What's new

Đi Mỹ mùa Thu - Santa Fe - Glacier Park - NY

Mình lên kế hoạch mùa hè rồi mà chưa đi được nên chuyển sang mùa thu :)

Kế hoạch là :

21/08 - SGN-SFO

4 ngày ở Santa Fe

http://www.glacierparkinc.com/images/_userfiles/files/GPI Rates Insert_web.pdf

27/08 - 04/09 Glacier Park

28/8 - 5/9 Glacier Park :
Many Glacier - Iceberg lake, Grinnel Glacier trail
Logan Pass
Two Medicine
Lake McDonald

05/09 - 6/9 - 09/09 NY

Có bạn nào rảnh rỗi mời tham gia chung ạ.

:)

Last edited:
Sao bạn không nhập hội với Blue Car nhỉ. Mình vừa được cấp lại visa hôm 17/06, cũng đang tính toán thời gian đây :D

Hi all,
Mình cũng tính du lịch Mỹ mùa thu này nhưng tới tháng 11 mình mới bắt đầu hành trình. Và mình cũng đang rất muốn học hỏi kinh nghiệm của các anh chị, nếu ai có kinh nghiệm thì share cho mình với nhé.

Hi all,
Mình cũng tính du lịch Mỹ mùa thu này nhưng tới tháng 11 mình mới bắt đầu hành trình. Và mình cũng đang rất muốn học hỏi kinh nghiệm của các anh chị, nếu ai có kinh nghiệm thì share cho mình với nhé.

Bạn sẽ đến nơi đâu? Mình sẽ đến San Francisco ngày 9/11. Trong khoảng thời gian từ ngày 20/12 - 1/1 dự tính làm một tour từ West Coast sang East Coast. Nếu tham gia chung thì vui nhỉ?

Vì kinh phí eo hẹp nên mình chỉ đi East Coast trong khoảng thời gian là từ 1/11 đến 20/11. Mình dự định sẽ đi Boston (sau đó có thể đi train lên Main để ngắm lighthouse), New York, Philadephia, Washington DC, và một số nơi khác nữa. Hiện tại có 1 bạn nữa sẽ đi với mình. Rất hoan nghênh bạn tham gia chung. Và mình đang kiếm chỗ ở free nhưng ở đó cách downtown hơi xa. Đang nghiên cứu hành trình cho thuận tiện nhất. Nếu bạn đi cùng thì cùng nhau discuss nhé. ^^

Tùy theo bạn đi chặng nào, nói chung thì vé máy bay nội địa Mỹ khoảng US$150, phòng ở chắc cũng khoảng đó. Xe cộ thì mình không rành.

Tùy theo bạn đi chặng nào, nói chung thì vé máy bay nội địa Mỹ khoảng US$150, phòng ở chắc cũng khoảng đó. Xe cộ thì mình không rành.

Vé máy bay thì tùy theo chặng, mua sớm thì được rẻ hơn. Về việc thuê xe thì tùy hãng giá trung bình khoảng $45/ngày. Nếu chưa có bảo hiểm thì mua thêm bảo hiểm xe cho người nào sẽ lái (để được lái xe hợp lệ) khoảng $20/ngày. Nên mua bảo hiểm vì khi có bất cứ chuyện gì xảy ra mình đều không chịu trách nhiệm, ví dụ như mất xe, tai nạn, bị đập xe...Nên thuê bên ngoài sân bay giá được rẻ hơn, thuê tại sân bay thì mắc hơn khoảng 25%.
Thuê xe có thể thuê tại địa điểm này và trả tại địa điểm khác hoặc tiểu bang khác hoặc thuê chỗ nào trả lại chỗ ấy (rẻ tiền hơn).

Phòng theo kiểu Motel thì khoảng $50-60/đêm có thể nhét 4,5 người cũng được. Chất lượng phòng thì cở như KS 2 sao ở VN vậy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back