What's new

F1707 - Chinh phục đỉnh Fan trong tâm bão

- Điên à ??? Đấy là câu đầu tiên mà mọi người nói với tôi khi tôi nói vs bạn bè mình là sẽ chinh phục đỉnh fanxipang khi mà cơn bão đang tràn vào miền Bắc :) Nhưng không phải chỉ 1 mình tôi điên mà là của cả 38 người khác nữa . Vượt lên trên tất cả là sự quyết tâm , lòng hiếu thắng , bản năng chinh phục và 1 chút liều lĩnh của tuổi trẻ . Thế là xuất phát đấy - F1707 .
- 18h30 ngày 16/7 : có mặt ở cổng đại học Giao Thông , đang ngáo ngơ vì không biết đoàn mình đâu ( hẹn 19h tập trung ở cổng trường GTVT ) thì " Ơi , leo fan à e ? " hơ .. hơ .. lạ hoắc .. " vâng , e leo fan đây " Mr.Huy ( ko biết có nhớ chính xác tên ko :D ) hai ae đang mải mê chém jó , ngẩng đầu lên nhìn đồng hồ , gần 7h roài mà chả thấy đồng chí nào đâu ? Rút alo ra gọi điện cho Leader - Mr.Nguyên , lần 1 không liên lạc được , lần 2 không nghe máy , lần 3 mới thấy đồng chí í ới " ơi , đoàn đang ra đây , a chờ tý nhá " . hic .. hic .. chờ dài cổ , cái gì cần dài thì cũng dài ra hết roài , mãi mới thấy lác đác 1 vài đồng chí đến Mr.Lân , Ms. Liễu ... roài tự nhiên ầm ầm , đoàn HCM - oài , 1 rổ người ^^ dòm thấy toàn mặc đồng phục F1707 hết roài , nhìn toàn các e xinh tươi , toàn các a đẹp zai :p tự nhiên thấy quyết tâm tăng lên 1 vài bậc ;)) đông người , vui và nhộn nhịp hơn hẳn các WCer ( Wind Cutting er ) hoạt động hết công suất ^^ sau màn chào hỏi là màn đội HCM tặng quà ( khăn rằn ) cho đoàn HN , oài mừng quá , từ bé đến h mới có cái khăn rằn :D hơ .. hơ .. mình tưởng mình to nhất đoàn , hóa ra bé cái nhầm , còn a Giang đoàn HCM to gấp 2 lần mình :)) trâu dã man , lên đỉnh fan ... cởi trần :| siêu nhân điện quang , dưng mà nếu như a ý nude thì mình phục a ý hơn =))
- 19h15 xe đến . He .. he , mừng quá , đang mưa lăn tăn vỡ tan cối đá . Xe đến - alê hấp , lên xe thoai . Tèn . .tén .. ten .. chọn giường nào đây nhở , xuống cuối coi , ơ mà xuống cuối nó lắc cho thì điên đảo tâm hồn , long óc , xóc não , dão mề luôn . Thôi lon ton lên giường trên nằm , sau 1 hồi đắn đo suy nghĩ thì mình chọn giường tầng 2 ( đơn giản tầng 1 hết chỗ roài ) giường giữa ( hơ .. hơ .. bên cạnh có người nằm hết roài ) - sau này mới biết đó là 1 quyết định sai lầm nhất của đêm hôm đấy :| đang nằm ấm êm xem tivi thì " Ớ , cái máy ảnh của mình đâu roài " thế là lọ mọ đi tìm ... 1 loạt giả thuyết được đưa ra " chắc là mình vẫn để trong balo , hay là để quên ở nhà nhở .... " sau 1 hồi lọ mọ tìm kiếm vẫn không thấy đâu thì a Tảo - Mr.Rong Biển " có cái máy ảnh ở đây này " ^^ hóa ra lúc xuống giường cuối , cứ tưởng là ở giường nhà mình ^^ vứt alo , máy ảnh , mp3 ở trong túi ra ( mở ngoặc là túi quần nhá ) lúc lên trên không thu vào , bác học không chịu được ^^
- 20h00 , Tây ơi , đến chưa :( Tây vẫn chưa đến ( Đoàn f1707 có 5 đồng chí Tây - chân to như phích - leo siêu khỏe )
- 20h15 A , Tây , có 5 đồng chí Tây - xuất phát thoai .

