What's new

[Chia sẻ] Du hí Vân Nam (Côn Minh - Đại Lý - Shangrila - Lệ Giang) - Tháng 06/2018

tamshady

Phượt tử
Chào bạn, mình đã đọc.....1 seri bài về Vân Nam trên blog của bạn rồi. Rất hay và hữu ích. Mình đang hóng tiếp bài về Thạch Lâm của bạn đây :p

Nhóm mình dự định đi vào tháng 4/2019 - tuần 1 hoặc tuần 2. Tụi mình đi Côn Minh 1 ngày + Lệ Giang 3 ngày, vì thời gian được nghỉ phép cũng hạn hẹp nên tụi mình đành bỏ qua Đại Lý và Shangrila. Thời điểm đầu tháng 4 ổn chứ bạn !?

P/S: Mình có thêm 1 plan phụ, thay Côn Minh bằng Đại Lý. Không biết việc di chuyển và phương tiện CM --> Dại Lý --> LeGiang có thuận tiện không hả bạn. Từ HCM bay sang CM, ngủ lại 1 đêm, sáng hôm sau đi Đại Lý - ngủ lại 1 đêm, sáng tiếp nữa từ DL đi LG.
Chào bạn mình cũng đang có dự định đi Vân Nam mà tìm mãi k thấy team... team bạn đủ người chưa và có thể cho mình jion cùng ko.. nếu đi vào tháng 3 thì hay quá bạn ạ

thuha_dinh

Phượt tử
Chào bạn mình cũng đang có dự định đi Vân Nam mà tìm mãi k thấy team... team bạn đủ người chưa và có thể cho mình jion cùng ko.. nếu đi vào tháng 3 thì hay quá bạn ạ
bạn ơi, mình định đi vào đầu tháng 3 đây, tối 1/3 đi xe lên Lào Cai, lúc đâu hai đứa đi mà giờ một bạn trục trặc hộ chiếu không đi được, không biết bạn định đi lúc nào?

xversion1

Phượt tử
Re: Du hí Vân Nam (Côn Minh - Đại Lý - Shangrila - Lệ Giang) - Tháng 06/2018
Mình cũng mới đi Vân Nam về, nhưng Thạch lâm không vào tận nơi đạp nhất vì là vé đắt quá. Đây là nơi quay Tây Du Ký thật rát nhiều hình ảnh được sửa dụng khắp bộ phim nhưng nơi Phật tổ "giam" Tôn Ngộ Không thì hình như không phải. Sự tích có đúng thế không thì không biết nhưng không phải quay ở đây. :)
Chỗ đẹp nhất gọi là gì và vé bao nhiêu mà đắt vậy bạn?

Last edited:

DK0511

Phượt tử
Giờ mới đọc được cmt của bạn. Tụi mình đi tháng này, mấy anh chị em bà con đi chung thôi hà.

DK0511

Phượt tử
@ngongo75
6 bạn đi taxi từ sân bay Côn Minh về trung tâm thành phố, 1 chiếc taxi 200CNY đủ chở luôn hành lý hả bạn.

DK0511

Phượt tử
Đủ luôn bạn ơi, ngồi hơi chật xíu. Họ có 2 băng ghê luôn mà. Hành lý tụi mình đều mang vali nhỏ nhé.
Cảm ơn bạn. Mình đi 04 người, taxi 4 chỗ có đồng hồ, từ sân bay về trung tâm thành phố 98 tệ.

Leban

Phượt thủ
Re: Du hí Vân Nam (Côn Minh - Đại Lý - Shangrila - Lệ Giang) - Tháng 06/2018

Day 1 - Côn Minh

Tụi mình đi từ sân bay Changshui Kunming tới hotel. Làm xong hết các thể loại nhập cảnh, ra bên ngoài sẽ gặp vô số các cò taxi hỏi hang bằng 1 tràng tiếng hoa :)). Mình chỉ biết nói một câu “Wo shi Yuenan ren. Wo bu zhidao Hanyue” thế là xong, họ chuyển sang giao tiếp với mình bằng app translator. Sau một hồi giao tiếp bằng hình thể các thể loại, cả đám đã chọn 1 taxi chở zìa hotel với giá 200CNY. Tới khách sạn ngủ nghỉ sau đó là khám phá Côn Minh.
- Chùa Yuantong Temple (昆明圆通寺) (Yuántong Jie, Côn Minh Trung Quốc)
Add: No.42 Yuantong Street, Wuhua District, Kunming, Yunnan Province
Openning Hours: 8:00am~5:30pm
Admission: 6 CN

Ban cho minh hoi la travel tu ga tau ve KS Upland bang taxi OK ko vi doan minh di tu Ha Khau - Con Minh bang tau. Thx