What's new

[Chia sẻ] Đi dọc miền Trung theo bánh con tàu quay

Mình luôn thích cảm giác đi trên những con tàu dọc theo đất nước để mà ngắm cảnh, do đi trên tàu nên đôi khi mình không biết địa danh. Các bạn nào biết thì góp ý nha.
Tks,

Dãy Trường Sơn?

Last edited:
Mình có sở thích giống bạn ...!!! Nhưng 1 điều đáng tiếc là Ga đều chạy trên núi , nơi hẻo lãnh . Nên hầu như chỉ thấy cây , rừng , ruộng lúa thì nhiều :D

Em là người miền tây , em ra trung cũng nhiều lần rồi , đi xe có , đi tàu có nhưng đi tàu mang lại cho em cảm xúc ngộ lắm , nhìn phong cảnh em cảm thấy miền Trung thân thương và quen thuột lắm :)

Thực sự là mình đi tàu nhưng đi qua đâu thì cũng khó biết nên mới hỏi mọi người thôi, không phải đánh đố đâu ;-)))
Còn đây là hình ảnh tại ga Đà Nẵng một ngày mưa tháng 9/2012

Nếu các bạn muốn đi du lịch xuyên VIệt mà vừa an toàn thì nên đi tàu

Mình cũng thích đi tàu, nhưng chất lượng tàu thì hơi tệ, bao năm rồi không thay đổi là bao, vẫn tồi tàn, cũ kỹ nên mình thường chọn phương tiện khác. Rất thích miền trung, mong rằng có dịp trở lại nơi đây, thương người miền trung lắm.

Ha ha, ga quê hương mà mình lại nhầm ! Chết thiệt !

Tấm này mình chụp ở ga Vinh, cám ơn bạn đã cho thông tin những hình kia

Một người gày hàng một người đúng không ( Anh Hà thì ngang dọc Nam- Bắc từ ngày em vào Phượt ) Còn anh Hùng thì thử thách Phượt Thủ qua từng tấm ảnh thật đẹp của quê hương mình.

Cám ơn hai anh nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back