What's new

[Hỏi đáp] Du lịch Châu Âu mùa bóng C1

Rain3hours

Phượt tử
Mùa bóng C1 cũng đã bắt đầu được 1 thời gian rồi , mơ ước 1 lần hòa vào không khí lễ hội bóng đá tại Châu Âu, được chiêm ngưỡng những sân vận động hàng đầu thế giới , cũng như kiến trúc châu Âu. Tuy nhiên, mình chưa thấy các công ty nào bán Tours như thế này cả, mong mọi người tư vấn ?

Tự đi thôi bạn ah, nhưng ngoài vé máy bay và visa Châu âu ra thì bạn phải book vé vào sân trước đó! Bài về cách đi Tabalo trên Các Chuyến Đi Nước Ngoài đủ để bạn tự lên đường đó!
Mình cũng đam mê C1 giống bạn đó!

Chào bạn chủ top, mình mới tới một vài nơi ở London (Arsenal, Chelsea, Tottenham Hotspur) cũng lâu lâu rồi nhưng có lẽ cách thức thì không có nhiều thay đổi nên chia sẻ chút xíu kinh nghiệm với bạn. Thường thì chỉ có fan từ FC của họ có vé cho cả mùa và có quan hệ thì mới được vào sân thăm quan, trừ khi bạn đi đúng dịp họ có tour đặc biệt nhưng những dịp này ít và giá cũng đắt nữa. Vì thế lựa chọn thường là ghé vào shop của họ mua đồ lưu niệm thôi ;-(. Mà cứ dùng phương tiện giao thông công cộng mà tới đó thôi bạn.

Như mình nói, vé xem bóng đá thường bán theo kiểu vé thường niên chứ không bán lẻ, và cần đặt trước. Đó thông tin mình biết, có thể hiện tại thông tin có thay đổi, bạn thử kiểm tra thêm nhé.

...Thường thì chỉ có fan từ FC của họ có vé cho cả mùa và có quan hệ thì mới được vào sân thăm quan, trừ khi bạn đi đúng dịp họ có tour đặc biệt ...

...Như mình nói, vé xem bóng đá thường bán theo kiểu vé thường niên chứ không bán lẻ, và cần đặt trước....

Những thông tin bạn tixt cung cấp có thể chỉ đúng với các đội bóng Anh. Trong lục địa già, đến sân mua tour tham quan thoải mái, miễn là có tiền (mình nghĩ bọn Anh làm tiền còn chuyên nghiệp hơn, nên khó có chuyện nó hạn chế tourists). Vé xem trận đấu có 2 kiểu: vé xem các trận trong giải nội địa của nó thường có thể mua online được, vé C1 thường ko mua online được nhưng đến sân xếp hàng mua thoải mái.

Last edited by a moderator:
Hehe. Topic này có điểm rất thú vị!
Trừ 3 bác linhnam, tixt, baixinho ra thì toàn bác bác mới reg xong hỏi và trả lời nhau luôn. Nghe cứ như PR cho một trò chơi!

Các bài có giá trị của các bạn vẫn được để.

Các tung hứng trá hình được xóa sạch. Cảnh cáo các nick tung hứng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,560
190,124
Latest member
engulam8
Back