What's new

[Chia sẻ] Du Lịch Thái Lan tự túc 5 ngày 4 đêm chỉ 7 tr - ChuHiChan

chuhichan

Phượt thủ
✈️
⛰
Lịch trình chi tiết 5n4 du lịch Thái Lan chỉ với 7tr 1 người. Ăn chơi bét nhè cho các bạn tham khảo nhé
😊
<3. Bạn nào lười đọc & muốn xem hình ảnh thì có thể xem review chi tiết ở đây nhé:

📷
Ngày 1: HN - Chiang Mai. Đi chơi lễ hội diễu hành Yi Peng & thả đèn trời
Ngày 2: Chiang Mai - Maekampong 100 km cả cung.
  • Skyhawk - zipline: nên chơi 14 trạm nha, mình chơi 28 trạm thì lâu hơn nhưng cũng thêm 1 tẹo chi phí.
  • Mae kampong: phù hợp sống ảo, đẹp.
  • Skugga Farm: đẹp, xịn sò kiểu hiện đại sô cô la ngon. Chụp ảnh thì hết nước chấm
Ngày 3: Chiang Mai - Doi Inthanon
  • Check in đỉnh: nét hoang sơ tự nhiên rất đã
  • Chùa Đôi Vua & Hoàng Hậu: vé vào cửa 1 cốc café. Mình ko quá ấn tượng
  • Thác Mae Pan: Cần leo trèo 1 tý, các bạn chú ý mặc đồ phù hợp nếu muốn đi
  • Tối đi chợ Night Bazaar
Ngày 4: Dạo quanh thành phố Chiang Mai
  • Cafe Pluto: sống ảo okie kiểu hiện đại
  • Ăn Ajurn Kitchen: giá rất rẻ chỉ tầm 70k / đĩa. Ăn nhòe luôn. - Ăn bánh After you: nhất định phải thử nha. Big C Chiang Mai có 1 cái.
  • Tối quẩy Ram Show Bar: mình thích khoản này, Drag Queen Show thật ra 3 đêm mình đều đi cả nhưng đêm này mình đi nguyên từ 9h - 11h30. Các bạn nên book bàn nhé. rất bá cháy bạn nào xem thêm thì mình gửi clip cho
Ngày t: Đi chợ Jing Jai và quay về Hà Nội
Chợ đẹp: mình phải rút thêm 2 lần tiền để đi mua áo phông Thái. Họ bày đầy đủ đồ thủ công mỹ nghệ các thứ rất chill luôn. 1 sáng cuối tuần ở đây thì ko còn gì tuyệt vời hơn
Pack đồ Chiang Mai - Hà Nội.
💸
𝐊𝐈𝐍𝐇 𝐏𝐇𝐈́: Tóm tắt các khoản kinh phí chính
  • Vé máy bay: 3.5 tr (minhf đi đợt Yi Peng nên đắt hơn săn rẻ có thể vé còn 2.5-3 tr thôi)
  • Khách sạn: 1.500k (300k/ người)
  • Ăn uống + đi lại: ~ 2.5tr (Mình ăn uống khá thoải mái)
=>> Tổng: 7.5 tr
(Chi phí trên chưa bao gồm tiền quà cáp và shopping, bạn nào xác định mang nhiều quà về thì mang thêm tiền nhé).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back