Đi Quảng Châu - Thẩm Quyến 25 -28,29/3/2010 ?

Status
Not open for further replies.

kanioboeru

Phượt thủ
Vé siêu khuyến mại VNA tháng 4 đi Quảng Châu là 2800k. Các bác có thể nghiên cứu thêm đỡ phải mất 2 ngày thời gian đi ô tô mới đến được Quảng Châu

nguyễn oanh

Phượt thủ
Bạn check lại thông tin nhá, giá xe nhà Phi bây giờ chiều đi BT-QC là 360 RMB còn chiều về là 200 RMB.
Tàu -SZ thì tùy theo bến bạn đi giá 75RMB/80RMB một chiều thời gian khoảng 45 phút đến 1h, xe khách thì giá 60 RMB và thời gian là 2h45 phút.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
Bác cho em hỏi,em đi máy bay qua Quảng châu luôn ,sau đó đường bộ về Hà nội.Không biết ở Quảng châu có bán vé về HN không hay mua vé về trước ở HN vậy.Vì em ở TPHCM không tiện mua vé về.Cám ơn bác nhiều

herovdc

Phượt gia
Bác cho em hỏi,em đi máy bay qua Quảng châu luôn ,sau đó đường bộ về Hà nội.Không biết ở Quảng châu có bán vé về HN không hay mua vé về trước ở HN vậy.Vì em ở TPHCM không tiện mua vé về.Cám ơn bác nhiều
Vé xe từ Quảng Châu về HN nhiều như quân Nguyên. Cứ qua bến Việt Tú Nam là có vé về ngay, giá 200 RMB. Nếu cẩn thận thì sang đến Quảng Châu thì qua bến Việt Tú Nam đặt vé trước. Chúc may mắn...(beer)

hylong

Phượt thủ
Vé siêu khuyến mại VNA tháng 4 đi Quảng Châu là 2800k. Các bác có thể nghiên cứu thêm đỡ phải mất 2 ngày thời gian đi ô tô mới đến được Quảng Châu
Kanioboeru ơi làm gì có vé VNA đi QC là 2.800k đâu, chắc chỉ có đợt thôi chứ tớ check làm j có giá đó

nguyễn oanh

Phượt thủ
Vé xe từ Quảng Châu về HN nhiều như quân Nguyên. Cứ qua bến Việt Tú Nam là có vé về ngay, giá 200 RMB. Nếu cẩn thận thì sang đến Quảng Châu thì qua bến Việt Tú Nam đặt vé trước. Chúc may mắn...(beer)
Vâng cám ơn bác nhiều.Mà nhà xe nào bác cảm thấy nó uy tính,chạy êm thì giới thiệu cho em với mấy nhà xe đó bác à. Cho em xin số di động của bác đi.

trung rua con

Phượt thủ
Theo kinh nghiệm của em thì đi máy bay thì chỉ nên đi lượt về ,lượt đi mình còn khỏe đi đường bộ nó mới thích , vì nếu lượt đi , khi đến bến xe bằng tường khoảng 6h( giờ trung quốc ) nếu đặt vé nhà phi đi quảng châu tầm lúc 8h tối (giờ trung quốc) thì anh em còn có khoảng hơn tiếng để đi chơi quanh bằng tường .ăn uống mua sắm (mua đồ linh tinh trong siêu thị thôi , có rất nhiều thứ rẻ bền đẹp ^^) chứ lượt về mà đi ôtô thứ nhất là mệt thứ 2 là đến bằng tường không có thời gian đi chơi mấy đâu , mà có đi cũng chẳng biết đi đâu vì lúc đến là sáng sớm chả hàng nào nó mở cửa mà mua với sắm (trung quốc thường 9h sáng nó mới bắt đầu làm việc .
Chỉ những bác nào xác định mua đồ nhiều , tay xách tải to nách mang túi nhỏ thì nên đi về bằng đường bộ vì qua hữu nghị quan với mấy cái đó dễ hơn qua sân bay :D
Còn việc đặt vé về từ trung quốc nên nhờ mấy bạn bên hàng không china airline đặt mua bên kia hộ .giá rẻ hơn đặt mua từ vn ,

nguyễn oanh

Phượt thủ
Bạn Alix.ngoc8 liên lạc với mình nhé.Cũng đang ở TP đây,MÌnh cũng có ý định đi thời gian đó.0909181403

duychung_hic

Phượt tử
tối đây ai tổ chức hội đi quảng châu đi. em máu đi lắm nhưng chưa có kinh nghiệm nên ko dám đi một mình. sợ sang rồi lại ko về được hjhj

nguyễn oanh

Phượt thủ
tối đây ai tổ chức hội đi quảng châu đi. em máu đi lắm nhưng chưa có kinh nghiệm nên ko dám đi một mình. sợ sang rồi lại ko về được hjhj
bạn đang ở đâu.muốn đi thời gian nào.,mình đi 29.4 đấy.số dt trên đấy liên lạc nhé.

Status
Not open for further replies.