What's new

Film.. Vẻ đẹp bị bỏ quên

gianker

Phượt quái
Đi du lịch, tất nhiên là không thể thiếu chiếc máy ảnh bên người, để ghi lại những cảm nhận về cuộc sống xung quanh... Những cái đẹp của cuộc sống do film mang lại vẫn có những giá trị vĩnh cửu. Film gần với cuộc sống hơn. Và vì thế, nên Góc nhỏ này dành cho tất cả ảnh chụp liên quan đến film.

Phuot.com, nơi có rất nhiều người mê film, mọi người tham gia post ảnh nào..

Thương nhớ Hà Nội

Đã được gửi đăng bởi 2Su! (19/12/2010)

Last edited by a moderator:
Re: Film... đi tìm lại vẻ đẹp bị đánh cắp

Ô Quy Hồ 2010

Thật ra chẳng ai đánh cắp cái gì cả. Đơn giản em nó ko còn hợp thời nữa. Ai ghét sự tốn kém, sự mất thời gian, sự đỏng đảnh và tính rủi ro cao thì sẽ ly dị em nó để yêu các em số thôi...

P/S: Do forum liên quan đến du lịch là chính, ko phải forum về ảnh nên ko chém đ/c Gianker :D

Re: Film... đi tìm lại vẻ đẹp bị bỏ quên

Thật ra chẳng ai đánh cắp cái gì cả. Đơn giản em nó ko còn hợp thời nữa. Ai ghét sự tốn kém, sự mất thời gian, sự đỏng đảnh và tính rủi ro cao thì sẽ ly dị em nó để yêu các em số thôi...

P/S: Do forum liên quan đến du lịch là chính, ko phải forum về ảnh nên ko chém đ/c Gianker :D

Bày tỏ quan điểm và cách chơi thì thoái mái mà. Cụ chém đi cho nó đỡ nhàm, chứ suốt ngày xem ảnh mà không comment thì cũng bùn.

Hí hí, thế thì sửa lại thành bị 'bỏ quên' vậy. :D Đấy, như thế có tốt hơn ko. :))

Phố Hàng Đồng

Re: Film... đi tìm lại vẻ đẹp bị đánh cắp

Theo em cứ là chém nhiệt tình nó mới vui chứ ạ !

Chém đứt phựt bạn Gianker để bạn í tung ảnh đẹp ra, he he !

Đường Phạm Hùng nhà iem !

attachment.php

@ Em không biết chụp ảnh, film thì càng dốt. Nhưng mỗi lần nghe tiếng bấm máy "xoạch" là rung rinh lắm.
Rồi tiếng tua phim - nghe mới êm ái làm sao! (em toàn gí sát vào tai nghe cho đã, hí hí!)

Màu thì khỏi nói nhá!

Chịp !
Từ cái lúc lọ mọ lắp cuộn phim vào (chú Nguyen chỉ em kĩ lắm mà ko học được mấy phần :T )
Tới lúc ngắm nghía chụp từng pose..
Tới lúc scan, rồi rửa.

Người chụp nhớ được từng khoảnh khắc của bức ảnh, thậm chí từng câu chuyện đằng sau đó nữa!
Ui chao ! :D

Last edited:
Chỉ có người biết hay không biết, đồ rằng không ai bỏ quên vẻ đẹp của film đâu. Mình thích chụp máy film, từ tiếng kéo cò lên film, đến tiếng "xoạch" rất giòn, cảm giác nắn nót vê nét tay, và cả sự hồi hộp chờ ngày tráng - scan film. Nhưng vì là dân amateur nên đốt phim như đốt lá khô mà mãi chưa được tấm nào ra hồn :T Thôi thì của nhà giồng được, chia sẻ....

Tớ chơi với :D

attachment.php

Lần đầu tiên chụp bằng máy phim EOS-1N, ảnh chụp tại Luang trong chuyến đi Tam giác vàng T5/2007, sáng dậy sớm 6h đi xem sư khất thực xong lang thang ra dọc sông Mekong thảnh thơi ăn sáng, uống cafe và tán phét, nhớ mãi cái buổi sáng nhẹ nhàng vô lo vô nghĩ đấy quá :L

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back