What's new

Du lịch bụi Sing-Mã 03 - 13/6/10

Status
Not open for further replies.
Hi all,
Em rủ sớm vậy để bác nào có ý muốn đi thì vẫn kịp book giá máy bay rẻ. Lịch trình dự định của em như sau:
- 03/6/10: 20h:30 bay từ Hanoi đến Sing 00h:50, ngủ luôn ở sân bay
- 04/6/10: + 7h Sáng: Về Hostel , đi thăm vườn chim Jurong
+ Chiều quay về công viên sư tử biển, nhà hát Esplanade, ngọn Faber, cầu Henderson wave, tối ra Clarke quay ăn tối, đi thuyền trên sông Singapore hoặc mua vé đi Singapore eyes
- 05/6/10: + Sáng đi China Town, Arab Street, Little India,Ochard Road
+ Chiều: Thăm trường NUS. Khoảng 4h đi Sentosa, xem nhạc nước xong về qua khu Rafles chơi rồi qua Geylang ăn cháo ếch buổi đêm

- 06/6/10 : + Sáng đi ra khu Bugis Junction rồi về khách sạn check out.
+ Chiều bay chuyến 17h:10 đến 18h:05 KUL. Đến ChinaTown thuê Hostel, tối thăm thú KUL.
- 07/6/10 : KUL
- 08/6/10: + Sáng KUL – Genting bằng bus
+ Tối về KUL bằng bus
- 09/6/10: KUL – Penang bằng bus
- 10/6/10: Penang
- 11/6/10: Penang – Malacca bằng bus
- 12/6/10: Malacca
- 13/6/10: Malacca – Sing bằng bus
- 13/6/10 : Bay từ 17h:35 Sing về Hanoi 20h:00
Dự trù kinh phí: 8M (gồm cả vé máy bay tất nhiên giá rẻ)
Mong sự tham gia của tất cả mọi người (beer). Đẹp nhất là nhóm < 4 người, có khả năng đi bộ đường dài. Liên lạc với Pisa theo Nick YM: Daisyle_193
Thân,

góp ý tí:
cái đoạn đi sư tử biển, nhà hát sầu riêng, cầu cái gì wave ( ngại gõ :D) thì chỉ tầm 2h là đủ nhá (vì mình thấy cũng bt, có chăng ra chụp fat' ảnh rồi về :D)
bạn nên thử ghé qua Chinese Garden và Japanese Garden ( gần trạm đi Jurong bird park ấy), mình ko được đi nên rất tiếc và comment bạn nên đi

cái sáng mà bạn đi China town, Arab st, little india ấy: mình thấy đi mấy cái này ko thể đi hết trong buổi sáng được trừ khi bạn đi như gió và chả ngắm nghía cái gì. thứ hai là sáng sớm bạn đi thì chả có cái gì cả vì bt phải tầm 10h sáng chúng nó mới bắt đầu hoạt động, chính vì thế ko thể đi hết trong buổi sáng được đâu. Orchard Road thật ra toàn plaza chả có gì hay ho nếu bạn ko phải dân nhiều tiền đi shopping :D chỉ toàn plaza thôi. và càng ko thể đi trong buổi sáng cùng mấy địa điểm trên được
bugis là khu rất đáng để đi ^^ nhớ thưởng thức món bạch tuộc (pachi kachi j j đấy) và món bánh cá của Nhật nhé. ngon lắm ^^ nó nằm ở trên Food court của Bugis junction. ở bugis có bugis street chuyên bán đồ kiểu như ở Chợ Ngã tư sở nhà mình ( tất nhiên đẹp hơn nhé), giá cả cũng rẻ ^^
lang thang ở bugis nếu gặp hàng kem vỉa hè nào thì nhớ mua ăn nha, có 2 loại: kẹp bánh mì và kẹp bánh quế, giá 1$ nhé
có j thắc mắc bạn cứ hỏi thêm mình nha, nếu biết mình sẽ trả lời ^^

Minh ơi,
Pisa ở HN. Hôm nào rảnh offline hỏi ấy chút kinh nghiệm nhé :)
Thân,

hi

Minh di tu Sai Gon, du dinh di y nhu lich trinh toi Singapore cua ban Pisa. Toi ngay ban Pisa di tiep chang Malay, minh ve lai TP HCM.

