What's new

Đi Côn Đảo 14 - 16/9/2011

Nhà em đang có kế hoạch đi Côn Đảo dự định theo lịch trình tham khảo như sau:

Ngày 14/9:

+ 7h: Tập trung ở Dinh Thống Nhất. (Ăn Sáng).
+ 7h30. Lên đường đi VT. Chúng ta sẽ đi theo đường Nhơn Trạch (Cầu Ông Lãnh -> Q4->Q7 -> Cầu Phú Mỹ ->Phà Cát Lái -> Nhơn Trạch -> QL 51 -> BRVT)
+ 8h30, Café ở Nhơn Trạch.
+ 10h30 Tới Bà Rịa. Ghé ăn bánh canh Long Hương VT
+ 12h. Đến cảng Cát Lỡ. Lấy vé tàu. Tiếp tục Café và mua đồ ăn cho buổi tối trên tàu. Chạy xe đến quán Cây Vú Sữa ăn bánh khọt Vũng Tàu.
+ 4h Lên tàu ổn định chỗ nghỉ. Đón hoàng hôn trên tàu, chụp hình, giao lưu trên tàu.

Ngày 15/9:

+ 7h: Cập cảng Bến Đầm, lên xe về nhà nghỉ của bảo tàng.
+ Ăn sáng, sau đó tham quan nhà Chúa Đảo, bảo tàng CĐ, và hệ thống nhà tù CĐ.
+ Ăn trưa, nghỉ ngơi.
+ 13h 30: Thuê xe đi bãi Đầm Trầu, chụp ảnh.
+ Quay về thị xã, trên đường về sẽ dừng lại ở bất kì mũi nào để chụp ảnh.
+ Về lại bảo tàng, ra đối diện tắm biển.
+ Ăn tối, cà phê, lượn lờ...
+ Nếu rảnh đi thăm nghĩa trang Hàng Dương, thăm mộ cô Sáu, Lê Hồng Phong….
Ngày 16/9

+ Sáng 4h dậy ngắm bình minh + tắm biển.
+ Ăn sáng, rồi đi lên đỉnh dara ngắm toàn cảnh CĐ, chụp hình, viếng miếu bà Phi Yến, di tích cầu Ma Thiên Lãnh, đi vườn quốc gia CĐ.
+ Ăn trưa, nghỉ ngơi.
+ Ra chợ CĐ mua quà lưu niệm.
13h30 chuẩn bị ra sân bay về Sài Gòn lúc 15:25.

Chi phí ước tính khoảng 3 triệu.
Các bác đã đi Côn Đảo cho ý kiến thêm nhá...

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi Côn Đảo 14/9-16/9/2011

Chi phí dự kiến là bao gồm tất cả ( xe ,tàu , máy bay , ăn ở ) hả bạn ? Thấy chương trình này cũng ham hố , nhưng sắp tới dự định đi hơi nhiều nên sợ hao đạn . Cho mình đặt gạch cục dòm nha !

Thấy chương trình hay quá nhưng thời gian lại nhằm vào những ngày trong tuần(NO)(NO). pótay rồi bác chủ ơi. Vẫn dập dòm để ý topic này của bác.

Chương trình nhà em lên lịch tương đối chi tiết và không thay đổi lịch trình. Thời gian này là sau đêm Rằm Trung Thu nên em nghĩ sẽ có một đêm trên tàu nằm ngắm trăng rất thú vị. Đi sẽ đi bằng tàu nhưng về bằng máy bay cho tiết kiệm thời gian và sức khỏe.
Các bạn lưu ý chuẩn bị sớm bởi vì vé máy bay từ Côn Đảo - Tp Hồ Chí Minh rất hạn chế...

Ôi...Côn Đảo nhớ ghê...em mới đi tháng 4 ...giỡ đã tháng 7 rùi đó. Biển mùa này đẹp nhất...bác thuyền trưởng nói với em thế. Nếu anh tranh thủ tour câu cá, câu mực đêm thì tuyệt lắm...Hihihi...nhớ Côn Đảo quá xá...

Ôi...Côn Đảo nhớ ghê...em mới đi tháng 4 ...giỡ đã tháng 7 rùi đó. Biển mùa này đẹp nhất...bác thuyền trưởng nói với em thế. Nếu anh tranh thủ tour câu cá, câu mực đêm thì tuyệt lắm...Hihihi...nhớ Côn Đảo quá xá...

Mình cũng rất thích câu cá nhưng nếu đi tour câu cá ngoài biển phải thêm 2 đến 3 ngày nữa. Chắc tranh thủ câu một buổi tại Côn Đảo thôi. Không hiểu ngoài Côn Đảo đồ câu có nhiều không nếu không mình mang theo cần Lure mồi giả vậy dùng tạm vậy.

Hí hí. Lão her tính thăm nhà tù Côn Đảo bao lâu để tui bố trí phòng nào..?=))

Cảm ơn huynh đệ, tớ cũng đã thăm nhà tù Sơn La, Hitlton Hà Nội và một số nhà tù trên lãnh thổ Việt Nam.Chỉ tham quan thôi nhưng nếu ở lâu lâu thỉ phải có các huynh đệ ở cùng mới vui nhỉ.

Theo cách hiểu của mình thì bạn định chạy xe xuống VT gửi lại rồi lên tàu ra Côn Đảo sau đó bay về SG.
Vậy là bỏ lại xe ở Vũng Tàu à? :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,543
190,114
Latest member
vaota88
Back