________________________________________________________________________________
he .. he .. đêm đã về khuya , chương trình kể chuyện đêm khuya đến đây là kết thúc , tớ đi ngủ , mai còn đi làm , mời các WCer chém tiếp ^^

một số tấm ảnh của đoàn F1707 chụp từ máy a Giang

ảnh cả nhóm F1707 trước cổng rừng quốc gia Hoàng Liên Sơn

Đến là buồn cười với bọn Gà nhà này, vào hóng hớt nhanh thế ko biết...đọc xong cứ gọi là lại hừng hực khí thế leo Fan nhở...viết tiếp nhanh nha bác...mà tên đoàn F1707 là sao bác...Chúc mừng các bác có chuyến đi thành công

Đến là buồn cười với bọn Gà nhà này, vào hóng hớt nhanh thế ko biết...đọc xong cứ gọi là lại hừng hực khí thế leo Fan nhở...viết tiếp nhanh nha bác...mà tên đoàn F1707 là sao bác...Chúc mừng các bác có chuyến đi thành công

F1707 nghĩa là ( F = Fanxipang, 1707 = ngày, tháng nhóm tớ chinh phục đỉnh Fanxipang) đơn giản nhưng ý nghĩa, dễ nhớ :D

đang upload một số tầm hình tiếp theo trong tổng 12GB ảnh, nhà mình vào viết cảm nhận và comment nào ^^

^^ tiếp tục hồi kí về F1707 nào :) có nhiều bạn thắc mắc tại sao tên đoàn là F1707 , tớ cũng xin phép được giải thik luôn .
F : viết tắt Fanxipang
1707 : tức ngày 17 tháng 07 ngày cả đoàn xuất phát leo Fan
~~> F1707 : cái tên rất đẹp và dễ nhớ . I :x F1707 .

___________________________________________________________________________________
- 20h15 xe chuyển bánh từ cổng trường giao thông :D Leader Nguyên phát đồng phục cho 1 số thành viên chưa nhận được áo ^^ hơ .. hơ .. rõ ràng là mình đã đăng ký cỡ XL roài , thế mà phải nhận cỡ M , quả này chật quá "| không mặc được roài , chỉ buồn cười mấy đồng chí Tây dòm như Michael Essien với Michael Ballack cũng cố nhét người vào cỡ M ^^ phát hiện ra 1 điều khá thú vị là e Vy có trình độ tiếng Anh nói như tiếng Việt , chả bù cho mình nói tiếng Việt như tiếng Anh =))

- 20h30 xe đến bến xe Mỹ Đình , đón thêm khách đi Lào Cai - đây là điểm trừ đầu tiên trong khâu tổ chức của Nguyên - mà ace đoàn HN và đoàn HCM nhận xét , không khí trầm hẳn xuống , hơ .. hơ .. đồ đạc , hàng họ vứt ầm ầm ra đấy ( alo , mp3 , máy ảnh ... ) thế là mình quay ngả , quay nghiêng , quay như quạt trần . " Á có 1 chị - Ms.Vân Anh - trông mặt có vẻ có bảo hành - thực ra mình đoán như vậy vì trên mặt chị ý vẫn còn săm 3 chữ " đã hoàn lương " mà lại ^^ hơ .. hơ .. mình gửi luôn mp3 , máy ảnh , chứng minh thư , thẻ atm cùng xiền :)) cho Ms.Vân Anh luôn . ( Sau này chị Vân Anh toàn bảo mình chọn mặt gửi vàng chính xác ^^ mà mình cũng công nhận là khả năng dòm người của mình tuyệt vời .

- 20h50 hơ .. hơ .. mẹ , mẹ ơi , con đói :( rất nhiều đồng chí trong đoàn Hà Nội và cả đoàn HCM nữa đều chưa ăn tối , ngủ ngoan đi bụng ơi cho tao nhờ cái , mấy khi tao bạc đãi mày đâu cơ chứ . Nt cho Nguyên xem mấy h xe dừng " 30p nữa " . Đến đây mình dần cảm thấy sai lầm khi chọn giường giữa tầng 2 , xe cua ảo thôi roài , bẹp phát sang phải , bẹp phát sang trái như kiểu người ta lắc vòng ý , đầu thì lắc theo nhịp điệu của bác lái xe ^^

- 21h30 cảm thấy hối hận dần đều khi không ăn trước khi lên xe :( bấm bụng chờ món mầm đá .

- 22h15 cuối cùng thì bác lái xe cũng cảm thấy đói , mừng quá , chưa lúc nào tớ thấy bác lái xe đáng yêu như lúc này :)) tặng bác 1 cái nhìn trìu mến ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back