What's new

[Chia sẻ] "Điên cung" bất chợt ...

Ấy ấy, khoan hãy bỏ đi, em hoàn toàn tỉnh táo khi kể lại chuyến đi này. Dù rằng chuyến đi này ra đời trong tình trạng hoảng loạn, thực hiện một cách điên rồ và kết thúc thật quái đản.

Gọi là đường ven biển thì em không chắc lắm, em có đi leo núi. Mà gọi là đi núi thì không hẳn, vì em có ghé cao nguyên. Đi dọc cũng có mà đi ngang cũng nhiều. Nên em đành gọi hành trình này là "Điên cung" cho gọn vậy. Và có lẽ đặt vào mục "Miền Trung" sẽ đúng luật hơn cả.

Chuyện kể rằng : đúng theo lịch thì cuối tuần này em đi chấm Phi Liêng, mọi việc đã xong xuôi, các cuộc hẹn đã sắp lại. Và áp thấp nhiệt đới kéo đến, làm tan biến mọi háo hức, cái chấm đành hủy vì lý do an toàn. Em tự nhủ sẽ ở nhà cuối tuần này, nhưng rồi cũng cái chân bị bệnh của em lại ... bị đau :)) Ý nghĩ điên rồ thoảng qua, và ... go go go.

Độc hành, không kế hoạch, không cung đường. Chỉ biết thích đâu đi đó, và tới đâu thì gọi bạn ra nhậu. Tóm lại, em đã đi bằng xe máy.

N : chiều : SG - Cát Lái - Nhơn Trạch - Bà Rịa - Lagi - Phan Thiết.

N+1 : Phan Thiết - Hòn Rơn - Phan Rang - Cam Ranh - Nha Trang - Đại Lãnh - Tuy Hòa.

N+2 : Tuy Hòa - Sông Hinh - TT Hai Riêng - Ea Bar - Ea Mút - M.Đrăk - đèo Phượng Hoàng - Ninh Hòa - Nha Trang.

N+3 : Nha Trang - Khánh Vĩnh - Đà Lạt - Liên Khương - Lâm Hà - Phú Sơn.

N+4 : lên xe đò từ tối và sáng sớm mò về tới SG.

-----------------------

Ngày N - Chán phèo, chả có gì để kể, đoạn SG - Cát Lái - Bà Rịa cứ cắm đầu mà chạy thôi :gun

Ra khỏi Bà Rịa, đến Long Hải, thì gió biển sảng khoái cả người. Buồn phiền tan mất. Còn ở đoạn Bình Châu, chắc em đã bị bắn tốc độ, hehe, nhưng phát hiện ra chốt chặn từ xa, em quay xe lại và trốn sang đường nội bộ ngoằn ngoèo, may mà thoát được. Nếu bị bắt thì chắc là giam xe, vì em chạy 100/40 :LL

Đến Lagi, do trời tối quá, em đành rẻ ra QL1A và tiếp tục hành trình về Phan Thiết, quất 1 cái lẩu cá, xong về khò khò ...

Phần còn lại của cái lẩu cá

# Tháp Nhạn

# Và một số hình ảnh khác về Đêm Tuy Hòa

Và tấm hình ngay phía trên là điểm dừng chân cuối cùng của em trước khi về phòng nghỉ. Chuyện là: trong lúc đi dạo vòng quanh TP, em có để ý một vài góc phố, mỗi nơi có 1 bà cụ, với 1 cái thúng, dăm cái ghế nhựa và 1 cây đèn dầu "hột vịt". Dù nhận ra đó là một gánh hàng rong, nhưng cụ thể bán cái gì thì em vẫn không nghĩ đến. Em tạt vào 1 chỗ, nơi có 1 cụ già và con gái của cụ. Và những gánh hàng rong này chính mà món khoái khẩu của em: "hột vịt lộn". Hột vịt luộc chín sẵn thì được giữ nhiệt trong 1 cái thùng mà ta thường dùng để đựng nước đá (sao không giữ nhiệt trong cái thúng trấu nhỉ?). Có 2 loại rau: rau răm và rau thơm. Một chén nhỏ muối cũng được chuẩn bị chu đáo với câu hỏi "có dùng chanh không cháu?". Những mẫu chuyện nho nhỏ trôi qua cùng ... 2 quả hột vịt lộn. Em trả tiền, ra về, và chìm vào giấc ngủ sâu.

Ra khỏi Bà Rịa, đến Long Hải, thì gió biển sảng khoái cả người. Buồn phiền tan mất. Còn ở đoạn Bình Châu, chắc em đã bị bắn tốc độ, hehe, nhưng phát hiện ra chốt chặn từ xa, em quay xe lại và trốn sang đường nội bộ ngoằn ngoèo, may mà thoát được. Nếu bị bắt thì chắc là giam xe, vì em chạy 100/40 :LL

Thứ lỗi cho e mới đọc qua nhưng ngứa miệng vào hỏi làm thế nào mà phát hiện ra được chốt bắn tốc độ từ xa ah? em mới bị bắn 1 lần mà lòng đau như cắt, nước mắt đầm đìa :gun

Last edited by a moderator:
Thứ lỗi cho e mới đọc qua nhưng ngứa miệng vào hỏi làm thế nào mà phát hiện ra được chốt bắn tốc độ từ xa ah? em mới bị bắn 1 lần mà lòng đau như cắt, nước mắt đầm đía :gun

Đơn giản là chạy đúng tốc độ, kể cả xe máy

Last edited by a moderator:
Đâu ạ? bác ấy bẩu phóng tốc độ 100km/h mà còn phát hiện được, còn em đi đúng vạch 40-45 thế mà vẫn bị bắn đến 47. Chắc thấy em gà gà :))
em lại tưởng bác ấy có thiết bị gì?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back