What's new

Everest base camp and Island peak trek - Oct 2011

EBC và Island peak (6187m) là 1 trong những cung đường trek đẹp nhất thế giới với những khung cảnh kỳ vĩ và tráng lệ của khu vực Himalaya. Nhân dịp sắp tới đi Nepal, mình dự định sẽ thực hiện cung đường trek này vào tháng 10/2011. Thời gian xuất phát dự kiến sẽ rơi vào từ 9-15/10, trek trong vòng 18 ngày. Hiện tại bọn mình đã có 2 người, muốn kêu gọi thêm có ai tham gia đi cho vui.

Thời gian: 18 ngày (tour trekking only), chưa kể thời gian đến và đi khỏi Nepal

Giá tiền: 1600$ cho tour trekking only, chưa kể các chi phí đến và ra khỏi Nepal, visa và 1 số chi phí khác

Các bạn có thể xem vắn tắt về EBC trek ở đây:
http://www.youtube.com/watch?v=O2fYvBRNhR4&feature=related

Một cung đường dài, yêu cầu sức khỏe và sự đầu tư nghiêm túc... Giá mà có thể như chị, đọc xong lịch trình, xem xong video e lại thở dài mới kỳ cục!

Đã có 2 bạn, trai hay gái đấy bạn?
Định đi Nepal bao ngày, plan thế nào hả Rosy?

Viết Hoa đầu câu

Last edited by a moderator:
Các bạn cho biết chi tiết về khí hậu ... và thành viên tham gia có bị giới hạn về tuổi tác , sức khỏe không ?
Nếu đăng ký tham gia thì vui lòng cho biết Trưởng nhóm

Các bạn cho biết chi tiết về khí hậu ... và thành viên tham gia có bị giới hạn về tuổi tác , sức khỏe không ?
Nếu đăng ký tham gia thì vui lòng cho biết Trưởng nhóm

Thời tiết lý tưởng nhất cho trekking ở Nepal từ cuối tháng 9 cho đến tháng 3 khi thời tiết khô ráo nhất, và các cty du lịch cũng chỉ tổ chức tour trek trong khoảng thời gian này. Về nhiệt độ thì sẽ lạnh cho đến rất lạnh bạn nhé, vì toàn ở độ cao trên dưới 5000m, riêng hike Island peak thì độ cao hơn 6000m.

Mình không giới hạn gì về độ tuổi cả, nhưng sức khỏe thì mọi người phải tự đánh giá bản thân xem có thể đi được không. Tour này sẽ trek và hike trong suốt 18 ngày liền, nói chung là khá vất vả, đòi hỏi phải tập luyên trc kỹ càng, có sức bền tốt, ko có tiền sử tim mạch gì cả.

Nếu bạn đăng ký đi thì PM cho tớ nhé ;)

Đã có 2 bạn, trai hay gái đấy bạn?
Định đi Nepal bao ngày, plan thế nào hả Rosy?

Viết Hoa đầu câu

Oh chị đã đi về rồi đấy ạ? Khi nào chị em mình off bàn chuyến đi này nhé. Em định đi Tibet từ khoảng 23/09, tầm 04/10 đến Nepal, chơi vài ngày rồi sẽ trek EBC từ 10 hoặc 11/10 gì đó. Tour trek EBC thì hiện tại mới có em và 1 zai nữa. Còn Tibet trc đó thì sẽ rủ rê cho đủ 8 người (có vẻ tính sơ sơ đã đủ đủ rồi chị ạ)

Rosy cho biết chương trình và giá Tour đi Nepal được không ? Mình ở TPHCM nhưng có thể hẹn nhau tại Thái hoặc nơi tránit của các bạn .
Các bạn đi dài ngày quá và như vậy bọn mình sẽ hẹn nhau tại đâu nếu cùng tháp tùng Tour trek EBC .

Nếu được mình mong được cùng bạn ghé Nepal . Cảm ơn cho biết sớm nghe

Rosy cho biết chương trình và giá Tour đi Nepal được không ? Mình ở TPHCM nhưng có thể hẹn nhau tại Thái hoặc nơi tránit của các bạn .
Các bạn đi dài ngày quá và như vậy bọn mình sẽ hẹn nhau tại đâu nếu cùng tháp tùng Tour trek EBC .

Nếu được mình mong được cùng bạn ghé Nepal . Cảm ơn cho biết sớm nghe

Mình tính sơ sơ cho bạn nhé:
- Bay HN - Bangkok - Kathmandu khứ hồi: around 750$ (Air Asia và Jet Airways)
- Visa Nepal: 30$
- Tour trek EBC và Island peak 19 ngày: 1600$
- Những ngày còn lại ở Nepal: tính trung bình 50$/ngày cho xông xênh. Ngoài tour trek kia ra bạn ở lại Nepal bao nhiêu ngày thì cứ nhân với số tiền này ra.

Bọn mình dự định sẽ đến Nepal (Kathmandu) tầm từ 4-6/10, sau đó sẽ đi thăm thú quanh đây (Kathmandu và xung quanh: 2 ngày; Pokhara: 2 ngày) rồi bắt đầu trek. Tuy nhiên thời gian chưa fix. Mình sẽ thông báo lại cho bạn sớm nhất thông tin ngày fix để bạn có thể đặt vé theo.

Nếu gặp thì bọn mình sẽ gặp nhau tại Kathmandu.

Cho mình hỏi bạn đi mấy người, zai gái ntn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back