What's new

Đi Nam Lào bằng xe máy từ Sài Gòn, 15 - 21/2/2010

Status
Not open for further replies.
Chào mọi người. Vào đọc và cũng thỉnh thoảng post bài ở ở phuot nhưng cũng chưa dám rủ rê bao giờ. Phần vì ngại chẳng quen biết ai :)), phần vì bác Chitto cầm cái gậy chực sẵn ở ngoài cửa topic chờ thằng nào post sai quy củ là :T.

Nhưng giờ thì đồng đội xưa, đứa thì bỏ cuộc chơi, đứa thì vừa nhìn nhau chưa kịp chào đã chửi.

Plan chi tiết thì tớ chưa có đâu nhưng đại ý chắc sẽ như này:

Lịch trình đi tầm 6->10 ngày. Tết thì chắc xin nghỉ được.

- Lịch trình 1. Đi xe máy : Hà Nội - cho xe máy vào pleiku đi sang PAKSE (390km) hoặc có thể cho xe lên ga diêu trì Quy Nhơn và chạy sang Pakse
PAKSE – SAVANNAKHET (260 Km)
SAVANNAKHET – Lao Bảo HUẾ (400 Km)

Từ huế lại cho xe máy về Hà Nội hoặc ngược lại cho xe máy vào huế sang lào rồi đến quy nhơn cho xe về bằng ô tô

Bên phượt các đại gia toàn bụng to ngồi ô tô, đi máy bay chắc không còn hứng thú :gun với lịch trin nhưng các tiểu gia thì chắc vẫn còn nhỉ (c)

- Lịch trình 2 toàn ô tô :) và máy bay: chắc mất tầm 6 ngày.

Mùng 2 hoặc mùng 3: Hà Nội - Huế (máy bay hay tầu)- SAVANNAKHET -BỜ Y -PLEIKU - Đà Nẵng/Hồ Chí Minh (bay về) -Hà Nội.

Bạn nào có hứng thú thì join nhé. Tầm 6 -8 người là ok rồi.
PM mình hoặc trả lời trên topic.

Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn nhé :) Thanks trước

Last edited by a moderator:
Lang nhắn các anh trai là chạy xe kỹ từ hôm nay đến giờ G để không bị các xxx giam xe hay giấy tờ xe trước chuyến đi :))

Đúng đó, bác Lang đi xe cẩn thận nữa, cả cái xe của em bác cũng giữ hộ.
Bác xem có lo cho em được 2 cái mũ Bảo hiểm không nữa nhé! Nếu không được thì báo em để em và bác Kontiki mang từ Hà Nội vào,

Bạn em nói cho mượn xe thì thế nào hôm qua lại đụng xe, xe bị công an giữ, chưa lấy ra được, may mà có xe dự phòng.

Sáng mai có ai rảnh làm tý cafe cho biết nhau nhỉ. Sáng mai khỏang 7.30 giờ H phải ra Ga Hòa Hưng lấy xe tiện thể gặp mặt luôn, trong ga cũng có nhiều quán cafe mọi nguoi tranh thủ nhé.
Số điện thoại của H :0918 525 484
Yahoo : geohung

Hi Geo,
Không gặp bạn được rầu vì tớ còn bận ...kiếm cơm đến tận 29 tết, hic. Vì thế từ giờ đến ngày đi buổi tối nào bạn rãnh thì chạy lên BD ucf với tớ, buổi tối thì raa61t sẳn sàng.

Hi all,
Em đã chuẩn bị 1 First Aid Kit cho đội mình, em liệt kê ra đây, các anh, chị thấy còn thiếu thì đem. Nếu cần mua gì thêm thì nói em mua, vì dù sao em cũng được đón "trạm cuối"
1. Salonpas
2. Dầu xanh con ó
3. Dầu cù là Thái
3. Thuốc hạ sốt -giảm đau Efferalgan paracetamol 500mg
4. Kháng sinh Cefixim
5. Vitamine C 500mg
6. Băng gạt y tế
7. povidine 10%
8. Alcool 90o
9. Vaseline
10. Băng keo cá nhân
11. Kéo nhỏ
12. L-Cystine 500mg+B6 50mg
Em mua 1 hộp /mỗi loại
Ngoài ra, em cũng được đào tạo qua lớp SCC rồi, trong khả năng em sẽ hỗ trợ mọi người phần này. An tâm nhé

Bác xem có lo cho em được 2 cái mũ Bảo hiểm không nữa nhé! Nếu không được thì báo em để em và bác Kontiki mang từ Hà Nội vào,

Bạn em nói cho mượn xe thì thế nào hôm qua lại đụng xe, xe bị công an giữ, chưa lấy ra được, may mà có xe dự phòng.

