ví dụ: bánh bèo, bánh xèo, bánh hỏi, bánh canh, cháo bồ câu + cút nướng, thịt rừng....)
- 21h đốt lửa trại tại sa mạ: có cát vàng, có biển rì rào. (Mình sẽ hỏi xem mùa này đã có cá lưới 2 chưa, nếu có thì 1h cá vừa lên mình mua luộc ngay lúc đó thì rất tuyệt.)
- 2h cắm lều ngủ tại sa mạc ( ai ko muốn ngủ thì tự do làm những j mình thik nhé ;) )

Option 2: ( 12/12 Chủ nhật ngày đẹp :D)
- 6h30h ăn sáng ( các món đặc sản ở chợ, các bạn có thể mua thêm đồ ăn vặt vì sẽ ăn trưa trễ)
- 8h lên tàu tham quan Cù Lao Câu: tắm biển, ngắm San hô
Lưu ý: nếu bạn nào muốn tắm biển tiếp thì nên đem theo quần áo + áo phao lên đảo nhé
- 13h lên tàu về đất liền
- 14h ăn trưa tại quán Cây Tra ( mình sẽ đặt sẵn, tới là có ngay ko phải chờ bao gồm : cá đuối xối mỡ hành, mực luộc dầu, gỏi cá mai.....)
- 16h lên xe về SG
- 23h tới SG, ai về nhà nấy nghỉ ngơi chuẩn bị Thứ 2 đi làm :D!
Kết thúc lịch trình
Chi phí dự kiến: 600K/ người ( thiếu đủ tính sau)
Pác nào có ý kiến xin cứ đưa ra để cùng nhau bàn nhé, lần đầu tớ mở thớt nên còn rất nhiều sai sót. Thanks các pác!
Chốt đoàn ở con số 40 nhé, welcome các pác quăng gạch.
Y!M: [email protected]
Phone: 0984.149.159

CHỐT ĐOÀN

DANH SÁCH NGÀY ĐẦU TIÊN:
+ Nguyên cục

1/ Bác Lengkeng
2/ Vycoi
3/ Bạn Vycoi
4/ Bebi
5/ ta79 + 1
6/ datdat
7/ matnau30
8/ buidoi00
9/ small tiger
10/ meoluoi + 1
11/ lovehell + 1
12/ nhàn
13/ lobicat
14/ ZoneFM
15/ HoangDung + 1
16/ người xấu
17/ nnhu + 1
18/ thao895 + 1
19/ bkuyen + 1 ( đã chuyển khoản)
20/ dinhthai
21/ thoaithoai
22/ hoahuetim
23/ huygeo
24/ maboo
25/ Pham Truc
26/ keomut ( khuyến mãi 1 em bé dưới 12 tuổi :D)
27/ bagia-cute82
28/ ngminhdat
29/ radar ( đã chuyển khoản)
30/ banhmi_saigon + 1
31/ smalleo87
32/ giamahamvui
33/ La Gu Nau
34/ kimtuyen
35/ weekender
36/ Pink Pro
37/ Hoa sua
38/ NP.hideaway
39/ Đỗ Quế Mi Hương
40/ hanheud
41/ nguyenduythang
42/ nguyenthikimchi + 1
43/ chip000
44/ kanzzz
45/ Thanh - thao + 1
46/ olala_beyeu
47/ phuongsakura123
.............

1/2 gạch:

1/ take care
2/ thelastvampire
3/ phamngoclong
4/ lephuong18121
5/ waterseahp
6/ chiphoi
7/ sieta
8/ fendi
9/ buonho
10/ tieuthu_nhudao86
11/ happypig83
12/ skylight87
13/ dara
14/ Backjack
15/ xtran_301
16/ dâutây
17/ ninh.lh
18/ Ngoc Lam
..............
@ All: danh sách dự kiến đã lên tới con số 73, chủ trương của mình là thuê xe 45 chỗ, vậy nên chỉ có thể thu nạp 45 mems. Những bạn đặt 1/2 gạch thì cho mình thông tin chính xác là có đi hay ko để còn tính nha. Bạn nào sure thì có thể đặt cọc qua tài khoản hoặc vào ngày off đầu tiên ( 22/11). Danh sách chốt đoàn sẽ được cập nhật vào ngày 23/11 ( sau khi mình leo núi Bà Đen về nhé ^_^).
Các bạn có thể chuyển khoản vào địa chỉ này: Lê Hoàng Bích Trâm _ NH vietcombank_ stk: 0071002460496.
Chuyển xong rùi thì PM cho bạn ấy nhé: bebi_ 0983.121.021
Thanks all ;)

Last edited:
Re: Đi chùa cầu duyên kết hợp ngắm San Hô đảo Cù Lao ngày 11 & 12/12/2010

He he he chưa có lịch làm việc tháng 12 nên không dám chắc chắn, nhưng cho bác L.K đặt cục gạch tàu nhe.

Pác LK mà mớ hàng thì topic của e chắc sẽ đắt như tôm tươi. Hehe

Sao mình không cắm đất ngủ luôn nhỉ, để chi phí khách sạn ăn chơi.

Ừ, có ý kiến gì các pác cứ đóng góp nhé. Mình sẽ thảo luận lại. Vì trong c trình có mục tắm biển, nếu ko thuê nhà nghỉ thì quần áo ướt khi các bạn tắm xong sẽ quăng ở đâu??? để lổn nhổn thì ko được, quăng lên xe càng ko nên.

Ủa mình đi bằng phương tiện gì vậy bạn. Mình hơi gà:D nên không biết :) muốn hỏi chi tiết còn đặt gạch

Ừ, có ý kiến gì các pác cứ đóng góp nhé. Mình sẽ thảo luận lại. Vì trong c trình có mục tắm biển, nếu ko thuê nhà nghỉ thì quần áo ướt khi các bạn tắm xong sẽ quăng ở đâu??? để lổn nhổn thì ko được, quăng lên xe càng ko nên.

Ủa uả, mềnh tắm tiên không mà, làm gì có chuyện ướt đồ. Làm sao phải gọn nhẹ nhất:))

Ủa mình đi bằng phương tiện gì vậy bạn. Mình hơi gà:D nên không biết :) muốn hỏi chi tiết còn đặt gạch

À, mình thuê xe đi. Tương tự chuyến CLC. Hi

Ủa uả, mềnh tắm tiên không mà, làm gì có chuyện ướt đồ. Làm sao phải gọn nhẹ nhất:))

He, vậy thì bạn nhớ đem theo lều nếu tham gia nhé. Một mình giữa biển mênh mong cũng thú lắm đó.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back