What's new

Du lịch Hàn Quốc từ 20/9 -29/9 - 2011

Chào mọi người,
Mình thấy nhiều bạn dự định đi Hàn Quốc vào mùa thu năm nay(giữa tháng 10 trở đi là đẹp nhất) và có rât nhiều Lễ hội trong khoảng thời gian này , nhưng vì mình chỉ được nghĩ vào cuối tháng 9 và vé máy bay đi HQ đang sales nên mình quyết định chọn đi HQ... Coi film HQ nhiều quá giờ muốn đi cho biết hihihihi..

Chương trình dự kiến sẽ đi:
Saigon- Incheon- Jeju- Busan -Gyeongju- Andong - Seoul - Saigon.

Phương tiện dự kiến sẽ đi:
máy bay - xe hơi tự lái - bus - xe đạp - taxi - xe lửa.

Những điểm tham quan chính:
10 di sản thế giới và ngắm lá vàng nếu có.

Chi phí dự kiến:
$800 - $1000 US / người , nếu săn được vé máy bay rẻ thì sẽ giảm thêm chi phí....

Hành trình dự kiến sẽ đi :
Ngày 1: thứ 3, 20/9 - Saigon -busan - nghĩ đêm trên máy bay
Ngày 2:thứ 4, 21/9 - Busan -gởi hành lý tại Busan station
đi city bus tham quan:
am: Taejongdae Resort Park,Songdo Beach, PIFF Square and Jagalchi Market
pm: Seomyeon , Gwangbok-ro (Yongdusan Park)
về hotel/motel nghĩ ngơi : airang hotel -40,000won hoặc kiếm đươc chổ khác
Ngày 3: thứ 5, 22/9 - Busan
am :9:20
Amnam Park → Dadaepo Beach -> Eulsukdo Island Eco Center
Pm :Explore the coastline of Busan :Busan Museum ,Gwangalli Beach ,Haeundae Beach (Aquarium)
tối nghĩ tại : Vesta hot spa & sauna - Jjimjilbang - 10,000 won
jung-dong, Haeundae-gu ,Busan 1509-6
phone: 051 -743-5705 -6
Ngày 4 :thứ 6, 23/9 - Busan - Gyeongju by train
am: taxi đếnYonggungsa Temple,đón bus 181 đến Haeundae Beach. đi tàu từ Mipo Harbor đến Oryukdo Islands ,từ Haeundae Rail Station mua vé tàu đi Gyeongju station .
pm:city tour bus
Downtown Gyeongju - The Underwater Tomb of King Munmu - Gameunsa Temple Site (which houses the three-story stone pagodas) - Golgulsa Temple.
tối ngủ:guesthouse Sarangchae
Homepage : http://www.kjstay.com/(Kor, Eng)
Ngày 5: thú7 , 24/9 - bus-/đi bộ
7am:
Downtown Gyeongju (City bus #10 or #11 will take you to Bulguksa Temple) - Bulguksa Temple (For those who aren't up for a hike, bus #12 can be taken up to Seokguram Grotto) - Seokguram Grotto (you can take bus #12 back down to Bulguksa Temple where you can find bus #10 or #11 to take you back to the downtown area and a rent bicycle) -
3pm:xe đạp
tarting at Downtown Gyeongju - Daereungwon Royal Burial Grounds - Cheongseongdae Observatory - Gyerim Forest - Seokbinggo Ice Storage House - Anapji Pond - The Gyeongju National Museum - Hwangnyongsa Temple Site - Bunhwangsa Temple - ending up back in the downtown area.
tối có thể xem múa truyền thống
Ngày 6 : CN, 25/9 - Gyeongju - Ulsan - Jeju

pm:Ulsan -Jeju :KE1821 18:25 -19:20 -BOEING 737 giá 70.400won
gueshouse: Ssari's flower hill
243 Hado-ri Gujwa-euo, Jeju-si , Jeju-do, Korea
phone:82 10 91347741, 82 64 782 5933
Ngày7 : thứ 2, 26/9 Jeju mướn xe tự lái - tự do khám phá
Ngày8 : thứ 3, 27/9 - Jeju mướn xe tự lái - khám phá tự do
Ngày 9: thứ 4, 28/9 -Jeju - Seoul ,-KE1220 , 12:05-13:10 ,AIRBUS 300 giá KRW 62,390
pm: đi city tour bus - thăm Changdeokgung Palace,Cheonggyecheon Stream & Jongno,
tối đi N Tower và 63 tầng
Ngày 10: thứ 5, 29 /9 - Seoul - Saigon - máy bay
city tour bus và đi shopping sau đó ra sân bay về Saigon
kết thúc chuyền tham quan Hàn Quốc......

