What's new

[Hỏi đáp] Du lịch tại Washington DC

ctcuong

Phượt tử
Sắp tới em sẽ có 3 ngày du lịch tại Washington DC. Em muốn nhờ các bác tư vấn cho em các vấn đề sau:
1. Nên ở khách sạn tại khu vực nào để tiện cho việc đi lại?
2. Khách sạn nào có chất lượng tốt trông tầm max 180$ (bao gồm cả thuế, có bếp thì càng tốt ạ)
3. Trong 3 ngày thì lịch trình thăm quan nên như thế nào? Đi bằng phương tiện gì?
4. Cần phải chú ý gì khi du lịch tại đây (an ninh, cấm đoán....)?
Cám ơn các bác nhiều ạ

Mình nghĩ bạn nên thuê phòng ở khu trung tâm (gần đường 15th ) nơi này đi thăm nhà trắng và khu tưởng niệm Lincon,nhà quốc hội rất tiện
Ngoài ra còn nhiều nơi để đi ,bạn nên Google để tìm đường rồi tính lịch trình .

Hình này mình chụp là đường 15th ngay gần nhà trắng .

Nói chung DC khá nhỏ, bạn có thể đi bộ thoải mái nếu bạn đã từng đi phượt. Mình ở DC vài lần, toàn đi bộ (đi chơi và đi làm) là chính, chỉ đi taxi vài lần và xe cơ quan đón đưa những lần có khách, còn lại mình nói họ để mình đi bộ.
KS ở trong DC thì mình chỉ biết River Inn vì lúc đó mình ở KS do USDA booked cho gần giao lộ giữa đường I và đường 25NW. River Inn chỉ cách bến metro Foggy Bottom chỉ hai khu nhà và đi từ sân bay Reagan National Airport về KS khá tiện bằng metro hay xe taxi. Rất gần bờ sông Potomac (nằm giữa khoảng sông Potomac và Đại học Washington) và đi ra khu cây bút chì, Nhà Trắng, Capitol trong vòng 1mile thôi. Gần đó có siêu thị, bưu điện và một cửa hàng 7/11 nữa nhé. KS này giá phòng thay đổi tùy theo ngày làm việc và ngày cuối tuần. Do USDA đặt nên mình không rõ giá lắm (gồm có ăn sáng nhé), nhưng mình biết là nó có nhiều loại phòng lắm, phòng USDA đặt thì chắc cao giá nhưng mình nghĩ nó vẫn có phòng giá thấp như bạn mong muốn. Nếu đắt thì mình xin lỗi nha. Mình thích KS này vì có wifi và cho mượn xe đạp chạy thoải mái.
Nếu bạn chỉ ở DC thì chẳng cần xe gì vì đôi khi kiếm chỗ đậu cứ phải chạy lòng vòng mất thời gian mà cũng không gần chỗ mình định xuống nữa. KS ở Mỹ thì gần như mình thấy chỗ nào cũng có đủ bếp và dụng cụ cho bạn thao tác.

Last edited:
Nói chung DC khá nhỏ, bạn có thể đi bộ thoải mái nếu bạn đã từng đi phượt. Mình ở DC vài lần, toàn đi bộ (đi chơi và đi làm) là chính, chỉ đi taxi vài lần và xe cơ quan đón đưa những lần có khách, còn lại mình nói họ để mình đi bộ.
KS ở trong DC thì mình chỉ biết River Inn vì lúc đó mình ở KS do USDA booked cho gần giao lộ giữa đường I và đường 25NW. River Inn chỉ cách bến metro Foggy Bottom chỉ hai khu nhà và đi từ sân bay Reagan National Airport về KS khá tiện bằng metro hay xe taxi. Rất gần bờ sông Potomac (nằm giữa khoảng sông Potomac và Đại học Washington) và đi ra khu cây bút chì, Nhà Trắng, Capitol trong vòng 1mile thôi. Gần đó có siêu thị, bưu điện và một cửa hàng 7/11 nữa nhé. KS này giá phòng thay đổi tùy theo ngày làm việc và ngày cuối tuần. Do USDA đặt nên mình không rõ giá lắm (gồm có ăn sáng nhé), nhưng mình biết là nó có nhiều loại phòng lắm, phòng USDA đặt thì chắc cao giá nhưng mình nghĩ nó vẫn có phòng giá thấp như bạn mong muốn. Nếu đắt thì mình xin lỗi nha. Mình thích KS này vì có wifi và cho mượn xe đạp chạy thoải mái.
Nếu bạn chỉ ở DC thì chẳng cần xe gì vì đôi khi kiếm chỗ đậu cứ phải chạy lòng vòng mất thời gian mà cũng không gần chỗ mình định xuống nữa. KS ở Mỹ thì gần như mình thấy chỗ nào cũng có đủ bếp và dụng cụ cho bạn thao tác.

Hóa ra bác Lượn DC nhiều nhỉ ,mình mới Lượn một lần ,định đợt này sang ở lại DC khoảng 3 ngày đi cho hết .

Mình ở DC lần lâu nhất là gần 1 tháng (4 tuần). Chi phí do USDA trả nên khá dễ chịu (thậm chí đi bộ còn được tiền). Mình có một người bạn sống ở gần đó (nhà gần SQ Việt Nam) và một bạn ở cũng gần nhưng lại thuộc đất của Maryland. Hai đồng chí này ở bên đó lâu rồi, chừng 25 năm nay rồi nên rành lắm, cứ rảnh lại kéo nhau đi chơi, thứ 7, CN lại về KS mình nhậu thoải mái. Còn 2 lần khác thì chỉ ở 1 tuần tới 10 ngày thôi. Nhưng chừng đó thời gian cũng đủ nhớ từng ngõ ngách khu chính của DC rồi.
Bonus các bác tấm hình mới chụp nhé.

Nhà trắng nhìn từ góc cổng 1* nhé.

Phía trước nè.

Hình không hiển thị vì đường kết nối sai hay lỗi ở máy chủ rồi bác ui. Chạy quá google server bỏ hình lên đó tốt hơn bác

Ý bác Pentax là không thấy hình hay sao ạ. Nhà cháu thấy hình vẫn hiển thị rõ ràng mà. Để nhà cháu thử post theo cách khác từ photbucket thử xem nha.

Bây giờ thì thấy rồi bác ui, chắc server của up ảnh đòi mình phải có Visa thì mới cho coi hình, chắc phải khiếu nại với bác Google khi bác Duturi vào thì phải có Visa mới cho coi hình lại thế mới công bằng =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back