What's new

đi nghỉ cùng gia đình ở vùng biển.

kỳ nghỉ vừa rồi, mình cùng gia đình tết vừa rồi đã cùng đón tết dương lịch ở một resort vùng biển Hàm Thuận Nam. Bác mình chọn cho gia đình nơi nghỉ là một resort theo lời người quen giới thiệu, The Pegasus resort.vì nơi đây có loại villa cho cả gia đình có thể ở cùng nhau, sinh hoạt khá dễ dàng và thoải mái. nhất là ông bà nội thì thích đi đâu cũng có đủ cháu con, và điều mọi người thích nhất ở đây là căn villa có hồ bơi riêng. thoải mái vô cùng khi được tự do chơi đùa với mấy nhóc nhỏ trong hồ bơi này.

Sau khi cùng mọi người tắm biển từ sớm, bọn nhóc nhà mình còn muốn xuống hồ bơi chung bơi tiếp, nhưng vì được gọi lên ăn sáng đành hẹn vào buổi chiều. từ trưa tới chiều nhà mình ẩn nấp trong nhà, có tụi thanh niên tụi mình thì chạy vòng vòng thăm thú cảnh, khu vườn xanh mát bởi hàng dừa và đám cỏ xanh, thêm vào vài ao cá nhỏ với cả đàn cá mà mình cũng không rõ là những loại cá j làm cả bọn thích lắm, chộp nhiều pô hình.

Các anh chị nhân viên đang chuẩn bị cho buổi tối đêm giao thừa, bàn ghế được bày ra gần hồ bơi, sân khấu..,Không khí rộn rịp cho một đêm buffet hải sản cùng gia đình ở biển.hòa cùng mọi người đón giao thừa, là lần đâu tiên gia đình mình tham gia, đón giao thừa cùng với vài người khách Tây nữa, họ làm cho buổi tiệc thêm phần sôi động hơn. tiếng nhạc sập sình và thức ăn ngon cùng người thân, có vẻ nhân viên là người vất vả nhất lúc này vì khách khá đông nên đôi lúc có hơi chậm trễ.

Bạn viết mình không hiểu được, bạn chỉnh sửa lại văn phong với câu cú đi bạn. Bạn chịu khó "spam lành mạnh" để đủ hai mươi bài và đăng ảnh đi mình nghĩ bài viết của bạn có giá trị hơn. Bạn ấy mới tham gia nhà Phượt mà, bạn seafood lick hơi nặng tay dù bài viết đáng như vậy. Hãy rộng lòng và chỉ dẫn các mem mới nha cả nhà, lúc mình mới gia nhập cũng lóng nga lóng ngóng như các bạn ấy mà.

Không cần phải spam đâu thanhthan. Hãy đưa hình lên một trang ảnh bất kỳ nào đó rồi copy " image code " dán vào bài viết là được.

Bạn vào trang ảnh photobucket hay dễ nhất là trang postimage.org. Với trang postimage.org bạn không cần đăng ký gì cả, cứ up hình lên và copy thôi.

Lần đầu bao giờ cũng khó khăn, nhưng đừng nản lòng bạn nhé. Có lần đầu mới có lần sau. Không cần phải viết nhiều lắm vì chính bản thân hình ảnh đã nói lên tất cả; thêm nữa mình nghĩ ít ai có thời gian để ngồi mà đọc chi chít những chữ đâu bạn.

Chị Haianh nói đúng đó bạn ,bạn chỉ cần quăng hình lên là mọi người Like kịch liệt ,bạn khỏi viết văn chi cho nó nhức đầu suy nghĩ,mỗi tấm hình bạn chú thích là ok rùi.Mạnh dạn mà quăng hình bạn nhé,ở diễn đàn cần xem hình hơn là đọc văn bạn ơi.

được những lời góp ý của anh chị trong gia đình phượt em rất vui, em cám ơn cả nhà nhiều lắm. em sẽ cố gắng!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back