What's new

[Tổng hợp] EURO, EURO 2012, tụ tập nào!!!

Entidi

Phượt thủ
Hi các bạn hâm mộ trái bóng tròn,

Từng đọc đâu đó, có một số bạn đề cập đến chuyện mong muốn xem Euro 2012 mùa hè này ở Ba Lan và Ukraine. Sắp đến ngày hội bóng đá lớn nhất lục địa già, bốn năm mới có một lần, nên lập tô bích này để tổng hợp tất cả các thông tin, chia sẽ, hỏi đáp và kể cả tụ tập (nếu có thể^^) để xem 22 thằng tranh nhau quả bóng.:D

Hôm qua, mình vừa được nhận được email thông báo về chuyện bán vé lần cuối (xem chi tiết phía dưới). Đây không phải là đợt quay xổ số như lần đầu, mà chỉ là những vé được bán lại khi người trúng quyền mua vé nhưng không có nhu cầu xem.

Chú ý: Đây không phải là vé chợ đen nhé, mà UEFA đứng ra làm kênh trao đổi vé giữa người thừa vé không có nhu cầu và người có nhu cầu mà không trúng vé lần quay xổ số lần đầu. Tuy nhiên, bạn phải trả giá cao hơn giá gốc 20eu (phí hành chính).

Vậy nên, ai có nhu cầu, đặt ngay. Bạn chỉ cần đăng ký tài khoản (có địa chỉ), chọn trận mong muốn, thanh toán và chờ UEFA in vé gửi cho bạn thôi.

Thông tin UEFA gửi liên quan đến mua vé:

Dear Football Supporter

We would like to inform you that the official UEFA EURO 2012™ ticket portal is closing from 10 April until beginning of May 2012!

Until then you still have the chance to buy tickets from other fans. To buy tickets you need to do the following:

1. Go to the ticket portal https://ticketing.uefa.com/euro2012-en/

2. Login to your account

3. Click on the “buy tickets” button in the section “my tickets”

4. Select the tickets you want to buy and click on Checkout

5. Provide your credit card details and complete the ordering process

If you have tickets you cannot use anymore, you can still offer these tickets for resale. To offer your tickets for resale, you need to do the following:

1. Go to the ticket portal https://ticketing.uefa.com/euro2012-en/

2. Login to your account

3. Click on the “sell tickets” tab

4. Select the tickets you would like to sell

5. Provide your credit card data for your reimbursement and offer your tickets for resale

After 10 April 2012, the tickets will be printed and shipped to the address stored in the ticket portal. Please make sure, that you always keep your address data updated!

We look forward to seeing you at UEFA EURO 2012™!

(em lười, để nguyên hiện trạng email^^)

Mình định đi U, vì có Ý. Tuy nhiên, đang vướng visa (không biết resident permit Ger có vào được U như Croatia không nhỉ?)^^ War thì hội alceste bao giờ đấy?

23 mới đi cơ bạn Entidi ạ, nhưng mà vẫn đang chờ bạn Kitara giúp vụ chỗ ở. Đi U nhiều bảng thích hơn, chứ đi War xem mấy "hạt giống" ko biết có ra gì ko?

23.6 ấy à, có vé trận nào đấy, hay sang xem public viewing? Join được không?^^ Hôm qua vừa vào trang sứ quán U tại Ger, nó đề dòng bôi đậm nội dung là: Người đang ở Đức, mang hộ chiếu nước thứ 3 buộc phải về sứ quán nước đó apply. Bọn U dở hơi thật, phí vé cũng nên.

Mình định đi U, vì có Ý. Tuy nhiên, đang vướng visa (không biết resident permit Ger có vào được U như Croatia không nhỉ?)^^ War thì hội alceste bao giờ đấy?

Nhầm tai hại: Hôm nay vừa xem lại con phơm, toàn bộ các trận đấu của Italia sẽ đá tại Ba Lan. Cụ thể tại: Gdansk và Poznan. Đang lên lịch trình. Bạn alceste định đi tp nào?

Nhắn luôn với bạn Kitara: Bạn có mối gì ở hai cities trên không? Hẹn hò luôn. :D

Cách đây mấy tháng em có lên kế hoạch xem 1-2 trận ở Ba Lan nhưng đến phút chót do công việc nên lại phải hoãn sang tháng 7 --> mất cơ hội xem. Tiếc thật. Chúc các bạn vui vẻ.

PS: Em đăng ký acccount trên cổng bán vé của UEFA mà mãi chẳng thấy có gì. Hôm vừa rồi cũng vừa nhận được thông báo về lần sale cuối cùng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back