What's new

[Đã đi] Glacier Park - New York - DC : từ 27/8 - 12/09/2011

Status
Not open for further replies.
Tình hình là mình có đăng bài rủ rê rồi mà lâu quá không có cập nhật gì nên tìm không thấy nữa.

Mình cần các bạn giúp thông tin nên xin phép đăng lại.
Nếu có bạn nào rảnh rỗi tham gia cùng thời gian này thì rất mừng ạ.

Lịch trình :

27/8 - 5/9 : LAX - FCA
Glacier Park
Swiftcurrent motor inn ~ USD90
Lake McDonald lodge ~ USD122

Waterton Peace Park
Going to the sun road
Logan pass
Lake McDonald
St.Mary falls

5/9 - 9/9 : NY
Hotel 17 Manhattan ~ USD 110

9/9 - 12/09 : DC

Cám ơn nhiều

Last edited:
Re: Glacier Park - New York - DC : từ 27/8 - 12/09

Bạn chủ topic nên chịu khó tìm hiểu bên box Rộng mở Châu Úc, Mỹ nhé, mình thấy có nhiều thông tin mà bạn đang cần đó.

Nếu muốn tìm bạn đồng hành, theo mình bạn nên đưa chi tiết lịch trình cũng như chi phí dự kiến cho chuyến đi cụ thể hơn. Vì hiện tại thông tin vẫn chưa chi tiết lắm.

Chúc bạn có được chuyến đi vui vẻ.

Last edited:
Mình cũng định đi Mỹ vào mùa Thu này. Bạn mua vé máy bay SGN LAX chưa? Bạn là nam hay nữ? Mình là nam, 35 tuổi nhé, cho dễ xưng hô.

Mình đã mua vé rồi, hiện giờ mình thấy vé của Korean Air giá tốt.

Minh cung muon tham gia, ban co len chuong trinh du kien di, co thong tin gi ve xin visa, chia se luon voi minh nhe. Cho nick YM duoc khong de minh tien contact

Mình mua vé qua expedia.com, có vé này thấy giờ bay của chuyến nối quá gần, hông biết làm thủ tục đủ thời gian không. Bạn nào rành xin chỉ giúp

Delta Air
Kalispell (FCA) terminal 1 to Minneapolis (MSP) 6:00 - 9:30
Flight: 890
Minneapolis (MSP) terminal 1 to Newark (EWR) 10:02 - 13:43
Flight: 2098

Nếu chỉ có 30 phút thì là quá ít thời gian để chuyển máy bay khi bay vào Mỹ . Khi vào Mỹ, bạn phải đi nhận lại hành lý (ít nhất là 15 phút đợi), rồi lại phải qua security lần nữa (ít nhất cũng 10 phút đợi, đó là nếu vắng khách). Đó là chưa kể thời gian di chuyển từ máy bay xuống tới chỗ nhận hành lý, tới chỗ sếp hàng qua cổng security, tới cửa vào của chuyến bay kế tiếp, hoặc chuyến bay tới MSP bị trễ vài phút cũng là chuyện bình thường

Mình chưa rơi vào tình trạng này bao giờ nên không biết rõ phải làm sao cho phải . Nếu là mình thì khi lên máy bay chuyến FCA-MSP thì sẽ nhờ người trên đó sắp sếp cho mình khi đáp máy bay mình được xuống trước, va khi vừa xuống máy bay ở MSP thì bạn nên hỏi liền người của Delta và nhờ người ta giúp bạn (chở bạn đi từ điểm này tới điếm kế thay vì đi bộ, lấy hành lý bạn ra trước, cho bạn lên trước thay vì phải sếp hàng đợi, etc.) Còn khong thì đổi chuyến bay, còn nếu lỡ bị trễ thì cũng chẳng sao..đi chuyến kế tiếp hehe...good luck and enjoy your trip :)

Bay nội địa thì không phải qua security khi chuyển tiếp. Nếu bay cùng hãng thì cũng không phải lấy hành lý.
Thời gian chuyển tiếp 30 phút thì khá sát nhưng cũng đủ nếu như sân bay nhỏ, không phải mất thời gian kiếm cổng boarding.

g00fy nói đúng, mình 3 chớp 3 nhoáng khong biết Kalispell là ở đâu nên nói sai..quên bài trên mình vừa viết đi :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back