What's new

Full HD Movies cho các phượt thủ thủ phượt tại gia (trích lời SonTT)

Kận

Dân cày
Full HD Movies cho các phượt thủ thủ phượt tại gia (trích lời SonTT)

Các cụ cứ mãi tranh luận, mệt lắm đấy, em sưu tầm được ít phim full HD và film chất lượng cao rip từ DVD, vứt lên đây cho cụ nào thèm thì copy về mà xem. Hiện em đã có khoảng 1TB, dự kiến sẽ có khoảng 3T, các cụ cứ vô tư mà nghiền nhé. Em cứ vứt lên, có thời gian sẽ phân loại và update tiếp

Men in black
Stardust.2007.720p.HDDVD.DTS.x264-CtrlHD
Stealth.BDre.x264.DTS.hOTyNC@Silu
Transformers.2007.720p.HDDVD.x264-ESiR
The.Bourne.Identity.2002.1080p.HDDVD.x264-BLiND
SwimSuit
The.Italian.Job.OAR.HD.DVDRip.720p.x264.AC3-5.1-iLL
The.Jackal.1997.720p.BluRay.x264-SiNNERS
Shoot.Em.Up.2007.1080p.BluRay.DTS.x264-hV
Pixar.Short.Film.Collection.720p.BluRay.x264-SiNNERS
Oceans.Thirteen.2007.720p.HDDVD.x264-SiNNERS
Unearthed.(2007).DVDSCR.XViD-HLS.SVCDPlaza.avi
The.Mist.(2007).DVDRip.XviD-DiAMOND.CD2.avi
The.Mist.(2007).DVDRip.XviD-DiAMOND.CD1.avi
The.Last.Hour.(2008).DVDSCR.XViD-OEM.SVCDPlaza.avi
The.Invisible[2007]DvDrip[Eng]-aXXo.avi
The.Eye.(2008).R5.LiNE.XViD-mVs.SVCDPlaza.avi
The.Brave.One.2007.DVDRip.XviD-NeDiVx.avi
Switch.2007.PROPER.DVDRip.XviD-DnB.avi
Steel.Trap.2007.R5.XViD-UNiVERSAL.SVCDPlaza.avi
Saw.IV.UNRATED.DVDRip.XviD-DiAMOND.avi
Rockaway.(2007).DVDRip.XViD-SSF.SVCDPlaza.avi
Resident.Evil.Extinction.(2007).DVDRip.XViD-FLAiTE.avi
Noise.2007.LiMiTED.DVDRip.XviD-DOMiNO.SVCDPlaza.avi
No.Country.for.Old.Men.(2007).DVDRip.XviD-DiAMOND-CD2..avi
No.Country.For.Old.Men.(2007).DVDRip.XviD-DiAMOND-CD1.avi
Michael.Clayton.2007.DVDRip.XviD-NeDiVx.avi
Martian.Child.DVDRip.XviD-DiAMOND.avi
Left.for.Dead.2007.DVDRip.XviD-OEM.SVCDPlaza.avi
In.The.Valley.Of.Elah.(2007).DVDRip.XviD-NeDiVx.avi
I.Am.Legend.2007.Alternate.Cut.WS.DVDRip.XViD.CD2.avi
I.Am.Legend.2007.Alternate.Cut.WS.DVDRip.XViD.CD1.avi
Hitman.(2007).PROPER.DVDRip.XViD-Larceny.avi
Halloween.(2007).REPACK.DVDRip.XViD-ViTE.CD2.avi
Halloween.(2007).REPACK.DVDRip.XViD-ViTE.CD1.avi
Gone.Baby.Gone.DVDRip.XviD-DiAMOND.avi
Flawless.2007.LiMiTED.DVDRiP.XViD-iKA.CD2.avi
Flawless.2007.LiMiTED.DVDRiP.XViD-iKA.CD1.avi
Diamond.Dogs.2007.DVDRip.XviD-RESERVED.avi
Deal.(2008).DVDRip.XViD-AR3NA.SVCDPlaza.avi
Cleaner.(2007).DVDSCR.XViD-COCAIN.SVCDPlaza.avi
Beowulf.2007.DC.DVDRIP.XVID-DIAMOND.CD2.avi
Beowulf.2007.DC.DVDRIP.XVID-DIAMOND.CD1.avi
Before.The.Devil.Knows.You.Are.Dead.(2007).R5.DVDRip.XViD.CD2-iGNiTE.avi
Before.The.Devil.Knows.You.Are.Dead.(2007).R5.DVDRip.XViD.CD1-iGNiTE.avi
Aliens.Vs.Predator.Requiem.2007.R3.DVDRip.XviD-AKCPE.avi
30.Days.of.Night.(2007).DVDRip.XviD-DiAMOND.avi

