What's new

[Hỏi đáp] Du lịch Mỹ ở NewYork và xem thác Niagara phía canada

tlqh06

Phượt tử
Em là người mới, cũng đã từng đi vài nơi. Em đã có visa B2 của mỹ.
Em dự định cuối năm nay sẽ đi New York, sau đó đi tham quan thác Niagara 1 ngày.
Rồi từ đó qua Toronto tham quan (1 ngày) rồi về Mỹ lại, như vậy em có cần phải
xin visa Canada từ VN không ? bởi vì em cũng chỉ loanh quanh ở Toronto có 1 ngày thôi.
Hay là đến cổng hải quản phía canada xin luôn ? Em cám ơn mọi người.

Với hộ chiều VN muốn vào Canada ở thác Niagara phải có visa Can nhé bạn. Tại ở đó là khu du lịch lớn nên phải cần visa để nhập cảnh, khó có du di được.

Còn mấy chỗ biên giới khác 1 số nơi ko cần visa Can vẫn vào được, chỉ cần nói với thằng gác custom border thế này "tao qua bên kia ăn party với bạn tý rồi về", khỏi cần show passport ra.

Bạn Usranger ơi, cho mình hỏi tí, giữa Can và Mỹ có bao nhiêu phần biên giới? Và mình cũng muốn đi từ Can qua Mỹ chơi 1 ngày rồi về, không biết có thể xin bọn hải quan được không? Bạn có thể chia sẻ cho mình biết biên giới nào dễ nhất không? Thanks bạn nhiều.

Với hộ chiều VN muốn vào Canada ở thác Niagara phải có visa Can nhé bạn. Tại ở đó là khu du lịch lớn nên phải cần visa để nhập cảnh, khó có du di được.

Còn mấy chỗ biên giới khác 1 số nơi ko cần visa Can vẫn vào được, chỉ cần nói với thằng gác custom border thế này "tao qua bên kia ăn party với bạn tý rồi về", khỏi cần show passport ra.
Hôm trước em có nghe bác nào nói là đến biên giới chỉ cần trình pp có visa mỹ type M là hải quan nó ok liền, em nghe mừng quá, bây giờ lại nghe như vầy thì hơi buồn, bởi vì chỉ ghé can có 1 ngày ( thăm thằng bạn ) mà phải xin visa can thì oải quá, vừa mất thời gian vừa tốn thêm tiền? có bác nào cao kiến giúp đỡ em vụ này với?

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back