What's new

Du lịch Bụi Singapore-Malaysia từ 15/5->23/5,tìm bạn đồng hành

Nhân dịp TigerAir khuyến mãi 75% nên mình quyết định sẽ xuất ngoại lần đầu.
Mình book tất cả mất 2tr4 VND qua visa:
*SGN-SIN-SGN
Depart (TR2325)
15 May 12

Depart from Ho Chi Minh City (SGN) at 13:45

Arrive in Singapore (SIN) at 16:45
Return (TR2328)

23 May 12

Depart from Singapore (SIN) at 15:25

Arrive in Ho Chi Minh City (SGN) at 16:30
*SIN-KL-SIN:
Depart (TR2458)
18 May 12

Depart from Singapore (SIN) at 14:45

Arrive in Kuala Lumpur (KUL) at 15:40
Return (TR2455)

22 May 12

Depart from Kuala Lumpur (KUL) at 11:30

Arrive in Singapore (SIN) at 12:35
Như vậy sẽ có 4 ngày ở Sin và 3 ngày ở Malay,( tính ra là 8 ngày nhưng time chờ làm thủ tục mình tính là 1 ngày)
Vì mình ở qn nên tối 14 mình sẽ đi xe vào SG để ngày 15 khởi hành
Kinh phí (k tính vé) tầm 250 -> 300$ vì đi bụi mà,cầm theo mì gói + kf gói ở VN cho kinh tế :D

Vì vẫn còn lâu nên mình cũng chưa chuẩn bị chỗ chơi mà còn tham khảo thêm nhiều nữa,nếu bạn nào rảnh khung thời gian này

mà có ý đi thì nên book sớm vì 29/2 là hết kmai rùi,làm bạn đồng hành cho vui hoặc ai ở Malay hay sing trong khoảng thời gian

mình đi thì mình cũng muốn liên lạc với các bạn để giao lưu trao đổi thêm về những chuyến đi nhé.

Tks mọi người nhiều!!!

chào bạn , mình thấy sở thích của bạn gần giống mình , chủ yếu là được đi , còn chi phí thì as cheap as possible
riêng mình có thêm dự tính là sẽ kiếm việc làm thêm bên đó , đi về dài dài , mọi người góp ý nha. bạn nào cùng sở thích thì liên lạc với mình theo số 01254057118 , quan điểm của mình là . uy tín , hiệu quả .

Bạn book cho mấy người mà sao tới tận 2tr4? Mình book 2 người 130$ đã ra vé, chỉ hành lý xách tay, ko hành lý ký gửi.
Nhóm mình gồm 5 người, đi từ 12-16 tháng 5.

Lịch trình của mình như sau, có thể thay đổi sau, fyi thôi nhé:

HCM -> Sin: ngày 12/05 (Thứ 7)
Xuống máy bay là phi thẳng ra Golden Mile complex để bắt xe bus di KL ngay. Bus
Hiện có rất nhiều nhà xe cho đặt vé online, vì vậy gần ngày đi sẽ book vé tùy thuộc vào tình hình lúc đó. Hiện tại có 2 nhà xe được nhiều người ưa thích (và được 1 đồng nghiệp bên Sing confirm) là Transtar và StarMart.
Tới KL nhóm 1 sẽ có 1 đêm lăn lộn ở đó, còn nhóm 2 sẽ tự kỷ theo sau, đi chuyến bus 1130PM, tới đó vào tầm 2AM ngày hôm sau. (nhóm mình 2+3, do mình xớn xác nên book chuyến 5PM ngày 12 còn mấy đứa kia book 1PM hix)

KL: ngày 13/05 (Chủ nhật)
Do KL chỉ có một nơi đáng để mắt tới chính là tháp đôi Petronas, vì vậy chúng ta sẽ phải xếp hàng từ khoảng 7h để có vé lên đó chơi, chụp hình cho người ta biết đã đi Mã Lai =)) và đi xuống, vòng vòng mua sắm và khoảng trưa trưa sẽ bắt xe bus đi tiếp lên cao nguyên Genting, mất khoảng 2h để đi bus và đi cáp treo lên đó.
Genting có 1 khu vui chơi giải trí và một sòng bài :D, làm vài vòng Jackpot và mua một ít đồ lưu niệm, rồi lại đi bus về KL, bắt xe bus về lại Sing trong đêm. Nếu có chuyến bus từ Genting về thẳng Sin thì chơi luôn, ko tạt ngang KL nữa.

