What's new

[Hỏi đáp] Đi Phan Thiết xuất phát từ Vũng Tàu

trungtinh07

Phượt thủ
e chào các bác!
các bác cho e hỏi là e định đi chơi 1 ngày, điểm xuất phát là vũng tàu điểm đến vui chơi là phan thiết, vậy thì trong 1 ngày e có thể đi như vậy kip k? e đi bằng xe máy. nếu đi phan thiết thì những điểm nào thì mình cần đến? từ vũng tàu tới suối nước nóng bình châu thì e biết hết rồi nên chỉ tính khi qua địa phận bình thuận thôi.

thân chào các bác nhiều lắm.

Re: đi phan thiết xuất phát từ vũng tàu

Nếu chỉ có một ngày thì bạn phải đi từ sớm để đến được mũi né vào khoảng 8-9h sang là đẹp. bạn sẽ chơi ở đó đến khoảng 2h chiều thì về lại VT.

Đường đi từ VT đi Mũi Né đẹp, dễ đi. Có thể chạy dọc ven biển ra đến phan thiêt.

Re: đi phan thiết xuất phát từ vũng tàu

Từ Vũng Tàu đi Phan Thiết theo đường ven biển khoảng 150km (Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu - Lagi - Kê Gà - Phan Thiết). Nếu đi thẳng, không la cà, ghé dọc đường thì bạn mất khoảng 4 tiếng (tốc độ trung bình 40km/h để còn ngắm đường ven biển.

Nếu la cà thì từ Bình Châu tới Phan Thiết bạn có thể ghé thị xã Lagi chút. Dành thời gian nhiều hơn để thăm Hải đăng Kê Gà.

Tới Phan Thiết rồi thì bạn có thể đi:
- Tháp Poshanư (Lầu Ông Hoàng) cách Phan Thiết 7km
- Đi Mũi Né cách PT khoảng 25km, từ đó tham quan Đồi Cát, Suối Hồng...
- Vòng về từ Phan Thiết có thể ghé Khu du lịch cáp treo Tà Cú (chùa Linh Sơn Trường Thọ)

Nếu chỉ có 1 ngày thì có rất ít chọn lựa!

bác trungtinh07 tính chừng nào đi,đi mấy người,Jin ở Bà Rịa có gì hú đi chung,tui cũng đang muốn đi Phan Thiết 1 mình về trong ngày.Đi chung thì add acc yahoo nhá :jin.bui117

Gãi đúng chỗ ngứa rồi. Người Nhà Quê tui cũng manh nha đi con đường này zìa wê Ngoại-phường Hung Long (Phan Thiết, Bình Thuận). Ở miền Tây về Ngoại thường chỉ độc nhất QL1 riết chán nên muốn làm mới hơn. Nghe con đường này đã lâu nhưng chưa một lần thử. Quyết định giữa tháng 6 ÂL zìa đám giỗ Ngoại sẽ ngược từ quê Nội (Tri Tôn, An Giang) phịt phượt một mình ra Vũng Tàu tung tăng rùi dọc theo biển về Phan Thiết.
Cảm ơn các bác đã đóng góp cho topic này và mong nhận được nhiều hơn...

Mới đi về. Mình xuất phát từ Long Hải lúc 9h15, ăn trưa ở thị trấn Bình Châu, nghỉ chân 2 lần. la cà ở kê gà 15'. Tới Phan Thiết lúc 13h40. Tốc độ trung bình từ Long Hải tới Lagi là 70km/h. Còn từ Lagi đi thì có nhiều đoạn đường xấu.
Từ thị trấn Bình Châu, ta đi thẳng, có bảng chỉ đường. Tới thị trấn Lagi có một vòng xoay lớn thì ta đi thẳng theo hướng Khu du lịch Mỏm Đá Chim gặp ngã tư đầu tiên rẽ phải sẽ qua một cây cầu sắt nhỏ. Tiếp tục đi tiếp qua Mỏm Đá Chim khoảng 20 km và qua 3 chiếc cầu sắt đang sửa chữa chúng ta sẽ đến một ngã ba có biển chỉ dẫn rẽ phải là đi về Phan thiết và tiếp tục đi thẳng là đến núi Tà cú. Sau khi rẽ vào đường đi Phan thiết ta sẽ gặp một đoạn đường tương đối xấu khoảng 7-10 km đi giữa các ruộng muối.
Bắt đầu từ Hải đăng Kê Gà là ta vào con đường mới mở Hàm Thuận Nam của tình Bình thuận để phát triển du lịch. Đoạn đường khoảng 30 km tới thành phố Phan thiết tuyệt đẹp với một bên là núi và biển sát một bên. Trên đường đi chúng ta sẽ qua Blueworld, Rock garden , Đồi sứ. Đường rất tốt và nhiều khi tiếc vì sao nó ngắn quá. Chạy hết đoạn này tới ngã 3 ta rẻ phải là về thành phố Phan Thiết (đường Trần Hưng Đạo). Chúc anh đi vui vẻ

