What's new

Giao lưu cùng diễn đàn Vnphoto ở Hải Đăng Kê Gà ( 10-11/11/2012 )

Về đến nhà đã hơn 22h00 ( do cùng mọi người ăn tối sau đoạn đường dài ) , quăng hết đồ đạc sang bên , tắm táp qua loa và hăm hở ngồi vào máy xem hình của mình và hình của bà con :)) . Dư âm chuyến đi vẫn còn sôi sùng sục đây ạ !
Chuyến Phượt này mình Phượt cùng 2 nàng Vân Trang và Tường VI , bận bịu hậu cần nên hok có chộp cùng 2 nàng tấm nào :( . Tuy nhiên được 2 người đẹp cổ vũ nhiệt tình khi mình vượt biển về đến đích , cùng nắm tay nhau hò hét và cười ngoặc nghẽo quanh ánh lửa trại , cùng hát hò rôm rả trong tiệc BBQ , ... Đó thật sự là những kỷ niệm đáng nhớ :D
Cám ơn POCARI SWEAT đã đem đến cuộc vui này .
Cám ơn đồng bọn đã hỗ trợ tuyệt vời cho mình trong công tác tổ chức .
Cám ơn những người bạn đồng hành của diễn đàn Vnphoto đã cùng mình đi hết cuộc vui .
Rất rất yêu thích chiếc áo trắng có dòng chữ Kê Gà 10-11/11/2012 của Aothun.vn tài trợ , đã khiến cho Gruop Phượt nổi bần bật giữa những tàn sứ cổ thụ dưới chân ngọn Hải Đăng !
Và đó chỉ là một trong vô số những niềm vui và cơ hội tận hưởng cuộc sống mà Phượt đã mang lại cho mình . Cám ơn tình yêu của tôi :D
Chúng ta hồi ức lại chuyến đi tại đây nhé mọi người : những hình ảnh trên suốt hành trình , những khoảnh khắc hào hứng của các cuộc thi , những giây phút lăn lộn vì cười trong đêm lửa trại , những shot hình đẹp bên Ngọn Hải Đăng và cả những hình ảnh dìm nhau mọi người cứ tung lên thoải mái nhé ! ( Háo hức , hăm hở , hồi hộp chờ loạt hình ảnh của các anh bên Vnphoto :)) )

Ảnh thì để từ từ up sau, gửi tặng anh chị em phuot 2 clip ngắn quay buổi hát hò. Quay 2 bạn celeb hơi nhiều vì phía đó sáng nhất, với lại cũng có chụp ảnh để phục vụ mục đích riêng ;) nên mọi ng thông cảm. Chủ yếu quay lại vì thấy lúc đó vui quá :)
[video=youtube_share;10ooT1TcBeg]http://youtu.be/10ooT1TcBeg[/video]

[video=youtube;lG7R8c64z5U]http://www.youtube.com/watch?v=lG7R8c64z5U[/video]

Last edited:

BDK vừa về đến nhà!
Hôm qua sau khi chia tay ở Kê Gà, vợ chồng BDK cùng 2 bạn VNphoto Artuan và VietNga tiếp tục theo Quốc lộ 28 đi Di Linh, trong hình là lúc dừng chân ở Gia Bắc. (Lúc này nghe tin anh chị em ở dưới đang bị chết máy giữa biển, nghe đâu trôi đến hải phận quốc tế, chửi nhau với ghe hải giám của bọn Khựa)

Cho em nhỏ xin 5' kể về đoạn đời đi mần dâu (2 tiếng) của em nhen. Em được Phuot.vn "cử" sang làm dâu cho nhà vnphoto.net. Mà làm dâu nhà kia cũng thật lạ lùng. Mẹ chồng, cô chồng được cái hiền lành, cưng chiều con dâu tới bến. Haizz, trắc trở là nhà nhiều "anh" chồng, "em" chồng quá. "Dâu, xuống dọn cháo gà/dẹp ly/dẹp bàn/lau nhà ...". Trộm vía, các anh chồng sai vậy thôi chứ toàn làm cho. Em dâu thiệt ra lượn qua, lượn lại thôi (bây giờ mới thổ lộ :)).
Trưa check phuot.vn thấy các anh chấm điểm làm dâu cao thế. Bất ngờ và vui ^^. Vậy là hiểu các anh vnphoto.net rồi. ^^ Ra đề khó nhưng cho điểm cao^^. Các anh vài bữa có đi đâu nhớ tạo điều kiện cho chị em phuot.vn làm dâu nhé (toàn pro không chứ chẳng mơ màng như em đâu).

