What's new

[Hỏi đáp] Du lịch bụi xuyên việt tiết kiệm từ HN->SG bằng bus camel travel open tour

hipieumau

Phượt tử
Du lịch bụi xuyên việt tiết kiệm từ HN->SG bằng bus camel travel open tour

Tình hình là em có dự định đi du lịch bụi bằng bus open tour vào Sì Gòn chơi ( 4 thành viên ) .
Mục đích đi của em như sau , xuất phát từ Hà Nội có thể em đi 1 tuần -> 10 ngày và mỗi địa danh em chỉ định dừng chân 1 hoặc 2 ngày có địa danh thì em ở đó chờ chuyến xe bus và đi luôn ! Kinh phí dự trù của em là mỗi người 5tr
_Nhà Nghỉ khách sạn = 200-350k 3 giường cho 4 người /1 ngày

_Ăn + uống = 100k/ 1 người 3 bữa ( ság bánh mỳ , trưa cơm tấm , tối bún bò huế )

_Mua vé tham quan = 150k/1 người tùy nơi tham quan

_Xe cộ và phương tiện đi lại ( xích lô , xe ôm , taxi và đi bộ ) 200k/ 4 người

-> Huế ( ace tư vấn giúp em Nhà nghỉ , khách sạn giá bình dân + chỗ ăn ngon , còn đi chơi thì em tham quan cung đình và chùa thiên mụ bằng xích lô 4mem/2 xích lô )

-> Hội An ( ace tư vấn giúp em Nhà nghỉ , khách sạn giá bình dân . và ăn uống , chơi bời thì em đi phố cổ hội an )

-> Nha Trang ( ace tư vấn giúp em Nhà nghỉ , khách sạn giá bình dân . và ăn uống , thăm 4 đảo tắm biển nha trang )

-> Đà Nẵng ( ace tư vấn giúp em ăn uống , Nhà nghỉ , khách sạn giá bình dân . em chưa ở đó lần nào nên ko biết chỗ chơi ạ )

-> Mũi Né ( ace tư vấn giúp em Nhà nghỉ , khách sạn giá bình dân . và ăn uống Tắm biển )

ACE đã từng đi qua du lịch như thế này thì tư vấn để em bổ xung thêm vào cho thêm phần hoàn thiện chuyến đi . Em xin cảm ơn , Thân !

Re: Du lịch bụi xuyên việt tiết kiệm từ HN->SG bằng bus camel travel open tour

Tình hình là em có dự định đi du lịch bụi bằng bus open tour vào Sì Gòn chơi ( 4 thành viên ) .
Mục đích đi của em như sau , xuất phát từ Hà Nội có thể em đi 1 tuần -> 10 ngày và mỗi địa danh em chỉ định dừng chân 1 hoặc 2 ngày có địa danh thì em ở đó chờ chuyến xe bus và đi luôn ! Kinh phí dự trù của em là mỗi người 5tr
_Nhà Nghỉ khách sạn = 200-350k 3 giường cho 4 người /1 ngày

_Ăn + uống = 100k/ 1 người 3 bữa ( ság bánh mỳ , trưa cơm tấm , tối bún bò huế )

_Mua vé tham quan = 150k/1 người tùy nơi tham quan

_Xe cộ và phương tiện đi lại ( xích lô , xe ôm , taxi và đi bộ ) 200k/ 4 người

-> Huế ( ace tư vấn giúp em Nhà nghỉ , khách sạn giá bình dân + chỗ ăn ngon , còn đi chơi thì em tham quan cung đình và chùa thiên mụ bằng xích lô 4mem/2 xích lô )

-> Hội An ( ace tư vấn giúp em Nhà nghỉ , khách sạn giá bình dân . và ăn uống , chơi bời thì em đi phố cổ hội an )

-> Nha Trang ( ace tư vấn giúp em Nhà nghỉ , khách sạn giá bình dân . và ăn uống , thăm 4 đảo tắm biển nha trang )

-> Đà Nẵng ( ace tư vấn giúp em ăn uống , Nhà nghỉ , khách sạn giá bình dân . em chưa ở đó lần nào nên ko biết chỗ chơi ạ )

-> Mũi Né ( ace tư vấn giúp em Nhà nghỉ , khách sạn giá bình dân . và ăn uống Tắm biển )

ACE đã từng đi qua du lịch như thế này thì tư vấn để em bổ xung thêm vào cho thêm phần hoàn thiện chuyến đi . Em xin cảm ơn , Thân !

https://www.phuot.vn/threads/35705-C%C3%B9ng-gi%C3%BAp-nhau-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-Xuy%C3%AAn-Vi%E1%BB%87t-Free-%C4%83n-u%E1%BB%91ng-Free-ch%E1%BB%97-ngh%E1%BB%A7-b%E1%BA%A1n-c%C3%B3-mu%E1%BB%91n

Em thấy có cái link này hay nè bác , bác đi tới đâu gọi thử mấy anh trong này xem sao , bọn họ cũng khá nổi tiếng về khoảng bác vừa hỏi đó

Bác định đi bằng Open tour ah, em cũng định làm một chuyến Open tour như vậy, nhưng theo chiều ngược lại. Hehe.

Bác vào Sài Gòn, cần giúp đỡ thì hú 1 tiếng nhé. PM cho em trong inbox nhé.

Mình cũng chuẩn bị đi. ^^
Nhưng mình đi bằng Open Bus của Sinh tourist. ^^

Bác định đi bằng Open tour ah, em cũng định làm một chuyến Open tour như vậy, nhưng theo chiều ngược lại. Hehe.

Bác vào Sài Gòn, cần giúp đỡ thì hú 1 tiếng nhé. PM cho em trong inbox nhé.

mình cũng đang mún đi 1 chuyến xuyên "nửa" Việt, đi 1 mạch ra Đà nẵng oy phượt ra Hà Nội :D

Vào cái link này xem có thông tin hay nè. Ai muốn đi open bus có thể đi xe hãng này, thời gian mình có quyền lựa chọn, đi nhiều địa điểm, nếu tính toán kỹ để ngủ trên xe thì còn tiết kiệm được tiền khách sạn. (không phải quảng cáo đâu nhé nhưng đi hãng này 1 lần rồi thấy kết thôi :D)
lộ trình:HÀ NỘI - HUẾ - HỘI AN - NHA TRANG - MŨI NÉ - ĐÀ LẠT - SÀI GÒN (NẰM HỘI AN - NHA TRANG) 1,000,000 vnd
http://hungthanhtravel.vn/dichvu/lo-trinh-bang-gia.d-257.aspx

Open bus o ho chi minh hãng xe nào ok các anh chị nhỉ? Mà open bus này có khứ hồi lun ko nhỉ? :D

Open bus o ho chi minh hãng xe nào ok các anh chị nhỉ? Mà open bus này có khứ hồi lun ko nhỉ? :D

Mình cũng muốn hỏi câu này. Open bus khởi hành từ HCM tới HN thì nên đi hãng nào thì tốt vậy mọi người? Và giá cả thế nào?

Cái hãng Hưng Thành travel kia hình như đi 2 chiều đó, rẻ nhất hình như gần 800k. Bác Damon gọi điện hỏi nó thử xem nhé!

bac oi em di du lich bui sai gon bac tu van giup em chan an choi ngu nghi o dau ma gia ca binh dan dc ko

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back