What's new

[Hỏi đáp] Em muốn hỏi về cung đường Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang - Phan Thiết

GoldyNgoc

Phượt tử
Dự định là em sắp xếp một chuyến đi Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang - Phan Thiết vào cuối năm nay .. Em vẫn không rành các cung đường đi lắm !! Mong các anh chị phượt thủ giúp đỡ ; em cần đem theo những gì (trừ tiền và quần áo) và cung đường đi như thế nào ạ ? Em muốn đi Nha Trang về Phan Thiết và về Sài Gòn theo cung đường ven biển thì như thế nào luôn ạ ???
Mong mọi người hướng dẫn tụi em nhé !!! Tks mọi người trước

Re: Em muốn hỏi về cung đường Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang - Phan Thiết

Sài Gòn-QL1-Dầu Giây-QL20-ĐL
Đà Lạt-Đèo Omega-Nha Trang
Nha Trang-đường biển Cam Ranh-Vĩnh Hy-Bàu Trắng-Phan Thiết-Kê Gà-QL55-SG

Ql20 đi cũng đc nhưng k đẹp lắm, mình thì đi từ lagi lên ĐL đg rất đẹp, ít xe nữa. Còn những đg khác như bạn trên đã nói.
ĐG ven biển đg đẹp, ít xe, ít cây xăng, nhà dân ít. Chuẩn bị xe ok tí là đc, đg ven biển binh thuận thì chạy chậm vì đá sạc lở nhiều.

Sài Gòn-QL1-Dầu Giây-QL20-ĐL
Đà Lạt-Đèo Omega-Nha Trang
Nha Trang-đường biển Cam Ranh-Vĩnh Hy-Bàu Trắng-Phan Thiết-Kê Gà-QL55-SG
Cảm ơn nhiều ạ !! :)

Ql20 đi cũng đc nhưng k đẹp lắm, mình thì đi từ lagi lên ĐL đg rất đẹp, ít xe nữa. Còn những đg khác như bạn trên đã nói.
ĐG ven biển đg đẹp, ít xe, ít cây xăng, nhà dân ít. Chuẩn bị xe ok tí là đc, đg ven biển binh thuận thì chạy chậm vì đá sạc lở nhiều.

Tks bạn nhiều ..

Dự định là em sắp xếp một chuyến đi Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang - Phan Thiết vào cuối năm nay .. Em vẫn không rành các cung đường đi lắm !! Mong các anh chị phượt thủ giúp đỡ ; em cần đem theo những gì (trừ tiền và quần áo) và cung đường đi như thế nào ạ ? Em muốn đi Nha Trang về Phan Thiết và về Sài Gòn theo cung đường ven biển thì như thế nào luôn ạ ???
Mong mọi người hướng dẫn tụi em nhé !!! Tks mọi người trước

Theo anh em nên đi SG - Phan Thiết - Nha Trang - Đà Lạt - SG thì hay hơn. Từ SG ra Bà Rịa rồi theo đường ven biển ra dần Phan Thiết, Phan Rang, Nha Trang. Có thể nghỉ ngơi, nhậu nhẹt :) ở Nha Trang vài hôm, từ Nha Trang đi DL theo đường đèo Hòn Giao. Ở DL chơi phủ phê lại về SG theo QL20. Không gì chán bằng chạy QL20!!! :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back