Cho em nhỏ xin 5' kể về đoạn đời đi mần dâu (2 tiếng) của em nhen. Em được Phuot.vn "cử" sang làm dâu cho nhà vnphoto.net. Mà làm dâu nhà kia cũng thật lạ lùng. Mẹ chồng, cô chồng được cái hiền lành, cưng chiều con dâu tới bến. Haizz, trắc trở là nhà nhiều "anh" chồng, "em" chồng quá. "Dâu, xuống dọn cháo gà/dẹp ly/dẹp bàn/lau nhà ...". Trộm vía, các anh chồng sai vậy thôi chứ toàn làm cho. Em dâu thiệt ra lượn qua, lượn lại thôi (bây giờ mới thổ lộ :)).
Trưa check phuot.vn thấy các anh chấm điểm làm dâu cao thế. Bất ngờ và vui ^^. Vậy là hiểu các anh vnphoto.net rồi. ^^ Ra đề khó nhưng cho điểm cao^^. Các anh vài bữa có đi đâu nhớ tạo điều kiện cho chị em phuot.vn làm dâu nhé (toàn pro không chứ chẳng mơ màng như em đâu).

He he like nhiệt tình :). Hôm đó mình về tới nhà là 8h tối vẫn còn sớm chán. Trong đoàn có lẽ mình về nhà xa nhất vì ở tận cuối đường Đại Lộ Đông Tây.

Mấy chuyện kia anh hổng có làm, chỉ làm chuyên kê bàn, dọn ghế và lau nhà thôi.

Thông báo với cả nhà là em "lang thang" với nàng HY đã 5 năm rồi mà chưa 1 lần được nếm món cháo gà của nàng. Kỳ sau chắc chắn lại phải mời các anh bên vnphoto tham gia nữa rồi :)

Vậy là em biết anh là "anh chồng" nào rồi. Nghĩ lại em áy náy quá. Dự rằng trong vòng 5 nốt nhạc chắc chắn sẽ "Dâu, đi lau nhà!!!". Thế là ... lượn. Lúc quay lại thì anh chồng đã lau xong nhà :)

Ôi. Em viết hồi ức theo thứ tự thời gian nhé mọi người.
4h45 Sáng thứ 7 em đã phải ra khỏi nhà cho kịp tới điểm hẹn Trần Não - Lương Đình Của với xế là anh lenam. Vì lo sợ sẽ đến trễ nên đến sớm hẳn 15 phút ><, cũng may là có bạn chở ra nên đứng đó không sợ lắm, vì sớm quá, cứ lo gặp cướp (^^).
Đúng 5h30 xế tới nơi, đi cùng anh Thắng của vnphoto nữa. Thế là em leo tót lên xe xế, nào thì Phà Cát Lái thẳng tiến. Tới phà là 5h50. Mấy anh em nhìn nhau, chắc chúng ta sẽ tới đúng giờ rùi nè. Không ngờ lại phải chờ phà gần 10p thế nên thành ra vẫn đi trễ 10p so với thời gian quy định. Cũng may là Ban Tổ Chấy không quy định phạt nếu tới trễ :)
Tới trạm xăng điểm hẹn, các anh bên vnphoto đã tới đông đúc, đoàn phượt nhà mình cũng nhanh tới tụ hội về. Chờ thêm một lúc nữa thì xe chở Vân Trang và Tường Vi cũng tới, lúc này không khí sôi động hẳn lên. Phát khăn nè, phát bình nước nè, phát nón nè. Mình nhìn thấp thoáng bạn Vân Trang và Tường Vi ngồi ở giữa xe. Nhưng vì chuẩn bị khởi hành nên không thể mom men lại ngắm kĩ hơn.
Vậy là đoàn khởi hành với hơn 30 chiếc xe máy và 1 chiếc oto đi tắt qua con đường Nhơn Trạch để đến với Bà Rịa Vũng Tàu một cách nhanh nhất. Bời vì tới Bà Rịa thì sẽ được ăn sáng ở Bánh Canh Long Hương ^^
Trên đường tới Bà Rịa đoàn mình cũng gặp nhiều bất trắc nhỉ. Nào là có 4 xe bị các anh công an hỏi thăm, rồi xe anh dantocgoc, chị jini bị bể bánh xe, rồi chiếc phân khối lớn của anh Giang cũng bị xìa bánh ở đoạn đường xấu, cuối cùng thì có 1 anh bên vnphoto mà em hok biết tên bị bế bánh xe. Còn nhớ là vô quán ăn mà ăn xong thì đoàn sửa xe mới tới được nơi. Thank anh Bụng Bự đã mang đầy đủ đồ nghề sửa xe và cứu đoàn kịp thời.
Em post hình đây, mọi người vào nhận hàng nhé:

Đoàn phượt nè:

Các anh bên vnphoto

Phát khăn nè:

Vậy là em biết anh là "anh chồng" nào rồi. Nghĩ lại em áy náy quá. Dự rằng trong vòng 5 nốt nhạc chắc chắn sẽ "Dâu, đi lau nhà!!!". Thế là ... lượn. Lúc quay lại thì anh chồng đã lau xong nhà :)

Cháy nhà lòi mặt chuột.Để in câu này ra cho mẹ chồng xem

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back