Neu co ban nao voi minh di tu SG thi thich biet may.

- 04/6/10: + 7h Sáng: Về Hostel , đi thăm vườn chim Jurong
+ Chiều quay về công viên sư tử biển, nhà hát Esplanade, ngọn Faber, cầu Henderson wave, tối ra Clarke quay ăn tối, đi thuyền trên sông Singapore hoặc mua vé đi Singapore eyes
- 05/6/10: + Sáng đi China Town, Arab Street, Little India,Ochard Road
+ Chiều: Thăm trường NUS. Khoảng 4h đi Sentosa, xem nhạc nước xong về qua khu Rafles chơi rồi qua Geylang ăn cháo ếch buổi đêm

- 06/6/10 : + Sáng đi ra khu Bugis Junction rồi về khách sạn check out.
+ Chiều bay chuyến 17h:10 đến 18h:05 KUL. Đến ChinaTown thuê Hostel, tối thăm thú KUL.
- 07/6/10 : KUL
- 08/6/10: + Sáng KUL – Genting bằng bus
+ Tối về KUL bằng bus
- 09/6/10: KUL – Penang bằng bus
- 10/6/10: Penang
- 11/6/10: Penang – Malacca bằng bus
- 12/6/10: Malacca
- 13/6/10: Malacca – Sing bằng bus
- 13/6/10 : Bay từ 17h:35 Sing về Hanoi 20h:00
Dự trù kinh phí: 8M (gồm cả vé máy bay tất nhiên giá rẻ)
Mong sự tham gia của tất cả mọi người (beer). Đẹp nhất là nhóm < 4 người, có khả năng đi bộ đường dài. Liên lạc với Pisa theo Nick YM: Daisyle_193
Thân,

Như bạn Minh đã góp ý. mình bổ sung thêm vào lịch trình và góp ý cho bạn đi hiệu quả.

Ở Sing:

- Ngủ ở sân bay: nhớ mang áo lạnh. Trời khá lạnh đấy. Sáng sớm dậy và khởi hành tham quan luôn, trưa về Hostel check in tầm 13h, nghỉ chút rồi tiếp hành trình. Vì bạn check in sáng thì cũng tính tiền cả ngày. Vì vậy có thể khác 1 chút nữa là về KS gửi HL, 13h về check in sau.
-Tham quan công viên, hay đại loại thế nên đi buổi sáng, đến trưa là ổn. Các cửa hàng đúng là mở cửa từ 9h sáng, cá biệt có cái 12h mới mở, đi mấy khu mua sắm chú ý cái này.
- Tham quan trường: bạn nên gửi 1 mail cho trường nói ý định tham quan quan môi trường học, trường sẽ hẹn ngày giờ và cử người hướng dẫn ( cái này free nhé), còn được ăn bánh ngọt và uống nước free.
- Cháo ếch nằm ngay mặt tiền Geylang Rd, Lorong 17 thì phải. Nhạc nước thì nên canh vào chiều, rồi xem nhạc nước lúc 7h40 ( mua vé ngay khi vào đến Sentosa), đỡ tốn công đi lại tốn tiền tàu xe.

Ở Malay:
- Ở Genting 1 đêm đi mới cảm nhận hết, sáng đi chiều về ko ổn đâu bạn, thời gian di chuyển chiếm khá thời gian của bạn.
- Vì sao bạn lạ ko bay luôn từ Malay về VN? Mà lại phải tốn tiền cho việc quay lại Sing? Chắc là book khứ hồi chung rồi?

Bạn nó ơi, mình có thể sang Sing đợt này được đấy. Sau đó bạn sang Mã thì mình theo luôn vì hiện mình đang học ở Mã. Mình cũng đi Sing vài lần rồi nhưng vẫn muốn quay lại chơi cho vui vì ở Mã chả biết đi đâu nữa bây giờ. Bạn mời được bao nhiêu người tham dự rồi? Và đã book vé chưa. Nếu rồi mình sẽ mua vé tàu lửa sang S'pore rồi gặp bạn. Khi về Mã mình sẽ đi máy bay. Mình cũng có bạn bên đấy.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,498
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back