What's new

Đi Sài Gòn ra Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam và Quy Nhơn (30/11-8/12)

Status
Not open for further replies.
Hi các bạn "phuot".

Mình là ma mới trên Diễn đàn, nay lon ton chạy lên hỏi mấy anh chị lão làng kinh nghiệm đi phượt từ Sài Gòn ra Huế, cụ thể là:

1. Sắp xếp dữ lắm mới có đc lịch đi từ ngày 30/11 đến 8/12 đi du lịch, cho nên mình đang cố gắng tiết kiệm càng tốt các khoản thời gian chết vận chuyện..
Mọi người cho mình hỏi nên đi tàu lửa từ Sài Gòn ra Huế hay đi xe bus nhỉ?
Bus thì nên đi xe cảa hãng nào?
Mình mới lên Sinhcafe thì ko thấy xe đi thằng từ Sài Gòn ra Huế .. Thời gian đi của chuyến là khoảng bao nhiu giờ ??

2. Tương tự nếu từ Quy Nhơn ra lại Sài Gòn nên đi tàu lửa hay bus, và thời gian là khoảng bao nhiu ah?

Mong mọi người giúp đỡ he !!

Last edited by a moderator:
Re: Đi Saigon ra Hue, Da Nang, Quang Nam va Quy Nhon (30/11-8/12)

1. Mình nghĩ thời điểm này bạn muốn đi từ SG ra Huế nên chọn xe bus vì tàu lửa vẫn còn hư một số đoạn đường hơn nữa đi xe bus nếu có gặp mưa bão tắc đường thì bạn dể dàng sang xe đi tiếp. về xe có rất nhiều hãng có thể chọn Mai Linh, Thuận Thảo, Hoàng Long đây là các hãng xe tốt nhất hiện nay. Thời gian di chuyển từ SG đến Huế khoảng chừng 20 giờ ( bây giờ đường ở Phú Yên đang xấu có lẽ sẽ lâu hơn).
2. Từ QN về SG tương tự

Chúc bạn có chuyến đi vui vẽ

Từ Quy nhơn về Sài gòn rất thuận tiện bởi có cả xe CLC và tàu lửa . Giờ khởi hành từ Quy nhơn 5h - 7h chiều (nhiều chuyến) . Tới SG từ 4h30 đến 7h sáng hôm sau (tiết kiệm được thời gian và tiền khách sạn , kịp thời gian đi làm vào sáng hôm sau)

Hi,

Thật là uổng, vì mình chưa đi xe lửa bao giờ, nhưng nếu vậy chắc phải đi bus thui...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,560
190,124
Latest member
engulam8
Back