What's new

[Chia sẻ] Em bị bệnh sợ đi máy bay ạ

duongvannam

Phượt thủ
Tình hình là em đã đi máy bay được 8 lần rồi. Nhưng thật ra lần nào lên máy bay cũng sợ cả. Em chẳng hiểu sao. Không phải là em tham sống sợ chết mà đúng là còn quá trẻ để chết :D em chưa có vợ nên chưa sướng nữa :D
Em muốn đi du lịch nhiều nơi nhưng cứ sợ đi máy bay ạ. Không hiểu sao. Đôi lúc ra mấy quán cafe nhìn ngắm máy bay thì đỡ sợ thật. Chứ lúc chuẩn bị lên máy bay hay trên máy bay là em toàn nhìn coi coi mấy người đi chung có ai là khủng bố không? Lỡ nó tranh lúc phi công ra khỏi buồn lái đi vệ sinh cái nó vô cướp máy bay. Hic. Hay có đứa nào mang dao hay vật kim loại vào, bom hay thậm chí mấy cái túi chất lỏng đó là axít này nọ. Em sợ nhất là cái cảm giác phi công tự tử ạ. Hic cái đó khó kiểm soát. Lúc mà phi công rời buồn lái em sợ lắm. Dạo gần đây thấy Air Asia cho người vào buồn lái lúc phi công ra ngoài hay có thêm 1 thằng mặc áo Security đi chung nữa nên cũng an tâm.
Đôi khi em sợ máy bay trục trặc hoặc rung lắc. Có lần phi công đánh võng máy bay nghiêng qua nghiêng lại lúc gần hạ cánh thấy biển luôn e sợ nó rớt xuống quá. Hic hic
Nói chung em hi vọng người ta chế cái gì an toàn hơn máy bay. Thà e chạy xe máy trên đường ra bắc e thất là nó nguy hiểm thật nhưng dù sao sinh mạng cũng nằm trong tay em. Thậm chí em chấp nhận đi xe bus 24 tiếng chứ đi máy bay 2 tiếng e cũng sợ. Không biết làm sao giải tỏa nỗi sợ hãi này. Mong các bác chia sẽ với ạ. Em cám ơn lắm luôn.
PS: theo nghiên cứu có đến 40% hành khách trên chuyến bay sợ hãi giống em. Trong số những người sợ đi máy bay có ca sĩ số 1 thế giới Justin Bieber nữa ạ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back