Nón bảo hiểm thì ở nhà em có nhiều cho anh chị đó, nhưng chỉ lo cái quảng đường từ TSN đến nhà em thì răng?

@xe Shachou: em lo vụ nón bảo hiểm nhé! Anh chuẩn bị đi lấy xe của anh Thắng để đưa về bãi xe công ty anh, cách sân bay TSN chưa đầy 1km

@đồ dùng sửa xe: sáng nay anh và Geohung cafe bàn bạc hết rồi. Mọi sự oke

Hi all,
Em đã chuẩn bị 1 First Aid Kit cho đội mình, em liệt kê ra đây, các anh, chị thấy còn thiếu thì đem. Nếu cần mua gì thêm thì nói em mua, vì dù sao em cũng được đón "trạm cuối"
1. Salonpas
2. Dầu xanh con ó
3. Dầu cù là Thái
3. Thuốc hạ sốt -giảm đau Efferalgan paracetamol 500mg
4. Kháng sinh Cefixim
5. Vitamine C 500mg
6. Băng gạt y tế
7. povidine 10%
8. Alcool 90o
9. Vaseline
10. Băng keo cá nhân
11. Kéo nhỏ
12. L-Cystine 500mg+B6 50mg
Em mua 1 hộp /mỗi loại
Ngoài ra, em cũng được đào tạo qua lớp SCC rồi, trong khả năng em sẽ hỗ trợ mọi người phần này. An tâm nhé
Anh đã nhờ nob1611 chuẩn bị rồi. Em contact lại với Nob1611 để không bị trùng lắp nhá!

Last edited:
Đã mua thêm đồ sửa xe như anh em đã bàn(bơm xe "trung của" bơm mỏi ca tay luôn,bugi,thêm một ruột trước,chơi luôn 1 bộ nhông xên đĩa mới luôn) sửa xe tới giờ mới xong tay còn đầy dầu mỡ đây nè đói bụng thấy bà luôn.

Đã mua thêm đồ sửa xe như anh em đã bàn(bơm xe "trung của" bơm mỏi ca tay luôn,bugi,thêm một ruột trước,chơi luôn 1 bộ nhông xên đĩa mới luôn) sửa xe tới giờ mới xong tay còn đầy dầu mỡ đây nè đói bụng thấy bà luôn.
Anh cũng vậy, đi nhận xe của Shachou rồi đi sửa đến hơn 2h chiều. Sau đó là đến phiên xe mình. Vừa xong, hú hồn trước 5h chiều vì các cửa hàng đều đóng cửa chiều nay :)

Hi mọi người,
Thật là xin lỗi em không đi được rồi. Chúc mọi người có chuyến đi may mắn, khám phá vùng đất mới vui vẻ.
Xin lỗi anh Lang vì không có ai ôm anh nhé, chắc còn kịp để anh chiêu mộ nữ hiền tài.
Hộp First Aid em đã chuẩn bị mọi người ghé BD lấy nha.
Về chị Shachou nhớ post hồi ức cho em xem nhá.
TB

Anh cũng vậy, đi nhận xe của Shachou rồi đi sửa đến hơn 2h chiều. Sau đó là đến phiên xe mình. Vừa xong, hú hồn trước 5h chiều vì các cửa hàng đều đóng cửa chiều nay :)

Thay mặt nhóm Hà Nội, chân thành cảm ơn anh.

Cầu Hà Nội đã sẵn sàng. Nếu không bị delay, em và Kontiki sẽ có mặt tại cổng sân bay Tân Sơn Nhất lúc 11g30 phút.

Chốt đoàn ở con số 5 là số đẹp rồi ạ.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back