bác trungtinh07 tính chừng nào đi,đi mấy người,Jin ở Bà Rịa có gì hú đi chung,tui cũng đang muốn đi Phan Thiết 1 mình về trong ngày.Đi chung thì add acc yahoo nhá :jin.bui117

Pác Jin này, giữa tháng 7, mình đi cung đường này. Xuất pát từ miền Tây, dự kiến ghé VTàu 1 đêm. Pác tư vấn zùm mình việc ăn ở tại Vũng Tàu hay đâu đó lân cận; và nếu được, hướng dẫn zùm cung đường đến La Gi zùm he. Tới La Gi là về đến đất nhà, hok lo đậu phộng đường. Cảm ơn trước!

Pác Jin này, giữa tháng 7, mình đi cung đường này. Xuất pát từ miền Tây, dự kiến ghé VTàu 1 đêm. Pác tư vấn zùm mình việc ăn ở tại Vũng Tàu hay đâu đó lân cận; và nếu được, hướng dẫn zùm cung đường đến La Gi zùm he. Tới La Gi là về đến đất nhà, hok lo đậu phộng đường. Cảm ơn trước!

@Người Nhà Quê: Miền Tây cụ thể là ở đâu vậy? Cần ghi rõ vì miền Tây rộng lớn mà.

@Người Nhà Quê: Miền Tây cụ thể là ở đâu vậy? Cần ghi rõ vì miền Tây rộng lớn mà.

Haizz, quên mất! :)) Có thể mình xuất phát từ AG hoặc CT. Nhờ bác chỉ hộ đường từ Vũng Tàu và dịch vụ tại Vũng Tàu là OK rồi. Ở Vũng Tàu, mình định vi vu phố biển, lên tượng Chúa, ghé thăm Bạch Dinh, bảo tàng vũ khí chiến tranh của một người nước ngoài. Bác xem, còn điểm nào hay hay ở Vũng Tàu nữa không? Lâu lắm rồi, chưa ghé lại. Ah, mình đi Long Sơn ghé Nhà Lớn nữa.
Cảm ơn bác trước nhá! :)

Vũng Tàu thì vào đường Phó Đức Chính ngoài bãi sau nha,một khu nhà nghĩ.Mình nhớ được 1 nhà nghĩ tên Huế Thương,lần đầu ở 5 người giá 150k/phòng/đêm giá vậy là quá rẽ.Lần sau ở 11 người phòng 3 giường thì 500k hay 600k không nhớ chính xác nữa.Đều đi vào cuối tuần bác nhé.Nhà nghĩ này nằm gần cuối đường luôn.
Nếu ở Bà Rịa,thì ngay trung tâm thương mại BR ngay quốc lộ 51 một khu nhà nghĩ,giá cả thì không biết.Vì nhà ở BR rồi vào nhà nghĩ làm gí nhỉ :D

Từ Long Hải->Phước Hải->Hồ Tràm->Hồ Cốc->Bình Châu->Bình Thuận.Đi đường này ven biển nhá bác.Em mới tới Bình Châu thôi chưa qua tỉnh Bình Thuận.Tuần sau Jin đi Mũi né mà chắc sẽ đi xe bus chứ không đi xe máy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back