What's new

[Hỏi đáp] Du lịch bụi Núi Cấm

hi các bạn,
Còn chuyện đi núi Cô Tô thì nếu bạn đi từ núi Cấm thì tiếp tục đi bằng tuyến xe bus núi Sam-Tri Tôn. Tới thị trấn Tri Tôn nên đi xe ôm vô núi Cô Tô (ngay khu Suối Vàng Soài So) sau đó đi xe ôm hoặc đi bộ lên núi, các bạn ko nên đi xe honda lên núi vì núi dốc (và xe ta ko xoáy nòng) nên rất nguy hiểm, ko quen chạy nữa. Mà thấy mọi người đi vùng bảy núi là đi núi Cấm, núi Tô thôi. Nhưng các bạn có biết An Giang còn núi Ba Thê (ở Thoại Sơn) rất đẹp đấy, hoang sơ nữa, rất thích hợp đi du lịch picnic. Lên đỉnh Ba Thê các bạn sẻ viếng Chùa Sơn Tiên, ngắm bàn chân tiên, thăm nhà bảo tồn lịch sử văn hóa óc eo, nhìn thạch đại đao và điện ông tà, toàn cảnh miền đồng bằng thoại sơn và nhìn thấy được toàn vùng óc eo, hòn đất rộng mênh mông bát ngát. Lưu ý các bạn có đi núi Ba Thê nên mua thức ăn, nước uống theo nhé, vì nơi đây ko có hàng quán nào hết

Chào các anh chị em!
Em đang đi theo đoàn công tác ở đây. Có lẽ là em sẽ free ngày thứ 6, thứ 7 thì bay về HN rồi. Em muốn hỏi là từ Thành phố Long Xuyên (gần Coop Mart) đi xe bus đến Núi Cấm thì đi như thế nào?

Chào các anh chị em!
Em đang đi theo đoàn công tác ở đây. Có lẽ là em sẽ free ngày thứ 6, thứ 7 thì bay về HN rồi. Em muốn hỏi là từ Thành phố Long Xuyên (gần Coop Mart) đi xe bus đến Núi Cấm thì đi như thế nào?

Bạn đón xe bus trước cổng Coop Mart đến trạm xe bus Lộ tẻ Tri Tôn, sau đó đón xe bus về Tri Tôn, đến bến xe Tri Tôn bạn lại đón xe bus đi Tịnh Biên (nếu thích ngắm cảnh bạn có thể đón xe ôm ngắm cảnh, từ Tri Tôn đến núi Cấm khoảng 6-7km), trên đường đi là đến núi Cấm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back