Các bạn nào có hứng thú tham quan Hàn Quốc cùng mình thì xây gạch tại đây luôn nha! u tiên cho các bạn nữ.
PS: Visa HQ , vé máy bay qua HQ các bạn tụ lo

Thank you all !

Last edited:
Bạn ơi mình quan tâm visa vào HQ. Nghe nói gái chưa chồng dưới 30 xin visa khó lắm. Tuor bán khoảng 20 triệu/ người. Của bạn 1000$ cũng tương đương rồi ( mình cứ đinh ninh 1000$ là 15 triệu đang định khen rẻ). Nhưng cơ bản là mình vẫn thích đi bụi hơn. Bạn chia sẻ cách xin visa đi mình bon chen với.

embuon2811 ở đâu? Nếu ở Hà Nội, bọn mình lập nhóm đi Hàn đi(c) Tớ nghĩ xin visa du lịch theo nhóm dễ hơn 1 mình. Mà thời buổi này ai còn ham lấy chồng Hàn Cuốc mà lo mình qua rùi ở lại luôn nhỉ:gun:gun:gun

Chào các bạn, visa đi Hàn , kể cả là du lịch, không dễ dàng đâu, bạn nào cần có thể PM mình tư vấn cho, nói chung là nếu bạn có chọn đi qua công ty du lịch để họ xin hộ visa, thì cũng cần 1 khoản tiền thế chấp (nếu là tư nhân) và vô vàn giấy tờ (nếu là cán bộ NN).
Mình cũng đã sống bên đó 10 năm có lẻ, nên cũng hiểu biết tuơng đối kỹ, giờ thì cũng muốn đi lắm, nhưng điều kiện không cho phép.
Bnaj nào cần hỏi bất kể cái gì về mình biết, thậm chí cần giúp đỡ bất kể cái gì bên Hàn quốc, mình giúp được là xin sẵn sàng luôn...
Yahoo của mình : jingyongle - tel : 012 7523 3068 - Hiện mình đang ở HN nhé, tks

Trước tháng 4 năm 2011 thì đúng là cá nhân xin visa du lịch rất khó, không biết ĐSQ ngoài HN thế nào nhưng LSQ Hàn quốc trong Thành phố Hồ Chí Minh không nhận hồ sơ xin visa du lịch của cá nhân. Tuy nhiên, sau khi Tổng cục du lịch Hàn quốc mở văn phòng đại diện tại Hà Nội để quảng bá Năm du lịch Hàn quốc (2010 ~ 2012) thì thủ tục cấp visa đã mở rộng cho nhiều đối tượng, đơn giản, nhanh gọn hơn nhiều. Các bạn chỉ cần chuẩn bị đầy đủ giấy tờ như hướng dẫn trên trang web của Đại sứ quán là được (beer)

@jingyongle cho mình hỏi , ở những chỗ như Busan , Jeju , Gyeongju có nhiều nhà nghỉ không , mình có cần phải book trước hay không
Hiện giở thì mình chưa book gì vì có 1 chút thay đổi vể thời gian, sẽ hẹn bạn cafe khi mình tới Hn (13/10 am).:)
Việc xin Visa hơi khó chắc chỉ 1 mình mình độc hành.
Cám ơn jingyongle và Jay đã cho biết thêm thông tin!

@jingyongle cho mình hỏi , ở những chỗ như Busan , Jeju , Gyeongju có nhiều nhà nghỉ không , mình có cần phải book trước hay không
Hiện giở thì mình chưa book gì vì có 1 chút thay đổi vể thời gian, sẽ hẹn bạn cafe khi mình tới Hn (13/10 am).:)
Việc xin Visa hơi khó chắc chỉ 1 mình mình độc hành.
Cám ơn jingyongle và Jay đã cho biết thêm thông tin!
Nhà nghỉnhieeuf như quân Nguyên, nếu là 1 thủ tục do phía ĐSQ HQ yêu cầu thì hãy book nhà nghỉ, or khách sạn trước, còn không thì chả cần, khoảng 30-50$ là bạn tìm được nhà nghỉ đẹp rồi nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back