Sin: ngày 14/05 (Thứ 2)
Chúng ta sẽ có 1 ngày ở Sentosa, sẽ tham quan 3 nơi là phim trường Universal, nhạc nước Song of the Sea và rảnh thì đi luôn cái Singapore Flyer.
Tối: Option 1: quay về Geylang ăn cháo ếch và chili crab. Option 2: ra Clark Quay ăn tối và enjoy beer với khô mực ven bờ kè ;)). Ai liều mạng thì chơi Bungy.

Sin: ngày 15/05 (thứ 3)
Sáng: đi dạo ở Botanic Garden và Orchid Garden, sau đó đi tiếp ra Jurong Bird Park.
Chiều: Ghé chùa Răng Phật một chút rồi ra Mariana Bay Sands chụp hình tham quan kết hợp mua sắm zòng zòng, tối về đi ăn sushi (Sakae Restaurant) và sau đó ra 1 trong 2 địa điểm hôm qua chưa ghé, để kết thúc buổi tối.

Sin: ngày 16 (thứ 4)
Ghé ngang các khu mua sắm khác như là Bugis, Mustafa, Simlim tower… mua một ít đồ lưu niệm

Note:
* Có thể bỏ một vài địa điểm ở Sin như là Botania Garden để ở Malay nhiều hơn, đang dự tính sẽ sửa lịch trình để ghé ngang Mallaca, Malay.

@yinyang Hi,2tr4 là tính cả bay chặng Return Sin-Kuala-Sin đó bạn,cũng tính đi bus mà thấy giá vé rẻ quá ham book luôn cho biết 2 sân bay chứ đi bus mệt hơn và mất time chết trên xe dù là buổi tối.
Lịch trình của bạn cũng hay nhưng chuyến này chủ yếu đi Sing,mình lượn lờ qua Malay cho biết rồi sẽ có Ver2 dành cho Malay nhiều time hơn

Hic,bạn đọc kĩ đi,ngày 15 mình đi từ SGN tới Sin,chơi tới trưa 18 mình bay từ SIn->Kuala,chơi ở Malay tới trưa 22 mình lại bay từ Malay về Sin chơi tiếp 1 ngày (chủ yếu là mua quà) rùi trưa 23 mình lại lên chuyến SIN-->SGN bạn à

Nhân dịp TigerAir khuyến mãi 75% nên mình quyết định sẽ xuất ngoại lần đầu.
Mình book tất cả mất 2tr4 VND qua visa:
*SGN-SIN-SGN
Depart (TR2325)
15 May 12

Depart from Ho Chi Minh City (SGN) at 13:45

Arrive in Singapore (SIN) at 16:45
Return (TR2328)

23 May 12

Depart from Singapore (SIN) at 15:25

Arrive in Ho Chi Minh City (SGN) at 16:30
*SIN-KL-SIN:
Depart (TR2458)
18 May 12

Depart from Singapore (SIN) at 14:45

Arrive in Kuala Lumpur (KUL) at 15:40
Return (TR2455)

22 May 12

Depart from Kuala Lumpur (KUL) at 11:30

Arrive in Singapore (SIN) at 12:35
Như vậy sẽ có 4 ngày ở Sin và 3 ngày ở Malay,( tính ra là 8 ngày nhưng time chờ làm thủ tục mình tính là 1 ngày)
Vì mình ở qn nên tối 14 mình sẽ đi xe vào SG để ngày 15 khởi hành
Kinh phí (k tính vé) tầm 250 -> 300$ vì đi bụi mà,cầm theo mì gói + kf gói ở VN cho kinh tế :D

Vì vẫn còn lâu nên mình cũng chưa chuẩn bị chỗ chơi mà còn tham khảo thêm nhiều nữa,nếu bạn nào rảnh khung thời gian này

mà có ý đi thì nên book sớm vì 29/2 là hết kmai rùi,làm bạn đồng hành cho vui hoặc ai ở Malay hay sing trong khoảng thời gian

mình đi thì mình cũng muốn liên lạc với các bạn để giao lưu trao đổi thêm về những chuyến đi nhé.

Tks mọi người nhiều!!!

Hình như mấy tuần trước anh bảo vào đọc cái topic này nhưng em lười quá, giờ mới nghía qua thì hết hạn mua vé giá rẻ rùi :(

Mà book vé sớm vậy, nhỡ đâu có chuyện gì đột xuất thì sao? Hôm nay 2/3 rùi, chắc lần này ông anh lại 1 mình 1 bóng roài :))

sieunhanqn ơi mình cũng đi sing từ 15/5 - 22/5 này :D Mình ở hà nội cơ, và hiện vẫn đang đi một mình :D Có j gặp nhau bên đó đi chơi chung cho vui ;) mình chưa có plan cụ thể :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back