Em định nói nguyên văn là: cho phượt thủ thủ dâm tinh thần nhưng sợ vô lễ nên phải đổi đi chút, cụ Són đừng chửi em nhé. Mà cụ Són đưa cái list hoạt hình và mấy cái cụ có lên đây đi, em update một thể

Kận;34645 said:
Em định nói nguyên văn là: cho phượt thủ thủ dâm tinh thần nhưng sợ vô lễ nên phải đổi đi chút, cụ Són đừng chửi em nhé. Mà cụ Són đưa cái list hoạt hình và mấy cái cụ có lên đây đi, em update một thể

Phượt thủ thủ dâm tinh thần thì chắc không có ổ to để copy mấy cái mu vì loại to to này đâu. Ổ 1TB giờ mấy tiền Kận?

Quạt;34647 said:
Phượt thủ thủ dâm tinh thần thì chắc không có ổ to để copy mấy cái mu vì loại to to này đâu. Ổ 1TB giờ mấy tiền Kận?

Đấy, vật chất vẫn quyết định tinh thần mà :)

HDD không của Seagate chúng nó đang chào em là 4.8M, em đang đặt hàng mấy cái box của Linksys, hỗ trợ 2 khe cắm HDD, USB 2.0 và GigaEthernet, giá khoảng 240$, cộng với 1 cái Time Capssule 1T nữa là có 3T, chứa được 600 film full HD hoặc 3500 film DVD Rip, có đủ không hả Quạt. Các cụ có thể xem khắp nơi trong nhà trên laptop thông qua 802.11n hoặc xem trên TV nhờ AppleTV hoặc mấy cái boc dạng TiVX M6500..

Kận;34654 said:
HDD không của Seagate chúng nó đang chào em là 4.8M, em đang đặt hàng mấy cái box của Linksys, hỗ trợ 2 khe cắm HDD, USB 2.0 và GigaEthernet, giá khoảng 240$, cộng với 1 cái Time Capssule 1T nữa là có 3T, chứa được 600 film full HD hoặc 3500 film DVD Rip, có đủ không hả Quạt. Các cụ có thể xem khắp nơi trong nhà trên laptop thông qua 802.11n hoặc xem trên TV nhờ AppleTV hoặc mấy cái boc dạng TiVX M6500..

May quá đang tìm cái gì đó đại loại như thế này. Bác cho em hỏi một chút, em đang tìm cái HDD nào đó chất lượng tốt, bền, dung lượng lớn để lưu ảnh + data. Em cũng không biết dung lượng bao nhiêu cho đủ vì chúng ngày càng tăng. :(

Bác có thể recomment cho em vài loại được không? Nếu kèm theo link giới thiệu thì càng tốt. Cảm ơn bác trước. :)

Nói về ổ thì có Seagate và WD là em hay dùng, nhưng vẫn thích Seagate hơn vì nó êm và mát, nhưng box cắm trực tiếp thì em thấy thằng WD lại ổn định hơn. Nhưng bác SonTT nhà mình thì lại khoái dùng Lacie (thằng nay hơi khó mua tại VN nên em chưa có điều kiện thử, trên TG thì là thằng khá nổi :)) Em bây giờ không khoái dùng box cắm trực tiếp (USB or FW) nữa mà thích dùng ổ mạng hơn, vì dễ chia sẻ. Hiện có box mạng cúa Linksys, hỗ trợ 2 khe cắm SATA II và 2 port GE, giá khoảng 240$ theo em là OK.

Link thì em lười lắm, bác hỏi cụ Gúc hoặc đơn giản là vào site Apple xem nhé

Kận;34687 said:
Em bây giờ không khoái dùng box cắm trực tiếp (USB or FW) nữa mà thích dùng ổ mạng hơn, vì dễ chia sẻ. Hiện có box mạng cúa Linksys, hỗ trợ 2 khe cắm SATA II và 2 port GE, giá khoảng 240$ theo em là OK.

Lần đầu tiên em nghe nói về box mạng, bác có thể nói rõ hơn được không? Ví dụ vì sao bác thích chẳng hạn? HDDbox có nhiều size, thấy mọi người khuyên nên dùng loại hdd của laptop + hdd box. Em cũng thích loại này vì nó nhỏ gọn và có vẻ bền. Em quan tâm tới tiêu chí bền là chính vì em định xài nó khoảng 4, 5 năm. Giá cả thì từ từ tính. :D Bác tư vấn giúp em được không? Bác nào có ý kiến khác cũng vui lòng giúp đỡ. Em xin cảm ơn và hậu tạ. :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back