What's new

[Hỏi đáp] Đi New York và Washington DC trong 6 ngày

kevle189

Phượt thủ
Đầu tháng 9 tới, em sẽ đi NY và DC trong khoang 5-6 ngày. Chắc cũng chỉ cưỡi ngựa xem hoa, đi du lịch như đi ăn cướp. Các bác có thể giúp em tìm chỗ ngủ có giá phải chăng được không ạ? Em định tới NY ngày 2-9, rồi vòng vèo 2-3 ngày thì qua DC, sẽ rời DC ngày 7-9.
Phương tiện di chuyển thì chắc là bus và subway thôi, mướn xe rắc rối quá.
Em đi 2 người, có 1 nữ, đi công tác Mỹ rồi tiện thể đi chơi nên chắc là 0 ở hostel được (hành lý nhiều, sợ mất :D)
Cám ơn các bác trước.:L

Last edited:
em đã search và đã đọc topic đó rồi. Nhưng không thấy nói vấn đề ngủ nghỉ ở đâu.
NY thì hotel mắc kinh quá, có lẽ chui vô hostel cho rồi, qua DC thì hotel giá chấp nhận được hơn.
Bác nào có kinh nghiệm thì cho em tham khảo với.
Ngân sách thì tối đa cho 2 người là $60-$70/đêm thôi.

ở New York, ở ngay Time Square rẻ nhất chỉ có hotel Carter, nhưng nói trước rất dơ và hôi mùi thuốc lá dù đã yêu cầu phòng ko hút thuốc.

hope this help

Tu NY di Washington ban mua ve tau chay khoang 3 tieng thi toi, tau di rat em , cach 1 tieng la co 1 chuyen ban khong phai lo va chi can mua truoc 2 tieng khoi hanh.
Neu ban di may bay gia ve khoang 100+ nhung tu trung tam NY ra phi truong mat khoang 1 tieng lai xe vi ket xe cong 1 tieng check in bay them 1 tieng thi ban di subway ngay NY xem ra tien hon nhieu ma re nua ...khoang 24USD

Khach san tai NY rat dat, time square thi around 150+/ dem

WSH thi kiem ks o gan china town de thuan tien di lai, gia khoang 100+ night, vo www.hotels.com search hotel tuong doi re nhung khong refund duoc.

Whashington thang 4 thi co hoa anh dao dep con lai cung khong co gi dac biet, nhieu vien bao tang neu ban thich cai gi ve history.

NY thi nho dem theo tien shopping, den the fifth eve hau nhu nhan hieu noi tieng nao cung co, sub way thi thuan tien nhung nho phai co cai GPS neu khong di lac nhu choi. taxi tuong doi re chu khong mac lam nhung mat thoi gian vi ket xe the tham

hy vong nhung thong tin nay giup ban 1 chut can gi them ban hoi nhe
LTVT

cám ơn các bạn.
Hotel ở DC thì mình 0 sợ lắm vì thấy có thể bid qua priceline.com với giá khá rẻ. ở NY mới là vấn đề, có lẽ sẽ ở hostel cho tiết kiệm.

Đến NY cẩn thận với Newyorker! Chuẩn bị tiền nhỏ để đi taxi, hay sử dụng dịch vụ công cộng khác vì dễ bị tráo tiền khi đưa tiền có mệnh giá lớn. Khách sạn ở NY theo thứ tự đánh số thì khoảng từ 50th trở đi thì rẻ dần!!!

Cẩn thận với các shopping center treo băng rôn: "Everything must go" ở NY, lừa đảo du khách phần nhiều bằng chính sách "unbundled pricing" cuối cùng đắt hơn mình nghĩ, khi quay lại kiện cáo, thì các nơi này luân chuyển người bán hàng nơi khác nên du khách rất khó khăn trong việc đôi co với mấy cái cửa hàng lừa đảo này (nhiều lắm)!

DC tìm khách sạn giá rẻ khó, kinh nghiệm trước đây là mình nhờ một công ty du lịch có văn phòng tại Cali lại book được JW Marriott với giá 80USD/đêm (điều thú vị nhất là không thấy hạn chế số người, bọn mình 4 người ở vô tư!:D). Lục lại được số điện thoại liên lạc sẽ up lên xem có giúp ích gì cho bạn được không. Thế đã!

ở new york ko có khách sạn rẻ chị ạ. Carter (do người việt quản lí) được coi là rẻ nếu có đông người (4-5 người trong 1 phòng single/double chẳng hạn), chứ cho 2 người thì vẫn mắc.
hostel thì nhiều, cũng tầm $25-35 1 người 1 đêm, ví dụ như HI new york , Chelsea International Hostel. Chị cứ vào mấy trang hostel booking họ có price ranking, review các thứ đầy đủ, chỉ cần cẩn thận xem kĩ địa chỉ, vì nhiều khi tưởng là trong manhattan mà thực ra là ở brooklyn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,539
190,111
Latest member
SpecialityValve
Back