What's new

[Chia sẻ] Du lịch Danh thắng Tràng An năm canh tí 2020

Chào cả nhà!
Đầu xuân xin chúc đại gia đình phuot.vn một năm mới hạnh phúc và có những chuyến du lịch thật thú vị. Trước tiên, xin cho tôi được giới thiệu vài dòng về bản thân, bởi đây là một trong những lý do tôi quyết tâm đi khám phá những cung đường, điểm đến thú vị tại miền Bắc và chia sẻ cùng những bạn có chung sở thích, mong các bạn thông cảm vì sự dài dòng này. Là một người đàn ông đã ngoài bốn mươi sinh ra và lớn lên tại miền Nam, nói chung là một người miền Nam "rặc", do cơ duyên thay đổi, tôi hiện nay đã chuyển về sinh sống tại thủ đô Hà Nội. Sau một thời gian tập làm quen với nếp sống và văn hóa miền Bắc, tôi nhận thấy có lẽ do cuộc sống của thời đại mới ngày càng bận rộn với chuyện áo cơm, hoặc một vài lý do chủ quan lẫn khách quan nên có rất nhiều người tuy sinh sống tại đây từ nhỏ nhưng đã và đang quên mất nơi mình sống có rất nhiều phong cảnh đẹp. Ví như có lần tôi đi tham quan di tích thành Cổ Loa, hay Văn Miếu khi về làm video cho anh em xem chơi thì đa phần những người tôi quen đều tròn mắt ngạc nhiên kèm tí thán phục vì chính các bạn ấy tuy là người bản địa nhưng chưa một lần dừng chân ghé qua những địa điểm này. Với tôi, đó là một điều thật đáng tiếc. Vì vậy, với một ít kinh nghiệm "còm", một vài video được quay rất rất không chuyên nghiệp tôi mong muốn được chia sẽ đến cùng các bạn một vài chuyến phiêu lưu mà tôi đã đi qua ở miền Bắc đất nước, biết đâu qua những video này chúng ta những người đã vào độ tuổi trung niên có thể dừng lại một tí để rồi "xách ba lô lên mà đi" các bạn nhỉ!
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Danh Thắng tràn An vài dòng giới thiệu

Cách thủ đô Hà Nội tầm 100km, nằm trên địa phân Ninh bình là một quần thể du lịch với thiên nhiên vô cùng hùng vĩ, với quần thể núi đá vôi trùng điệp, mây, nước mênh mông tựa một bức tranh sơn thủy thật không hổ danh là "Tiên cảnh" theo như cách gọi của một số người
- về kinh nghiệm lộ trình thì không có gì đặc biệt ngoại trừ nếu bạn là một người từ nơi khác chưa rành đường xá như tôi nếu khởi hành từ Hà Nội thì nên đi từ sáng sớm vì có một đoạn ngang qua Thường Tín đường khá xấu và đông xe cộ
- về kinh nghiệm khi chọn mua vé tour thì có 3 loại tour tham quan Danh thắng Tràng An, tour 1 tham quan 9 động mà vợ chồng tôi chọn theo như nhân viên chèo đò cho biết là tour ít cảnh đẹp nhất. có lẽ bạn nên chọn tour 2 hay tour 3 để có chuyến đi tốt hơn
chân thành cảm ơn các bạn đã bỏ thời gian đọc topic này và sau đây là video chuyến đi của chúng tôi

Tràng An mình đi 1 lần cũng phải gần chục năm trước, ấn tượng hồi ấy là nước sạch và trong, nhưng nhìn cảnh quan 2 bên bờ nhà dân nuôi gia súc gia cầm trông tạp nham quá, lâu lắm ko đi ko biết bây giờ quy hoạch lại cho đẹp chưa

Tràng An mình đi 1 lần cũng phải gần chục năm trước, ấn tượng hồi ấy là nước sạch và trong, nhưng nhìn cảnh quan 2 bên bờ nhà dân nuôi gia súc gia cầm trông tạp nham quá, lâu lắm ko đi ko biết bây giờ quy hoạch lại cho đẹp chưa
bây giờ thì đẹp lắm bạn! nhưng vì quá quy củ nên theo cảm nhận cá nhân của mình thì có gì đó hơi "nhân tạo" tí. dù gì thì như vậy vẫn tốt hơn là nhếch nhác nhỉ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back