What's new

Du lịch Nam Phi???

Em đã đọc qua 2 threads của box nạy

Cả nhà cho em hỏi, ngoài Gooogle ra, thì cách tốt nhất để tìm thông tin về du lịch Nam Phi là gì ạ? (Ví dụ có những forum không gooogle được, nhưng lại chứa nhiều thông tin hay)

Em đang sống tại Châu Âu ạ.

Em cảm ơn

Mình thấy cũng tùy xem bạn dự định đi theo kiểu nào nữa (budget bao nhiu và trg bao nhiu ngày) Mình đã có ý định đi Nam Phi, đến Cape Town nhưng search vé thấy khủng quá nên lại thôi, chuyển hướng đi Morocco cho nó... rẻ :)) đi một tuần, tính cả vé máy bay + đi đi lại lại, ăn ăn uống uống cũng chỉ hết gần 450 bảng. Chứ nếu như đi chỉ riêng tiền vé máy bay đến Nam Phi hình như cũng không phải là rẻ cho lắm X-)

Tôi mới lần đầu vào Forum.Nghe thông tin qua cậu em họ đang học ở Đức nên mới biết trang này.Châu Á tôi đã đi nhiều,đợt này được đi Ý ba tháng,tôi định sẽ đi Anh và Hà lan.Tôi đã xem một bài về đất nước Hà lan rồi còn Anh thì chưa!!!.Tôi đang rất muốn tới Ai cập vậy bạn nào có thông tin về chỗ ở chỗ tham quan thì giúp tôi với nhé.Tôi đi kiểu Tour từ Ý cũng được.Cám ơn rất nhiệu

khanhmaituantu nghe quen quen nhể. Để chị cho em số thằng bạn của chị là dân Ai cập đang sống tại HN mà hỏi nó nhé. Đi theo tour thì chỉ loanh quanh được mấy chỗ như họ sắp xếp thôi em à.

to senilape: Hy vọng là những thông tin này sẽ hữu ích cho bạn:
Cậu rushay này là bạn của một nhóm bạn của mình đến từ capetown khi họ sang HN năm 2005.
Có thể contact với cậu ta về South Afica qua http://www.youtube.com/profile?user=rushaybooysen
và đây là những hình ảnh về con người, phong cảnh của S. A. Một nơi tuyệt đẹp của châu Mỹ. www.myspace.com/rushay i love photography aswell www.flickr.com/photos/rushay
YM của cậu ta là: shepabbles
Good luck!
Mei

to senilape: Hy vọng là những thông tin này sẽ hữu ích cho bạn:
Cậu rushay này là bạn của một nhóm bạn của mình đến từ capetown khi họ sang HN năm 2005.
Có thể contact với cậu ta về South Afica qua http://www.youtube.com/profile?user=rushaybooysen
và đây là những hình ảnh về con người, phong cảnh của S. A. Một nơi tuyệt đẹp của châu Mỹ. www.myspace.com/rushay i love photography aswell www.flickr.com/photos/rushay
YM của cậu ta là: shepabbles
Good luck!
Mei

Ô hay, South Africa ngay cái tên nghĩa là Nam Phi mà sao lại ở châu Mỹ.

Mình cũng đã đến Port Elizabeth chõ cậu này rồi , hôm về đại sứ quán Việt Nam thì mới được đại sứ cho biết là có rất đông người Việt nam sống ở Port Elizabeth và cũng cả một cộng đồng sinh viên Việt Nam du học ở đấy.

Sao việc gì phải đi hỏi ở đâu, cần hỏi gì cứ viết câu hỏi cụ thể ra ở đây này. Thiếu gì người ở đây đi Nam Phi rồi.

Mình thấy cũng tùy xem bạn dự định đi theo kiểu nào nữa (budget bao nhiu và trg bao nhiu ngày) Mình đã có ý định đi Nam Phi, đến Cape Town nhưng search vé thấy khủng quá nên lại thôi, chuyển hướng đi Morocco cho nó... rẻ :)) đi một tuần, tính cả vé máy bay + đi đi lại lại, ăn ăn uống uống cũng chỉ hết gần 450 bảng. Chứ nếu như đi chỉ riêng tiền vé máy bay đến Nam Phi hình như cũng không phải là rẻ cho lắm X-)

cả vé máy bay khứ hồi ,cả ăn,cả ngủ,đi lại trong 1 tuần chỉ chưa đến 450£ là sao ??? sao rẻ quá vậy???

Vé đi Cape Town hay Johannesburg từ châu Âu cũng không đắt đâu, khoảng $600 khứ hồi.

Tiện đây mình muốn hỏi, có ai đã đi Tanzania hay Kenya, tour leo Kilimanjaro giá khoảng bao nhiêu vậy? Mình thấy có vài nơi để giá khoảng $500 ~ $600 (tùy theo cung đường đi ), vài chỗ khác giá từ $1200 ~ $2000, nhưng 1 trang web hướng dẫn du lịch (phi lợi nhuận) nó lại khuyên không nên chọn các tour thấp hơn $1500, và mở ngoặc "you will know why..."
Các bạn từng leo kilimanjaro với giá tour bao nhiêu vậy?

để tôi chỉ cho:bạn lên tầ­ng 6 tòa nhà trung tâm 31 hai bà trưng hà nội,đó là dsq nam phi xin cái phom rồi điền vào thông tin vào đó,tên tuổi địa chỉ...vv họ sẽ cấp visa nếu biết bạn sẽ ở đâu,kế hoạch thế nào..vv theo tôi khá đơn giản,bạn nên đăt trước khách sạn sẽ ở ,vé máy bay và mua 1 tua du lịch vv,mọi thông tin điền hết vào là ok thôi ,theo tôi bạn nên đi johannesburg trước vì là nơi gần nhất để đến vườn quốc gia Kruger,bạn nên mua 1 tua du lịch kruger(lái xe sẽ đón bạn ở ks ở jonhannesburg,rồi mất khoảng 7h trên xe oto mới đến đc Kruger,hôm sau đi xem voi,hươu cao cổ vv khá vui,chúc bạn may mắn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back