What's new

[Hỏi đáp] Đường Hồ Chí Minh - Tây

Tung_dang38

Phượt tử
Dịp 30/4 - 1/5 này nếu tình hình dịch bệnh tạm ổn rồi thì mình đang dự tính đi cung đường Hồ Chí Minh Tây ra Phong Nha - Kẻ Bàng 1 lần cho biết. Mình đã đọc bài viết của bác Thienson và bác Leng Keng và rất cảm phục các bác ấy, xe không lấy gì mạnh mà vẫn 1 mình 1 ngữa chinh phục đại ngàn, nên rất muốn đi trải nghiệm 1 lần. Cung đường mình dự tính sẽ xuất phát ở Tam Kỳ đi A Lưới - Đa Krong - tt Khe Sanh - Phong Nha Kẻ Bàng đi trên đường Hồ Chí Minh Tây. Cũng từng đi đường Hồ Chí Minh từ Hòa Bình về Nghệ An nhưng thấy đường rất đẹp, hơi vắng và cũng không khó khăn gì lắm. Về các đường đèo và khúc cua thì mình nghĩ chắc là không bằng các con đèo ngoài Bắc m từng đi nên chắc cũng không vấn đề gì lắm. Mình mong các bác và mọi người chia sẻ ít kinh nghiệm về việc:
* Tìm chỗ nghỉ chân, ăn uống và đổ xăng trên cung đường này ntn ạ?
* Mình tính dự trữ xăng chai 1,5l hay được thì 5l có ổn không ạ?
* Qua các chốt kiểm lâm mình có đi được bình thường hay phải khai báo gì không ạ?
* Mặt đường có ổn không ạ?
Mình sẽ đi bằng Winner có lắp thêm đèn trợ sáng lens vàng để qua đoạn sương mù ạ.
Xin chân thành cảm ơn mọi người rất nhiều ạ!!!

Xe mạnh hay yếu là do quan niệm mỗi người thôi, ông dượng tui hồi 70 tuổi ổng còn đi xe cha-li từ nam ra bắc mà

Xe mạnh hay yếu là do quan niệm mỗi người thôi, ông dượng tui hồi 70 tuổi ổng còn đi xe cha-li từ nam ra bắc mà
À thì ý mình là cần con xe ổn ổn chút để đi đường đèo cho dễ và ổn định không gặp sự cố gì ấy bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back